chòe nổ mơ

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Trường.Choắt, 2/9/13.

1. Trường.Choắt

Trường.Choắt Thành viên Mới

Hiệnwe mới bẫy đc e chích chòe than ở ngực + mang tai + gáy có chấn trắng ko biết có phải nổ mơ k9 . Chim già rừng phải dc 4 5 năm tuổi rừng rồi . Các cao thủ chỉ giáo . Nếu phải nổ. Mơ giá cả e ấy thế nào . Bận quá ko làm dc clip các bác cho e nợ cái clip lúc nào rảnh e kàm clip sau . Thank các bác

2. nokia8xmobile

nokia8xmobile Thành Viên

Ðề: chòe nổ mơ

Mơ hay lo phải có ảnh mới biết bạn à.

3. chymoichym

chymoichym Thành Viên

Ðề: chòe nổ mơ

Mình có 1 thuộc 3 mùa, chơi cực đỉnh, có 3 bông trắng, 2 bông 2 bên cổ, 1 bông dưới sọ (sau đỉnh đầu 1 chút). Trước mình mua cả chim lẫn lồng (lồng 300k) là 1m2 nhưng lức mua là chim đã 2 năm lồng rồi.
    Giá chòe bông (nổ mơ) không đắc, chim bổi mà bông thì đắc gấp đôi bổi thường thôi vì chòe than bổi, đặc biệt bổi già 4 -5 năm thì rất khó thuần. Con than mình nói ở trên đã hơn 3 năm rồi lại gần vẫn đâm mặt đeo kiếng đó.
    Hiện nay có ông kia chuyên đi bẩy chòe, mới bắt dính 1 em than bổi khoảng 1,5 tuổi dáng OK, có 8 bông trên đầu, cổ và 2 bên mép (mình đã tận mắt vì mối quen có chim ngon ông ấy gọi mình ngay). Giá ông ấy bán là 2,5m nếu ai mua mình chỉ dùm cho. Vì thật sự mình rất ngán thuần than bổi.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé