Chòe lửa không ăn sâu quy

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi thien.nguyen, 6/2/12.

1. thien.nguyen

thien.nguyen Thành viên Mới

các pác cho e hỏi câu này nha. có CCL nào mà ko ăn sâu qui chưa? nếu có rùi thì có pác nào bík cách làm cho nó ăn ko chứ chỗ chủ cũ cũa nó thì ko có sâu qui nên toàn cho ăn trứng kiến nên nó ko bík ăn sâu âu. mấy ngày đầu đem về thì ăn, ăn ít lắm chỉ vài con nhưng lại ói ra lại nữa mới đau chớ. bi giờ là sáng e lấy cóng bột ra chỉ để lại cóng sâu cho tới chiều lun mà nó cũng ko thèm ăn lấy 1con. nhìn chán quá. liệu ko ăn sâu thì có căng lữa ko trời. con này thì đc 1 mùa rùi. con này thì từ trước tới giờ chưa ra cội lần nào hết chán vãi ra. hôm bữa kè lồng vs ông gần nhà thấy nó ko ra dáng gì mà bay tới gần cữa lồng đòi đá. thấy vậy đem về lun. chán thiệt. có pác nào bík cách làm cho nó bík ăn sâu hiệu quả ko thì chỉ giùm e nhen! tks trước

Bài viết mới
  2. yeuchaomao99

yeuchaomao99 Thành viên Mới

Ðề: chuyện lạ xảy ra

mình cũng có 1 con 3 mùa mà k ăn sau qui, nhưng lại ăn sâu lớn ( sâu cá rồng).

3. thien.nguyen

Ðề: Chòe lửa không ăn sâu quy

vậy mình chỉ cho ăn sâu lớn thôi hở? mình có hỏi ông chủ cũ cũa nó. ổng nói dị là nó ko chịu ăn sâu nhỏ ák. ông kiu là cho nó ăn trứng kiến ik. nghe dị mình bỏ vào thấy nó ăn má ơi. mấy bữa nay lấy cóng bột ra ko có gì cho nó ăn nó chứ đứng xù lông ra. mình hỏi ổng là cho ăn trứng kiến có xuống lữa hay ko. ổng kiu tốt mà lại lên lữa bt ko sao hết. ko bík có đúng dị ko nữa. pác nào cho e ý kiến koi! tks

4. anhthu412000

anhthu412000 Thành viên Mới

sâu la` món khoái khẩu cũa em nó mà!Bạn tập cho em nó như cách vào cám đó.Em nó thích ăn gì thì mình trộn sâu vào,giảm dần món khoái khẩu của EM NÓ.Chúc bạn có 1 chú chim thích ăn SÂU.!!!!!!!THÂN.

5. Tu Binh

Tu Binh Kết nối đam mê

Nếu k bạn rút cám ra bỏ sâu vào đói nó sẽ phải ăn hết mà, vài lần sẽ quen thôi bạn ơi..Ha2:))

6. thien.nguyen

mình làm dị mấy ngày liền rùi. mà nó chả thèm ăn 1con. làm dị thì cũng đc mà thấy nó cứ đứng yên 1 chỗ xù lông lên nhìn tội lắm. vs lại sợ nó lên thiên đàng nữa là chết. hehe. đành chiu để cho nó ăn sâu lớn ko vậy

7. JerryBMT7

JerryBMT7 Thành viên Mới

tập cho nó ăn cám áh có gì đâu mà lo, chứ trứng đâu mà ăn hoài được. L-)

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé