Chòe bị đau chân giúp em với

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Truong_Max_Hp, 25/3/13.

1. Truong_Max_Hp

Truong_Max_Hp Thành viên Mới

Em cct này e mới mua được 1 thang thôi, cũng khá dạn người đưa sâu thì nhảy xuống vồ rồi chạy. Lúc mới bắt e thấy một ngón sau chân trái hơi sưng và không bám được vào cầu, thỉnh thảng e nó chỉ dung mọt chân phải thôi. E bắt ra xem thì không thấy gì nên chi xoa dầu vào chân với thinh thoảng xoa dầu vào cầu thôi, mỗi lần tắm e cũng có cho thêm ít muối nữa. E nó vẫn hót chuyện thỉnh thoảng còn hót sổng nữa. Hôm qua thì e để ý thấy e nó chỉ toàn đứng một chân thôi chỉ khi nào e lại gần thì e nó mới đứng 2 chân và nhảy. Thấy có vẻ rất đau và không thấy hót và nhảy như trước nữa. E thấy no quá mặc dù e nó vẫn ăn uống và tắm táp bình thường. Bác nào có cách gì giúp e với, e cám ơn nhiều ạ!

<------ Bổ sung bài viết ------->
    Các bác vào giúp e một tay với ạ , tình hình căng quá rồi các bác ơi...

2. Truong_Max_Hp

Truong_Max_Hp Thành viên Mới

Ðề: Chòe bị đau chân giúp em với

bác nào biết cách giúp e với, hôm nay e nó nhảy 1 chân rồi ạ. Khô thân quá

3. anhdungq

anhdungq Thành viên Mới

Nếu chân bị sưng thì lúc đầu có thể xoa dầu gió. Nhưng để lâu thì có thể nó sẽ sưng thành cục to, lúc này nếu ai bạo thay có thể chích rồi bôi thuốc, có người dùng thuốc kháng sinh, có người dùng thuốc mỡ. Nhưng đa số nếu đã sưng to thì khả năng chết là cao, nếu chữa đc cũng thành tật hoăc mất ngón. Nuôi chim ngoài tính kiên trì phải rất cẩn thận nữa, phòng bệnh hơn chữa bệnh mà

4. Khuyenchaomao

Khuyenchaomao Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Cơ quan quyền lực

Tắm rửa vệ sinh lồng trại sách sẽ, bổi bổ chất cho em nó bạn ơi và quan trọng nhất bác treo em nó ở chỗ tĩnh tránh cho em nó nhẩy nhiều chân khó lành keke chúc em nó nhanh lành

5. thanquangngai

thanquangngai Thành viên Mới

nuôi chim loại này gặp hoài nhất là nuôi chòe than bổi, việc đầu tiên là trùm áo lồng lại cho chim bớt nhảy nhót, chạy nhanh ra tiệm thuốc thú y nếu quen bác sỹ thú y thì càng tốt mua loại thuốc kháng sinh chữa sưng chân cho gà về pha chung với nước với liều thấp lại cho chim uống nhớ là trùm áo lồng lại và bổ sung mồi tươi và ngày chim sẽ bớt.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé