chỉ giùm e cách chọn và nuôi CCL bổi

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi thien.nguyen, 2/12/11.

1. thien.nguyen

thien.nguyen Thành viên Mới

E mới chơi chòe lữa nên cần chút ít exp mong mấy a có exp giúp
    E có đọc mấy bài viết nói về cách chọn chòe lữa. e mới tyyển đc 1 e. lúc về thì nó nhắm mắt. hình như ngủ hay sao ák. đến tối lại thì bay wa bay lại và ăn. thức ăn thì e cho e nó ăn thức ăn mua đc từ ông chủ bán chim. ổng đưa e bị thức ăn phụng hoàng dành cho lữa và than. thức ăn đó cho ăn đc ko? với lại làm ntn để bík chú chim của mình ăn đc loại thức ăn đó và tiêu hóa tốt?
    E có đọc mấy bài viết nói rằng lựa chú nào kêu tạch tạch nhìu thì đem về sẽ mau hót. mà sao lúc e lựa thì lâu lâu mới thấy kiu. còn chú chòe cũa e thì im ru. trừ khi nào có ngừ đi ngang wa hoặc đứng cạnh lồng và nhìn nó thì mới kiu tạch tạch. biểu hiện như zị thì có tương lai sau này ko mấy bác. cho e ý kiến nhen! tks các bác trước.
    e nuôi đc 2 ngày rồi mà tự nhiên bi giờ e nó có biểu hiện là bay xuống bố lồng và đứng đó. ko bík e nó có bị làm sao ko. các bác tl câu hỏi giùm e nhen.

Bài viết mới
  2. danbalaphudu

danbalaphudu Thành viên Mới

Ðề: chỉ giùm e cách chọn và nuôi CCL bổi

thế bác mua con đó bao nhiêu tiền?
    chim chòe lửa tự làm cám là tốt nhất, với chim của bạn là chim mộc hay chim nuôi non lên, chim mộc thì đã thuần chưa?hay mới vào cám.nếu mới ăn cám được thời gian thì làm sao mà hót được,con nào mau miệng hót chuyện đã là tốt rồi,làm sao mà hót sổng được

3. chaomaoxanh

chaomaoxanh Thành viên Mới

:-c

4. thien.nguyen

mình mua chú nó 2xi. mình mới chơi nên ko bík chim chuyền hay non nuôi lên. khi mình mua thì mình bảo ông chủ quán bán cho bịch thức ăn. thì ông đưa cho mình bịch thức ăn phụng hoàng. trên đó ghi là đậu phộng trứng giành cho lữa và than.
    như dị thì mình chăm sóc ntn cách ăn sâu lớn, cào cào, dế ntn để chim sung và mau hót ?

5. thien.nguyen

rồi chừng nào mình mới tắm nắng và tắm nước đc ?
    chú nhà mình đem về đc 3 hôm rồi
    mới sáng nay thấy trời đẹp và ko có gió nên đem ra phơi nắng chút. nhưng vẫn còn tủ áo lồng. chỉ mở chỗ cánh cữa đi lên đỉnh lồng thôi. mình thấy chú nó đứng trên cầu và đứng ngay cái chổ mà nắng chiếu vào. do có mấy bài viết bảo là dựa theo độ căng lữa của chú chim mà mình phơi nắng nhìu hay ít nên mình chỉ phơi 15' và đem dô
    có gì xin các a e chỉ thêm

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé