Chào các bác !!

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi ngoctraiden2511, 5/4/13.

1. ngoctraiden2511

ngoctraiden2511 Thành Viên

Em mời biết chơi .Tình hình là em định mua 1 chú chòe lửa- nhưng điều kiện kt co hạn. ĐỊnh mua 1 chú lông đuôi bình thương thôi- mà ko biết Lông đuôi chòe lửa ngắn hay dài có ảnh hưởng đến khả nắng siêng hót hoặc hót hay của chòe lửa ko nhỉ mấy bác. :D ai biết tra lời giùm em nhé..

Bài viết mới
  2. dulichnhatrang

dulichnhatrang Thành viên Mới

Ðề: Chào các bác !!

up cho bác, chúc bác bán đắt hàng.

3. chaomaosathay

chaomaosathay Thành Viên

không bạn ah, hót hay hay dở, siêng hay ko siêng hót là ở tố chất con chim thui, duôi dài chỉ tôn them vẽ đẹp thui bạn ahcó j ko đúng các bác đừng gạch đá e nhé

4. tongbeo1206

tongbeo1206 Thành Viên

đúng rồi.nhà có 2 e,e đuôi 14,15 hót suốt ngày còn e duôi dài 19 hót ít hơn.do tố chất từng con thôi.

5. ngoctraiden2511

ngoctraiden2511 Thành Viên

Thanks cac bac- ma cho em hoi Chich Choe Lua co tinh gia rung ko nhi- Gia rung hot cang hay phai ko- ma lam sao biet gia rung nhi cac bac:D

6. ngoctan268a

ngoctan268a Thành viên Mới

Cùng ủng hộ cho sản phầm giày patin của mình nhé các bạn, chúc kinh tế nước ta 2013 đầy khởi sắc

7. ngoclongtran

ngoclongtran Thành viên Mới

mình nói cho bạn nghe chuyện này,không cần biết con chim đuôi dài hay ngắn mà phải hỏi con chim đó hây hay dỡ.Miền Nam lấy con 17cm,tháp đuôi vào 20cm mang đi thi vẫn lấy giải nhất bình thường.vì con chim đuôi 17cm đó quá hay

8. Edwards

Edwards Thành viên Mới

Nhưng choè lửa hót hay mà đuôi ngắn thì hơi bị tiếc các bác nhỉ, tiêu chí để tình tiền choè lửa toàn lấy tiêu chí độ dài đuôi thôi he he

9. BảoNam_34

BảoNam_34 Thành viên Mới

mình xin góp ý với bạn là chim dài đuôi chỉ là vẻ đẹp cho phong độ của nó thôi(dài đuôi thì có thể cua được rất nhiều gái và làm cho kẻ thù khiếp sợ mà thôi) con chim hay là con chim có tố chất bên trong và các đặc điểm bên ngoài như cổ thắt,lỗ mủi thông,mình dài đầu suôn. Còn chim rừng già thì hay điều đó tôi không dám chắc bạn à! Có nhiều con rừng già tôi gặp rất dở nhưng có nhiều con cũng rất hay, chim rừng già thì có mắt lồi bạn à, chân cò nhiều đường gân dài và rõ trên chân,nếu muốn chắc chắn nên bătts con chim ra nếu mép đen thì là chim già, nhưng tôi khuyên bạn mới chơi thì nên nuôi chim tơ để lấy thêm kinh nghiệm còn chim rừng già thì rất khó thuần bạn à!Thân,đó là những ý kiến riên của mình có gì các bác góp ý thêm!

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé