CCT em tung chảy máu rồi!!!!!!!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi sẻ bụi đen, 8/10/12.

1. sẻ bụi đen

sẻ bụi đen Thành viên Mới

Em nôi 1 CCT được gần 2 tháng, sáng hôm nay ko biết có chuyện gì mà nó tung dữ lắm, tới nỗi phần lông gần mắt và mũi ( ở giữa khoảng cách mắt và mũi) bị tróc ra, giữa phần tróc có 1 vết thương hình tròn bị tróc ra nên chảy máu. Ae cho mình hỏi như vậy có ảnh hưởng gì tới chim ko? phần vết thương chảy máu bị tróc gần mắt và mũi đó khoảng bao lâu thì lành và mọc lông mượt trở lại?

2. hanoicvn

hanoicvn Thành Viên

Ðề: CCT em tung chảy máu rồi!!!!!!!

Với CCT, chim bổi, 100 con thì tới 99,9 con bọ như chim của bạn.. điều đó kốc gì là bất thường. để nó có thể mọc lại. bạn phải mất tầm 1 đến 2 năm, vìnó còn nhát, thì còn nhảy. mà còn nhảy thì còn đâm đầu vào vách.... và hiện tượng đó lại diễn ra. cứ lành rồi lại bị .... bạn yên tâm đi ko sao cả. tôi đã từng bọc Mika để giữ cái mặt của CCT Bổi, nhưng nó vẫn bị như vậy....

3. minhhoang245

minhhoang245 Thành viên Mới

nói chung là chuyện bình thường bạn àh, tùy con nhảy khôn hay k khôn thôi, nhảy mà k cắm đầu thì may ra mặt mày bình thường, còn lại đã nhảy cắm đầu, thì chày mặt chảy máu là bình thường, tuy nhiên nó sẽ lành bạn àh, k ảnh hưởng gì tới chim, nhưng khuyến cáo với bạn một cái, chim nhảy coi chừng bị mất móng, bạn coi lồng bạn có tốt k ? các khe nan với thành lồng có kín k? nếu k kín thì chám keo cho nó kín, vì khi chim nhảy bám vào nan lồng, móng quặp vào đó, thì rất dễ bị mất móng đó bạn àh ... cẩn thận

4. sẻ bụi đen

sẻ bụi đen Thành viên Mới

Thank 2 bác nhiều! con chim cưng nhảy chảy máu thì chủ nào mà ko xót, em sợ vết thương cứ mỗi ngày bị bào mòn sâu vào dẫn đến chết nên em đã bôi thuốc Povidine nên vết thương xem có hiệu quả ko

5. sonvt

sonvt Thành viên Mới

chòe bổi nhà mình 2 mùa mà còn nhảy bể đầu. Nhưng được cái là ra cội chơi rất tốt

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé