ccl bị sâu lông!cần giúp đỡ!

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi angel201, 2/1/12.

1. angel201

angel201 Thành viên Mới

hic!có 1 bác qua xem chim khẳng định chim bị sâu lông và mùa sau cũng bị vậy!!!các Bác giúp e có cách nào khắc phục k!nó tưa từ đầu đến cánh!!!hichic!mới tập chơi mà đủ chuyện hết!!!giúp em với mọi người ơi!!!
    có thuốc hay biện pháp nào chửa k ah!!!
    em nó lông tưa toàn bộ,người sơ xác!phần lông cuối đuôi bị sơ như muốn gẫy,lông ngực màu cam,phần đít màu trắng.Nhưng vẫn ăn uống tắm táp bình thường và nhất là hót rất tốt!!!hic!vậy mà nhìn sơ xác tội lắm!giúp em!

Bài viết mới
  2. shama 2011

shama 2011 Thành Viên

Ðề: ccl bị sâu lông!cần giúp đỡ!

Chim sống trong môi trường nuôi nhốt thì điều kiện vệ sinh bị hạn chế nên mới bị sâu lông . Sâu lông chữa trị được , mùa này bạn mua nước vệ sinh phụ nữ , pha loãng vào nước cho nó tắm ( bạn có thể tham khảo và 1 số câu hỏi trong bài cách tắm và phơi nắng cho chòe lửa của mình ở trên đầu trang đi ...) . Tới lúc thay lông mùa sau thì sẽ đẹp lại bình thường thôi ...thân...

3. angel201

angel201 Thành viên Mới

cảm ơn anh saham nhiều!e có làm theo cách pha nước vệ sinh phụ nữ cho chim tăm đều nhưng e thấy lông cánh có hiện tượng muốn rớt ra!toàn bộ lông sơ xác,lông cổ,mình và lông ngực giống như bị thây lông k đủ!bị nín lên vậy!k biết cho tắm dấm để rớt lông để lên lông mới có được k ah?và nếu thế thì vực lửa dậy được k a?cảm ơn anh rất nhiều!

4. shama 2011

shama 2011 Thành Viên

Nếu nó thật sự rớt thì bơm đầy đủ đồ mát ( trứng kiến và dế ) tắm trùm cho chim rớt lông . Nếu chim bình thướng thì cứ giữ lửa cho nó ( kg cần thúc ....) cố gắng bồi bổ cho nó để tới tháng 6 năm sau cho thay là ok nhất , vì lúc đó chim đủ sức và đúng mùa thay lông luôn , bây giờ cho thay là trễ quá ...thân ...

5. phamtrung

phamtrung Thành Viên

vậy là chim của bạn thây lông muộn rồi bạn nên thúc cho em nó ăn thật nhiều vào để đủ sức nuôi lông nếu bây giờ thây lông thì dể trị chứ mùa sau thây lông thì lâu lắm tại do chim của bạn còn lửa cuối cho nên rất sung. bạn hảy cho em nó măm măm giống như bác shamma nói là ok

6. angel201

angel201 Thành viên Mới

e nó chơi rất ổn định nhưng chỉ mỗi tội xấu trai!mang ra cội bi chê hoài nên chán quá!nếu cứ giữ như vậy đến tháng 6 là thây lông mới các Bác ah!
    nhưng k hiểu sao nó hay đứng xù lông lắm!k biết thế nào!xù lông,hót gió,hót xổng chứ k như những con khác!các Bác giúp e!

7. shama 2011

shama 2011 Thành Viên

Vào mùa này thì bạn quên nó đi , cứ chăm cho chim mập để đủ sức thay lông là ok rùi , chim bạn đang bị 2 màu áo ( 2 lớp lông củ và mới tùm lum ...) thì sao chơi tốt được ... đừng trông chờ nó làm gì . Kiếm em lông mới nuôi lên lửa để chơi đi , còn nó thì cứ tạm quên nó đi , để nó ăn uống mập ra , kg cần dợt chi hết ... mùa sau thay lông thì chơi tiếp ...thân...

8. angel201

angel201 Thành viên Mới

cảm ơn các Bác rất nhiều!cho e xin số bác shama vào hộp thư!có gì e xin được bác chỉ giáo trực tiếp ạ!thân!

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé