Ccl bị nhảy mũi, ho. Các bác giúp em gấp gấp gấp, help!

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi ngỐ, 16/9/12.

1. ngỐ

ngỐ Thành viên Mới

con chòe lửa này em mua đã được 5 ngày, mới đầu mua về thấy bình thường, nhưng khoảng 02 ngày sau thì để ý thấy em nó bị nhảy mũi, ho. hiện tượng là lâu lâu nó xù lông rồi ho 1 dây khoảng từ 2 --> 8 cái, có khi ho liên tục 2, 3 đợt nó mới ngưng, làm sao trị chứng ho cho em nó??? thank các PRO

Bài viết mới
    Last edited by a moderator: 18/9/12
  2. phamtrung

phamtrung Thành Viên

Ðề: Ccl bị nhảy mũi, ho. Các bác giúp em gấp gấp gấp, help!

bạn lấy thuốc ho của trẻ con loại có 2 lá phổi trên bao bì có vị cam cho em nó uống. ủ ấm trùm lồng để nơi im tĩnh bồi bổ mồi tươi không cứng như cào cào non, trứng kiến.

3. thanhsangsrc

thanhsangsrc Thành viên Mới

chắc ko đến nỗi nó bệnh ng ta bán rẻ cho bạn đâu.vì khi bạn bắt về nó còn khỏe và hót đc cơ mà.chim bạn chắc do cúm rồi.hoặc cảm lạnh nữa.

4. tientaicom

tientaicom Thành viên Mới

theo mình nghĩ bạn thây đổi chế độ ăn của em nó nên ko quen em nó xù...còn cám bạn nên mua cám của chòe lữa thì bạn khỏi cần phải dã làm gì...muốn vào cám cho lữa bạn nên lấy 1 it cám trộn với trứng kiến,mua cái chén nhỏ bỏ cám vào rồi bỏ hết dưới đáy lồng...mình thường vào cám cho chim bổi như vậy...còn nhảy mũi thì giờ mới nghe nên bó tay

5. nhandiem1998

nhandiem1998 Thành viên Mới

Bạn lấy dầu xanh đổ 1 ít vào tấm lót lồng . Trùm áo lồng lại 24/24 , tránh những nơi có gió
    Hồi trước mình nuôi CCL cũng bị như bạn trùm 24/24 , cứ để 1 tuần là khỏi ngay ( không nên tắm cho nó ) vệ sinh tấm lót lồng , và đổ dầu xanh vào nữa .

6. ngỐ

ngỐ Thành viên Mới

uk chắt cả 2 đều ng.nhân trên đều k phải bác ah, chắt là nó bệnh như bác nói.
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    hôm nay đã chạy đi hỏi rất nhiều nơi bán chim, có người thì nói cảm cúm, có nơi lại bảo nó ăn không tiêu nên bị ho. nhưng cách chữa trị thì chỉ có một là ra tiệm mua thuốc chống ho cho em nó uống, trùm kín lồng, rồi còn phải đỏ dầu xuống đáy lồng. tất cả các bác đều nói đúng thank các bác nhiều
    nhưng con vấn đề này: tôi không biết liều lượng bao nhiêu thuốc là thích hợp, làm cách nào để cho em nó uống. ông chủ tiệm chiêm nói: cho nó uống vừa cở chứ uống nhiều quá là nó chết nên tôi cũng hơi lo

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé