cần mọi người giúp

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi sonpt, 2/10/12.

1. sonpt

sonpt Thành viên Mới

tình hình là mình mới mua 2 con vẹt (két) một em chắc là vẹt đầu xám,còn 1 em không biết có phải ngực hồng không,con đầu xám thì hiền không cắn và mình đang cho ăn lúa và bắp,đưa bắp là nó ăn,nhưng nó không chịu đứng trên tay mình ăn mà chỉ đứng ở trên lồng,mình dụ nó hoài mà nó không chịu ra khỏi lồng để ăn phải bắt nó ra,còn con kia thì nhát cứ đến gần nó là kêu la và đưa tay là bị nó cắn đau quá,mình thấy trên 4room nói cho ăn thức ăn của chó,vậy khi mua về để nguyên vậy cho nó ăn hay là phải pha nước vào cho tan ra rồi cho nó ăn,mình có mua 1 loại cám ớt người bán nói cho chim,sáo,nhồng,cưỡng,két ăn,nhưng mua về nó không ăn tại mình để như vậy cho vào coóng.
    mình muốn hỏi làm thế nào để chim nó thân thiện với mình không còn cắn hay la khi mình lại vuốt ve nó.[​IMG]
    không đưa hình lên được mong các bạn thông cảm.
    xin chân thành cảm ơn các bạn rất mong được sự giúp đở từ các bạn

2. Uri

Uri Gà Con

Ðề: cần mọi người giúp

Bạn xem một số bài có trong link này :

http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=39703

Rất nhiều thông tin cần thiết cho bạn, để nó thuần quấn chủ thì mất thời gian tí nhưng kết quả rất mỹ mãn , kiên trì bạn nhé !!

3. Roit

Roit Vịt Con

Nghề nghiệp:
    IT
    Ðề: cần mọi người giúp

Bạn xem hết bài trong đó rồi mà vẫn chưa đạt được mục đích của mình thì comment tiếp nhé
    Về thức ăn thì tạm thời bạn cứ cho ăn bắp và thóc như ngoài tiệm đi + thêm trái cây, carot, xà lách
    Cám ớt nó k ăn do nhiều khả năng nó là Vẹt Chuyền Bổi, từ nhỏ ko được ăn cám.
    Và mình cũng khuyên bạn nên hạn chế cho nó ăn cám ớt và cám chó vì thật ra đó ko phải thức ăn chuyên dụng cho Vẹt. Nó chỉ chuyên cho Nhồng Cưỡng Sáo, vì có 1 số thành phần sẽ gây khó tiêu cho Vẹt.
    Nếu có điều kiện thì bạn cho nó ăn thức ăn chuyên dụng cho Vẹt, tuy nhiên giá thành khá cao
    Gần 330k/kg @@

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé