Cần hỏi về NH

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi dinhtrunghieu1, 10/4/14.

1. dinhtrunghieu1

dinhtrunghieu1 Thành viên Mới

NH nhà em dc khoảng 1 tháng còn đúc ăn bột dilac( loại gạo+ trái cây) nó đi phân màu vàng lỏng ( nước+ phân màu vàng nhìn lạ lắm, bữa tước về thì màu xanh và nước) hk biết vậy có sao hk? Em hk viết đăng hình nên diễn tả như vậy cho các bác hình dung. Mà con Rio nhà em biết mổ hạt kê ăn dc 1 bữa rồi. Các bác có kinh nghiệm giúp em với Rio nhá em đi phân vậy có sao hk? Nếu bị bệnh thì cho uống thuốc gì?

2. xhero2211

xhero2211 Thành viên Mới

Ðề: Cần hỏi về NH

mầu phân thường do thức ăn bạn ạ, ăn các loại hạt (và 1 số loại rau) phân xanh lá, ăn bột thì thương mầu vàng => có thể lúc ở hàng họ cho ăn gạo ngâm nên mầu xanh. Con nhà mình cho ăn cà rốt trộn gạo ngâm thì mầu nâu đỏ.
    Nó đi lúc nào cũng có cả phân và nc, quan trọng là phân có lỏng không, nêu k thì bình thường thôi

3. dinhtrunghieu1

phân không lỏng như nước mà nó sềnh sệt như bột cho nó ăn vậy đó chứ không có khô như mấy con chim khác

4. 8Gol.D.Roger8

8Gol.D.Roger8 Thành viên Mới

Phân chim tốt thì phải thành 1 dây chứ không phải nát và lẫn với nước đâu bạn . Cẩn thân bị tiêu chảy nha !

5. dinhtrunghieu1

bây giờ em phải cho nó ăn uống như thế nào? lo quá, như vậy đã 7 ngay rồi nhưng em thay nó cứng cáp hơn mấy ngày đầu nhưng vẫn yếu hơn các bạn cùng chan lứa ma phân không cải thiện em đúc hạt kê thì nó không ăn! các bác ơi giúp em với nếu kéo dài chắc Rio của em die quá!!!

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé