Cần Các Bạn Hướng Dẩn Giúp

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi hungcui, 5/1/14.

1. hungcui

hungcui Thành Viên

Tình hình là muốn kiếm 1 em xích non về chăm sóc,mà nghe nói chim lông ống thì phải chăm sóc kỹ lưỡng không thì toi mạng.Mình đi làm hành chánh không biết nên chăm em nó thế nào vì không có ai ở nhà cho ăn,lúc trước mình nuôi nhồng thì đã mọc đủ lông tuy chưa biết bay nhưng thấy cũng vất vả quá,sáng cho ăn no trưa 11h30 về cho ăn chiều 16h30 về cho ăn,tối cho ăn thêm trước khi đi ngủ,may mà em nó nhanh lớn nên cũng không sao.
    giờ nếu mua em xích còn lông ống thì với chế độ cho ăn như em nhồng liệu em xích có sao không mình chỉ sợ em nó đói quá die thì tiếc lắm.nếu mua chim non mua cám con cò về cho ăn liệu có tốt không,vì năm trước mình đi mua nhồng thấy bà chủ có 1 rổ ngực hồng,hay đầu xám gì đó bả nói là két không phỉa vẹt nên mình không mua,mình thấy bả cho ăn bằng cám chó ngâm cho mềm đút nguyên 1 viên cho mấy con đó ăn,chim còn lông ống luôn.
    anh em cho mình xin ý kiến về cách chăm sóc nhé tại mình bận đi làm.
    xin mod để bài này vài ngày ở đây nhé thanks các bạn.

2. diemphuong

diemphuong Thành viên Mới

Ðề: Cần Các Bạn Hướng Dẩn Giúp

Chào bän miình có ÿ này dùng cho ån cám chó vì ån không tiêu ban nên mua bôt trė em cho ån còn chåm sóc cüc hön nhông nhiêu nha topic hüöng dân ban xem thêm trên diên dàn mây bän trong topic chï rât kÿ
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Sory vì mình dùng dtdd 1 sô dâu không có

3. xayruou

xayruou Thành viên Mới

Ðề: Cần Các Bạn Hướng Dẩn Giúp

Theo mình được biết thì rất nhiều người cho ăn ngày 4 cữ giống như của bạn là: sáng, trưa, chiều, tối (điển hình là mod Phatyeumai) mà trym hoàn toàn bình thường, nên bạn yên tâm nhé!

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé