các cao thủ V K X cho mình hỏi chút Vẹt đâu sưng chân

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi eddy87, 3/8/12.

1. eddy87

eddy87 Thành Viên Tích Cực

Nghề nghiệp:
    28
    Mình tìm 1 số bài tổng hợp trong 4rum rồi nhưng chưa thấy bài nào đáp ứng đc nhu cầu đâm ra lập topic nhờ các cao thủ giúp ^:)^^:)^^:)^
    1..Hôm qua papa của mình lắp cái vòng vào chân cho con vẹt thế nào quá tay cái kìm bắn ra bập vào chân vẹt,ko chảy máu,vết thương ko hở,nhưng chân sưng to :-s (chỗ chân tiếp giáp với đùi vẹt đó à) các cao thủ cho mình bài thuốc cứu em nó với,ko nhìn em nó cứ đứng 1 chân tội quá,
    2..NHư vấn đề 1,thằng em mình cũng lắp vòng vào chân vẹt,cũng bị cái kìm bật ra vào chân vẹt,lần này nặng hơn,thấy chảy máu,và thấy các ngón ko cứ động đc,mình lấy cái que đẩy đẩy thử vào chân thì ko thấy bị gãy,giờ hết chảy máu và chân cũng xưng to,nhưng tróc 1 miếng da chân,giờ pải dùng thuốc thế nào à ^:)^^:)^^:)^
    3 lắp xích cho vẹt thì cái vòng ở chân nó lắp kim loại hay nhựa.,cách làm vòng đó thế nào hay đi mua à ^:)^^:)^
    tks các cao thủ trước............:eek:):eek:):eek:)

2. lebachu

lebachu Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    hà nội-hưng yên
    Ðề: các cao thủ V K X cho mình hỏi chút Vẹt đâu sưng chân

ngải cứu ngải cứu ^^ .

3. tumo

tumo Thành viên Mới

Đây là lý do tại sao mà người ta muốn xích chân thì phải xích từ khi còn non. Tầm 20 ngày tuổi lúc này chân nhỏ mềm đeo vòng trực tiếp k cần kìm mà bé cũng quen dần. Bé lớn đeo khó mà đeo được nếu bé k chịu rất dễ tự mình chân bị thương sinh ra hay cáu và cắn....
    Trường hợp bị như vậy tốt nhất bạn phải kiểm tra chân bé bằng tay xem có bị gãy hay k( chọc bằng que k thể biết được)? Nếu gãy hãy cố gắng nắn cho thẳng rồi dùng nẹp( tự chế sao cho vừa chân bé) bó lại và cho bé vòa lồng nhỏ chăm sóc cẩn thận bổ xung thêm vitamin bằng thuốc vào nước uống. Thức ăn và nước uống nên để ý thay thường xuyên đây là thời điểm bé dễ bị mắc các loại bệnh do sức đè kháng yếu. Nếu may mắn k gãy chân bạn chỉ việc kiểm tra xem có vết thương hở k? nếu có thì vệ sinh bằng cồn và bôi cồn iot lên cho vết thương khô chăm sóc cẩn thận.

4. eddy87

eddy87 Thành Viên Tích Cực

Nghề nghiệp:
    28
    Cảm ơn bạn nhé đang ol di động chưa tks đc tối về ol tks liền he
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Ngải kíu đầu em ý.anh chua nuôi đã đòi ăn :)) bảo sao vẹt bị trọng thương haiz

5. Roit

Roit Vịt Con

Nghề nghiệp:
    IT

Bạn cứ làm theo cách của tumo đi.
    Nếu chân chỉ bị Xưng thì bạn lấy Dầu Gió xoa vài ngày là hết thôi.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé