Các cao thủ chỉ giáo giúp em với

Thảo luận trong 'Các vấn đề chung về VK' bắt đầu bởi trungduc, 7/11/13.

1. trungduc

trungduc Thành viên Mới

Con khuyên mộc em mua về mãi mà nó chẳng chịu hót chuyện gì cả.Giọng em nó đanh vs kêu nhiều kiểu lắm,em mới chơi khuyên nên cũng ko biết gọi là gì nữa.hi.chỉ biết là khi em nó kêu thì cứ nhảy quanh lồng rồi đập đập cánh vs lại nó kêu suốt ngày điếc cả tai luôn.Các bác cho em hỏi em nó là trống hay mái ạ?Em cảm ơn.

2. amua79

amua79 Thành Viên

Ðề: Các cao thủ chỉ giáo giúp em với

Kêu đanh, gắt thì là đực rồi, cho ăn Tuấn Cóng vàng + sâu + bịt áo lồng chỉ để hé một chút thôi vài hôm là chuyện ngay. Biết rõ nó là đực rồi, xem cách nó líu thế nào, nếu hay muốn nuôi tử tế thì hạ cám, còn không hay thì....

3. trungduc

trungduc Thành viên Mới

lúc nào cũng bịt áo lồng hả bác?em đang cho ăn thúy tuấn 1+2 kn sâu thì ngày chục con,nó hót vớ vẩn suốt ngày nhưng chưa thấy hót chuyện.vừa hót vừa đập đập cánh có phải là đực ko bác?em rất hi vọng vào em này vì em nó thuần khá là nhanh,bây giờ em cầm lồng chỉ nhảy nhẹ và đút sâu thì thò đầu ra cướp ầm ầm.tuyệt nhất là màn thả em mộc khác vào bác ạ.em nó cậy nhà đá như đá gà luôn :p

4. trungduc

trungduc Thành viên Mới

Còn cao nhân nào nữa ko giúp em vs ạ :(

5. baodat2007

baodat2007 Thành viên Mới

kêu kiểu lạ cứ như đang hót chuyện :)) k nói ra lời

6. gia_hung

gia_hung Thành viên Mới

táng cám cao+ sâu như thế vẫn không chuyện mà chỉ kêu nhiều + đạp cánh thì cứ coi chừng cẩn thận em nó là giống đực không có súng đấy

mình cũng mới phóng sinh 1 em nuôi non lên đã lông lá xong xuôi+ 1 em nuôi gần nửa năm nay >>> cả 2 em cho táng hết 2 gói tuấn cóng vàng chưa kể cả Hiển 35k nữa mà chỉ thấy kêu nhiều và đập cánh vãi chưởng trông thấy cuối cùng không đủ kiên nhẫn để chờ thêm em nó chuyện được không phải phóng sinh, được cái 2 con kêu+thái độ bung cánh như điên dại hệt nhau luôn>> có lẽ là cái, mặc dù bóng bộ nhìn rất đẹp không khác gì mấy con đã líu ở nhà nhưng thái đọ khi nghe tiếng chim khác kêu nó khác hẳn mấy con líu kia mà nó kiểu dồ dại

7. trungduc

trungduc Thành viên Mới

để mai em tăng cám lên số 2 xem có tiến bộ ko chứ tình hình bác miêu tả 2 em nó giống con của em quá :(

8. gia_hung

gia_hung Thành viên Mới

bạn cứ để ý nếu nó kêu đanh đúng giọng chiu iu ( sau khi kêu Chiu thì sẽ có âm iu theo sau luôn là iu, không kêu thế thì kêu liên tiếp chiu chiu, không thế nữa mà chỉ kêu Chiu thì âm phải đanh nghe khác với tiếng thổi còi ý ... như thế mới chuẩn đực để mà chăm đợi chuyện ) , còn em nó mà kêu to rất to mà nghe không chói tai + búng cánh liên tục và khi nghe tiếng chim khác gọi nó cứ sục sạo rồi búng cánh như phát dồ lên thì hãy coi chừng sẽ không có kiên nhẫn mà chờ đợi

1 em mình nuôi gần 6 tháng đợi chờ, khi em nó xong lông chăm rồi tăng cám 2 tháng trời mà thái độ nó chỉ như miêu tả ở trên.

còn em nuôi non lên cũng xong lông tăng cám thái độ + kêu hệt như con trên không khác điểm gì > cuối cùng kết luận rồi phóng sinh cho lành

mặc dù 2 con dáng cũng ngon, chân V rõ đẹp, vạch vàng hơi mờ.... mình so sánh với mấy con đã líu không khác là mấy, chỉ khác âm gọi như thổi còi và sục sạo bung cánh dồ dại khi nghe gọi, mấy con kia không có thái độ như nay

nếu em của pac cũng thế thì cũng mệt

9. trungduc

trungduc Thành viên Mới

để mai em thử để ý kĩ giọng em nó xem sao.thế 2 em của bác thái độ có máu chiến ko à?con của em thả con khác vào lồng nó đá như gà ấy :p.cả chào mào nó cũng chơi luôn bác ạ
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    kêu chiu chiu bé bé ấy hả bác?nếu mà cứ chiu chiu thôi thì con của em nó chiu chiu suốt ngày,kêu như gà con luôn bác ạ.hj

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé