CÁc bẠn giÚp mÌnh vỚi!!!

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi zcavoixanhz1, 5/4/12.

1. zcavoixanhz1

zcavoixanhz1 Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    pharmacist
    Các bạn giúp mình với. Mình vừa mua thêm 1 pé yến phụng (mình đang nuôi 2 pé rồi)...Mà pé này về vài ngày thì mình để ý là pé đi ị ra phân ko rớt xuống như 2 pé kia mà cứ dính ổ hậu môn mãi. Có lúc mình thấy pé bị dính 1 cục khá to (vì pé đi nhìu lần mà phân ko rớt xuống). Mình thấy phân ko có mùi hôi thối gì cả, màu xanh rêu. Các bạn giúp mình biết xem pé bị gì dùm mình nha. Thấy pé vậy mình thương pé lắm, vì thấy pé cũng rất khó chịu.
    Mình cảm ơn các bạn rất nhìu! Vì đây là lần đầu mình nui chim và cũng rất thương mấy pé, chỉ mún các pé đc khỏe mạnh thôi. :-s:-s:-s

2. mypets

mypets Thành Viên

Ðề: CÁc bẠn giÚp mÌnh vỚi!!!

bị đường ruột rồi u ah....khi cậu cho ăn thức ăn xanh cậu có rửa sạch đi ko nhỡ đâu rau xanh có thuốc nên bị,nó con bạn mua cũng là con mới ăn nên chưa quen ko nhwu con trứoc,còn nếu chữa bạn ra hiệu thuốc tây mua vài viên thuốc tô mộc màu vàng xám đó,mua tầm 2k thôi,về tán nhỏ cho vào máng nước cho các em đó uống,nhà mình cũng nuôi chào mào nên nhwung ngày đầu mới vào cám nên hay làm thế nên nó khỏi,mình nghĩ chắc yp cũng dc thôi...chúc 2 em của bạn chóng ghép cặp....:)>-:)>-:)>-:)>-

3. zcavoixanhz1

Nghề nghiệp:
    pharmacist

Cám ơn bạn nhìu nhé. Mình có cho ăn xà lách nhưng rữa kỹ lắm lun, rữa còn kỹ hơn mình ăn nữa. Nhưng pé mới về này thì chỉ ăn kê thôi, vẫn chưa chịu ăn xà lách. Nhưng ko biêt sao mà bị vậy. Nhưng mình sẽ làm thử như bạn nói. Cám ơn bạn nhìu nghen hihi ;)

4. mypets

mypets Thành Viên

mà yến phụng nuôi theo đôi,bạn đang nuối 2 em lại mua thêm 1 con nữa là 3 em ah,ko sợ nó tan đàn xẻ nghé sao.....

5. zcavoixanhz1

Nghề nghiệp:
    pharmacist

hixhix...lúc đầu mình nui 1 con, thấy nó thân thiện dễ thương wa' nhưng thấy có 1 mình tội nghiệp nên mua thêm 1 con nữa, xong rồi con cũ (trống) ăn hiếp con mới (mái) quá trời, mình thấy tội nghiệp nên mua thêm 1 con (trống) nữa. Giờ thì con mái và con trống mới lúc nào cũng đứng cạnh nhau, còn con trống đầu tiên thì rất hoạt bát và hung hăn nữa. giờ mình ko bik làm sao nữa, nếu mua 1 con mái nữa thì lồng sẽ chật. Nhưng nói chung là thấy tụi nó cũng vui vẻ với nhau chứ ko đến nỗi...bạn có ý kiến nào tư vấn giúp mình với :bz:bz:bz

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé