các bác vào giúp

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi phamlinh, 22/12/12.

1. phamlinh

phamlinh Thành viên Mới

giờ nhà em đang nuôi 3 em choè lửa nhưng sân nhà mình hẹp không có chỗ nào khuất để các em nó ko nhìn thấy nhau nên phải để cho em nó nhìn thấy nhau,mỗi con cách nhau 3m. Giờ có 1 em hót chuyện rồi mà 2 em kia chưa thấy hót hét gì ko biết phải bị đè dọng ko bác nào tư vấn giúp em với thank nhiều.
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    ko ai giúp e àk. Ai biết chỉ giùm em với nào.

Bài viết mới
  2. KhanhDaiCa

KhanhDaiCa Thành viên Mới

Ðề: các bác vào giúp

hót chuyện thì đè làm sao dc giọng, bác dùng áo lồng che phần lồng quay về nhau để hết nhìn thấy nhau là dc mà, nuôi 3 con thì làm thêm 1 em mái nữa là ngon ngay, 3 con lại tranh nhau hót ấy chứ

3. phamlinh

phamlinh Thành viên Mới

em đọc một số bài viết thì có nói đến che lồng làm chim nhát ko biết có đúng ko hả bác. Choè của em mua đc 10 hôm rùi mà chỉ 1 em hót chuyện còn 2 em kia chưa thấy hiện tượng gì,1em cứ đến chiều tối kêu tạch tạch to và dài ko biết làm sao nữa.

4. KhanhDaiCa

KhanhDaiCa Thành viên Mới

mình nuôi 3 tháng còn chưa sổng này bạn, cử từ từ chứ mới 10 ngày hót sao dc, che 1 phần áo lồng ko nhát đâu, 1 số bác pro chơi chim chẳng bao h mở hết áo lồng cả nên bạn cứ yên tâm đi

5. phamlinh

phamlinh Thành viên Mới

thế giờ về em phải che ít áo lồng vào rồi.em ở trên bắc kạn giờ choè than,chào mào nhiều lắm đc dịp đi bẫy hihi.

6. mghia20

mghia20 Thành viên Mới

cũng cần phaỉ xét tố chất nữa bác ak . với lại chim mới mua dc 10 ngày sao mà hót sổng dc . mà bác ko nói là chim thuần hay bổi . nếu dc thì bác cho vài tấm hình để ae dễ nhận xét . còn về việc trùm áo lồng thì bác cứ trùm 2/3 lồng ko sao đâu . trùm lại chim nó cảm thấy yên tĩnh thì nó cũng đi chuyện nữa bác ak . + thêm chế độ chăm sóc đầy đủ mồi tươi nữa là ok
    chúc 3 chú chim của bác mau hót

7. phamlinh

phamlinh Thành viên Mới

bác à lạ thế đấy mua 1 em choè lửa nhìn xấu kinh khủng lông đuôi tưa ra dài 7 cm thế mà mua đc 5 ngày hót sổng thế mới lạ mà 2 em kia 1 em thỉnh thoảng hót chuyện 1 em chả thấy hiện tượng gì chán qúa. Với lại em ở trên bắc kạn thời tiết lạnh lắm có khi ít hót sổng. Thank bác.
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    chim bổi bác ơi thò tay vào lồng vẫn ko sao nhưng cầm lồng là nó lại bay. Cả 3 em là chim bổi nhưng ko nhát lắm.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé