Các Bác Giúp Em Về Yến Phụng

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi đoi2, 26/3/14.

1. đoi2

đoi2 Thành viên Mới

Các bác nào đã từng nuôi Yến phụng chỉ giáo dùm em nha,hiện em cần mua 1 cập yến phụng để sinh sản,không biết là tiệm chim nhỏ lẻ cũng có rất nhiều chim yến phụng,không biết có phải chim đó la chim dạt ở các trang trại nuôi hay không,em thấy chim nuôi ở trại 1 lòng la 1 cặp,nhưng ở cửa hàng thì bỏ 1 đóng cã 40 50con,không biết nó la chim dạt hay là chim mới lớn,nhiều khi chúng đạp mái tùm lum,nên theo các bác em nên mua ở trang trại hay là các cửa hàng chim cảnh,mong các bác cho em xin ý kiến nhé,vì em mới hoc để nuôi yến phụng sinh sản,sợ bắt cặp sai không sinh sản được

2. nhnhat

nhnhat Thành viên Mới

Mình cũng mới đi mua sáng nay. Đúng là tiệm họ để cả 3 40 con trong 1 cái lồng lớn, nhưng mình tới thì thấy nhiều cặp đang đánh lẻ ở từng góc riêng nên lựa lựa rồi bắt 1 trong những cặp đó. Lúc mang ra có kiểm tra trống mái rồi mới mang về. :)

3. YeuChimBG

YeuChimBG Thành viên Mới

Tớ mới bắt 2 cặp này.. e nó mới về mà đã quan tâm, rỉa lông, cạp mỏ nhau rùi, nghi là sắp có e be...

4. nhnhat

nhnhat Thành viên Mới

:( Mình đi mua chim YP ở ĐNang, chim đã đắt hơn các nơi khác mà lồng còn đắt hơn cả chim. Chưa làm lồng được nên mua mỗi 1 cặp :(

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé