Các bác cứu Chòe than nhà e với ạ !!! Ae giúp gấp ạ !!! ><

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi kesley1506, 11/6/12.

1. kesley1506

kesley1506 Thành viên Mới

.....con chòe nhà e cử động chậm chạp...ăn uống rất khó khăn...sâu dế mổ lên mổ xuống,tung tóe cả ra mới ăn được...mổ thì hay mổ hụt...nuốt thì toàn văng ra ngoài...đi ỉa thì phân lỏng có màu trắng ( k dính đít )...chân run...đứng không vững...sáng thì vẫn thấy huýt...chẹp..đang thay lông đc 90%...Ae xem nó bị sao chỉ giúp e với ạ.....từ sáng e đã thay nước uống bằng mật ong pha loãng + cho ăn dế rồi..
    Hoặc bác nào có kinh nghiệm thì e mang đến chữa nó giúp e với..hậu quả thế nào e cũng tự chịu ạ...E cám ơn các bác...

2. lucifer

lucifer Thành viên Mới

Ðề: Các bác cứu Chòe than nhà e với ạ !!! Ae giúp gấp ạ !!! ><

mùa trước em cũng đy một em đang thay lông do tắm tối quá lên sáng dạy đi phân trắng do chim cũng đang thay lông...tình trạng bác kể là nguy cấp lăm rùi..ko bít giờ chú còn sống ko..nếu còn theo em tốt nhất bác băt em nó ra để vào kái ổ bằng vải ko ở trong lồng đứng và nhay càng làm chim yếu đi...sao đó bác mua thuốc nhỏ đy ỉa của gà của lợn thì tốt hơn..mối lần nhỏ 1 giọt thui đừng nog vội nhỏ nhiều giống em là die ngay đáy..cách khoang 4.5 tiếng sao đó lấy cám hòa thật loãng cho vào xi lanh nhỏ từ từ..em thấy nhiều người bảo ho ăn mồi tươi em nghĩ ko nên ..vì thễ bệnh có thể nặng hơn....mong chú chim của bác sớm khỏi ! !!!:):):):):)

3. ngỐ

ngỐ Thành viên Mới

thú thật chim mà bệnh nặng thì cứu chữa hơi khó các bác nhỉ, em thì cũng chỉ mới chơi, cũng chẵn co k.nghiệm gì nhìu, nhưng mà còn nước thì còn tác các bác nhỉ. theo em thì cho uống thuốc cảm của trẻ em là chất lượng nhất (thuốc của trẻ em luôn được chiết xuất từ thiên nhiên), cho vào xi lanh nhỏ giọt thì khó, cho vào chai đu mách (chai nhỏ mắt ấy) sẽ tốt hơn. liều lượng thì bác tự nghiêng cứu nhưng nếu là thuốc của trẻ em thì cho uống khoảng 5 -> 10 giọt là uk. chúc bác thành công. chim có khỏi bệnh thì post cách điều trị cho ae nha bác hjhj.

4. frank1984

frank1984 Thành viên Mới

Chim bạn đã khỏi chưa?Nếu chưa thì bắt chim ra lấy dầu nóng sức dưới hai lòng bàn chân và sức dầu ở bố lồng rồi chùm áo lồng lại.theo dõi tình trạng chim.mình đạ từng bị như vậy.Chim bị trúng gió.

5. tinhhang

tinhhang Thành viên Mới

bó tay bác ơi em mới cho 1 em chòe ra đi rồi tinhd trang ốm như chim của bạn.cùng chia buồn bác nha.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé