Các bác có kinh nghiệm về chăm sóc khuyên vào cho em lời khuyên!!!

Thảo luận trong 'Các vấn đề chung về VK' bắt đầu bởi Luaboi, 16/8/13.

1. Luaboi

Luaboi Thành viên Mới

Em có chú khuyên rất tâm đắc nuôi cũng được 3 năm lồng. Mùa thay lông vừa qua do đi công tác nên nhờ thằng em nó chăm hộ. Nó nuôi mỗi chào mào nên nó cho em nó ăn cám chào mào nó tự làm( trong đó có vừng đen thì phải) nên em nó mất màu lông. 1 tháng trước em nó căng quá nên em hạ cám nhằm mục đích dưỡng chim và mong e nó thay lông nên em hạ về cám tự làm( cám đậu xanh+tôm+trứng) nhưng lạ cái là em nó chẳng rụng sợi lông nào, em đổi sang tuấn cóng bạc em nó cũng chẳng thèm thay lông, đổi sang thúy tuấn số 1 e nó cũng thế luôn mặc dù lông lá em nó cứ xù xì+ khô lông nhưng nhất định không chịu thay lông dù em biết mùa này Khuyên thay lông rất nhiều.Em thấy em nó như kiểu muốn thay lông nhưng không lông được. Thêm nữa là từ khi em đổi cám em nó vẫn ăn cám nhưng ít hơn và hay nhảy xuống bố lồng nhặt cái gì gì ấy em để ý mà không biết nó nhặt cái gì. Giờ em đang cho em nó ăn thúy tuấn số 1+hoa quả( cam hoặc chuối hoặc cà chua) nhưng em nó ít ăn lắm nhìn em nó cứ yếu yếu chứ không khỏe mạnh lắm. Em tiếc em này lắm chứ nếu không em cho em nó về tự nhiên rồi. Bác nào có kinh nghiệm gì giúp em với!!!#:-s

2. Luaboi

Luaboi Thành viên Mới

Ðề: Các bác có kinh nghiệm về chăm sóc khuyên vào cho em lời khuyên!!!

Các bác nào khác cho e tí kowif khuyên nữa khộng ạ

3. Alanh

Alanh Thành viên Mới

Chắc ăn cám linh tinh nên thiếu chất. B pha it mật ong vào nước cho em nó uống. Chăm đều tay mồi tươi hoa quả vào nhé. Cho ít khoáng vào cóng cám riêng cho e nó ăn cho đủ chất

4. Luaboi

Luaboi Thành viên Mới

Vâng cám ơn bác.E đang phải như thế đây bác ạ!!!

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé