các anh xem dùm ct cám chòe của em.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi lamlaitudau0212, 26/8/13.

1. lamlaitudau0212

lamlaitudau0212 Thành Viên

em mới tập làm cám cho chòe than.các a xem ct của em có được ko,thành phần 200g đậu phọng đã rút dầu xay nhuyễn,300g cám bavi,100g thịt bò,100 tép đồng,15 trứng gà. tất cả em lấy xay nhuyễn rồi trộn lại với nhau,để khoảng 2h rồi em lấy cái nồi nhỏ nấu nước sôi rồi để cái cám mới làm lên đó.cho khô lại rồi em xay nhuyễn ra.rồi em bỏ lên nồi nước đó làm cho đến khô lại rồi để dành cho chim ăn(thời tiết dạo này mưa gió thất thường quá nên phơi ko dc,e ko có máy viba j đó,nen e làm vậy),em cho ăn 2 hom nay rồi thấy chim thích ăn hơn thức ăn củ,(e để 2 chung thức ăn cho nó chọn nó chỉ ăn cái cám em làm),e quan sát thấy phân chim đặc bên trong có chút trắng bên ngoài,như zay ko biết có sao ko,em đọc tren diễn đàn thấy ngta còn để vitamin trộn vô nữa(ko biết có cần ko nửa),ma e ko biết,ai biết chỉ em lun đi,hi.em mới tập làm cám các anh xem ct cua em cón thiếu gì ko,chỉ dùm em nha.dài wa các a chịu khó đọc giúp dùm em.em cám ơn![​IMG]

2. ngoctraiden2511

ngoctraiden2511 Thành Viên

Ðề: các anh xem dùm ct cám chòe của em.

Phân chim ra như thế là tốt đó bạn- đi cục màu trắng bao quanh ngoài là chuẩn . Cứ áp dụng thê này đều đều là chim ổn địng. Có ddk thì ăn thêm cào cào dế ko thì cách ngày cho ăn ngày. Chăm đều tay chim ổn địng lên lửa tốt

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé