bó tay với em chòe lửa

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi thangarp, 29/4/12.

1. thangarp

thangarp Thành viên Mới

anh shama và các pro giải thích dùm em hiện tượng này với,em chuyền nhà em vẫn biết ăn cám bình thường nhưng mà nó khoái ăn sâu hơn,ngày nào cũng phải có sâu 24/24 bữa nào bận công việc hết sâu là ngày đó em nó hót rất ít,còn sâu đều đều thì em nó la từ sáng đến tối,nhưng mà ăn sâu nhiều khi đem đi dợt thì nó sẽ bu chụp nhưng không có sâu thì nó hót rất ít,khi em đem đi dợt thì nữa tiếng đầu vẫn đứng hót bình thường nhưng trở về sau thì cứ nhảy xuống cắn bố lồng rồi lại nhảy lên cầu đứng hót được 5 phút lại nhảy xuống cắn bố tiếp,nó cứ làm vậy suốt,có cách nào han chế lại sâu mà em nó vẫn căng không anh,và khi giảm được sâu rồi thì nó có hết cắn bố không vậy.:)]

Bài viết mới
  2. style_kute

style_kute Thành Viên

Ðề: bó tay với em chòe lửa

bạn phải nói chim ban mấy mùa rồi. những con bổi hay 1 mùa thì hay có hiện tượng như vậy, vì nết chơi chưa tỉnh chim lắm. theo mình bạn có thể hạn chế sâu lại, tăng cào cào dế liu điu, khi đi dợt thì để nó xa tí xíu cho nó bỏ dần cái tính đó. còn ko nuôi đá thì ok. bạn suy nghĩ nha.

3. thangarp

thangarp Thành viên Mới

em này một mùa bạn à,chim nay là lửa sẻ nhỏ lắm không đá được đâu

4. shama 2011

shama 2011 Thành Viên

Mình kg biết bạn cho ăn cám gì nữa ? nên kg có giải đáp chính xác được ... nhưng chim bạn cho ăn sâu quy 24/24 như vậy là chim rất nóng và chim tơ mới 1 mùa nên chưa lào chim nữa ... cộng với nó là lửa sẻ thì thể lực nó như thế thôi ...tiếng đầu nó còn sức thì chơi tốt , sang tiếng thứ 2 nó hết pin và chụp chim là chuyện bình thường thôi ...thân...

5. volongminh

volongminh Thành viên Mới

Với tính chim chuyền thì mới có 1 2mùa đầu thì chim chưa có khả năng đấu hót tốt đâu bạn, có thể còn bỡ ngỡ khi ra cội, chim chuyền phải sang mùa lông thứ 4 trở lên là lúc đó bạn yên tâm, còn về thức ăn, thì có thể bạn cho ăn thêm cào cào và 1 ít trứng kiến.

6. thangarp

thangarp Thành viên Mới

em cho nó ăn cám bình dương ạ

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé