ai tư vấn giùm mình cách nuôi chòe than đẻ nhân tạo với

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi amenlaychua01, 10/12/11.

1. amenlaychua01

amenlaychua01 Thành viên Mới

mình lập topic này mong anh em hướng dẩn và trao đổi kinh nghiệm về chòe than đẻ

2. thanquangngai

thanquangngai Thành viên Mới

Ðề: ai tư vấn giùm mình cách nuôi chòe than đẻ nhân tạo với

nuôi chim đẻ cũng đơn giản ko co gì là khó khăn cả, trước khi ghép cặp nên treo cặp đó gần nhau 1 thời gian rồi mới ghép để cho chúng nó tìm hiểu nhau đó mà :)), nên ghép nhưng cặp 2 mùa trở lên chim con đẻ ra đc bố mẹ chăm sóc kỹ hơn là những con 1 mùa thường đạp chết con non, lồng thì tùy vào khả năng diện tích của từng nhà nhưng tối thiểu lắm thì cũng đc 1m x cao x rộng x dài, nên trong xong quanh lồng ít cây và có thể trồng 1 ít dây leo cho chúng nó leo vào lồng lựa loại dây leo lá nhỏ thôi nhé, lồng nên đặt tại nơi vắng người qua lại và nên có thêm ánh nắng mặt trời, ổ thì ta có thể dùng ống tre hay ống nước gì cũng đc khoét lỗ cho lỗ tổ xoay vào trông trách gió, nước rớt vào, lúc thả vào chung 1 lồng mà con trống đá con mái quá thì nên bắt ra kẻo đá chết con mái luôn đấy, nếu nó chịu thì con trống sẽ múa hót vòng tròn con mái rồi leo lên lưng con mái sẽ nằm xuống thì lúc đó nó đã chịu nhau, việc tiếp là đợi tới mùa sinh sản thu hoạch chim non mà thôi :D, lúc mà chim non vừa mới nở thì nên bỏ sung mồi tươi liên tục nhé để chim bố mẹ đút cho con ăn chim ra lông ống đầy đủ thì nên bắt ra chăm đẻ chim bố mẹ còn sinh sản lứa khác, có nhiều vấn đề liên qua tới khi bạn nuôi thì bạn sẽ thu đc kinh nghiệm cho mình, à nên thả chim sau tết nguyên đám nhé.

3. vuong_dangthien

vuong_dangthien Thành viên Mới

Ðề: ai tư vấn giùm mình cách nuôi chòe than đẻ nhân tạo với

bạn ơi, bạn co file chòe than hót, cho mình đi bạn, mình đang cần gấp, ban có giúp mình ha, thanks

4. thanquangngai

thanquangngai Thành viên Mới

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé