ai giúp e thuần e NH 1 năm với

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi Kevin*SaoNau, 4/12/13.

1. Kevin*SaoNau

Kevin*SaoNau Thành viên Mới

ai giúp e thuần e NH 1 năm với e mua e nay giá 350k thay lông rồi chắc khoãng 1 năm tuổi mua vê thì e nge lời mấy a trên đây cắt 4 sợi lông 2 bên cách e nó cũng ĐẦM tính lại 1 xí rồi mà ai biết cách thuần vẹt không có mấy bác bảo có người chỉ mất nữa ngày là có thể thuần 1 e bổi vậy có phải thật không ai giúp e được không ? nản quá kỳ trước e có đăng tin hỏi mà không thấy ai tl giúp hết bùn quá à có cảm giÁC thấy tiếc tiền hjx hjx

2. tumo

tumo Thành viên Mới

Ðề: ai giúp e thuần e NH 1 năm với

Thớt gặp cao thủ rồi kìa, lúc nào thuần quay "cờ líp" cho mình đại khai nhãn giới thuần vẹt nửa ngày nhé @-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)

3. Uri

Uri Gà Con

Hướng dẫn bạn đi kìa Tú Mụp !!!!!!!!!!!

Last edited by a moderator: 5/12/13
  4. tumo

tumo Thành viên Mới

Thuần vẹt bổi bạn PM bác Ongchamchich nhé( bác này thuần mát tay lắm) mình k khoái loại này lắm, tại mình thuần xong nó chỉ làm đc vài trò chứ chả khoái chơi vs mềnh =))))))))) ( có thể do mềnh k pro nên nó chả quấn chủ j cả =)))))

5. Uri

Uri Gà Con

Quá gà, thuần phải quấn như chim non =)) =)) !!

6. hoang_sontung

hoang_sontung Thành Viên

Dân chơi vẹt Hà Nội ko đc nói như thế lày! Làm nhụt chí ae! Mời chú ra góc ngồi cho anh :))

7. tumo

tumo Thành viên Mới

EM mời các bác lên chém em xin phép được lắng nghe :)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

8. Uri

Uri Gà Con

Báo cáo Mỡ là a Kia, cái anh nick đen đen ở trên ấy =)), có 1 con như thế =)) =)) !!

9. Sieunhanxxx

Sieunhanxxx Thành viên Mới

Thuần thì có mấy bài viết trong diễn đàn rồi đó bạn ,chịu khó đọc và làm theo thôi ,còn muốn nó quấn chủ như vẹt non thì lúc nó đã chấp nhận mình là chủ rồi nên dành thời gian chơi với nó nhiều hơn ,cưng nựng nói với nó nhưng câu nhẹ nhàng ( đừng có nghĩ nó ko hiểu gì nhé ) ,riết dần rồi nó sẽ quấn thôi ,cơ bản nhất là phải tự tay cho nó ăn thật nhiều ,sau nó đói là nó rúc vào người nó đòi ăn mà ,đừng vứt đồ ăn ra đấy lúc nào nó đói nó tự ăn thì khó để nó quấn lắm .Đây là đôi chút kinh nghiệm của bản thân thôi vì trc có mua 1 chú NH của một bạn trên diễn đàn bạn ý bảo vẹt nuôi non lên nhưng lúc về được mấy tuần có mở một video trên mang về một cửa hàng chim âm thanh hỗn tạp là nó hoảng lên chạy tứ tung thì mới biết là vẹt bổi ,với lại mình là dân kiên trúc nên thời gian ở nhà rất nhiều và thức rất nhiều vào ban đêm còn ngày ngủ nên giờ chim mình cũng thế ,cứ tầm 2h sáng là la hét om sòm =))

10. boyyeu9x

boyyeu9x Thành viên Mới

Em ccungx đã thuần thành công trong 7 ngày sờ mó đủ kiểu, cho ăn dccách em tham khảo trên diễn đàn các b đừng ché
    thực hiện 2 bước sau :

- cho ăn đói
    - trừng trị nó

- chim vẹt bổi thường rất dữ động vô là cắn ngay

- bạn bỏ đói nó khaongr gần 1 ngày...rồi đưa từng hạt kê cho nó ăn, đưa tay từ từ...ko dc có cử đọng nào làm nó hoảng...đưa bao giờ nó chịu ăn thì thôi, nó chưa ăn cái ở trren tay thì eko cho nó ăn

- trong lúc đưa tay vào cho ăn or ddeer sờ nó ,b kiếm lấy cái chai nc lau lửa kính đã hết, rửa sach đút nuwiowsc vào trong,,cái nayd nó có 2 chế đọ , pun nước dạng xương và dạng bắn như súng dc ý,,,chọn kiểu bắn tia nước, hễ đưa tay vào nó chuẩn bioj cắn hì tay kia cầm bình nc xịt thawnge vào mắt nó..nó sợ ngay

và sau 7 ngày , đã sờ mó..và cho nó ăn bằng tay dc

11. chimquyhiem

chimquyhiem Thành viên Mới

Mình mới thuần được vẹt ngực hồng bổi 3 tháng tuổi và thả nó ra ngoài nhưng mà pé nó không chịu đứng trên ngón tay hỡi đưa ngón tay là nó né các bác có phương pháp nào không chỉ mình làm sao để nó đứng được trên ngón tay được

12. soledad11328

soledad11328 Thành viên Mới

em o dau? anh o Go Vap. dua day a day cho. 2 thang la be NH cua e ngoan va biet lam tro roi

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé