ai giúp con than nhà em đi.!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi lamlaitudau0212, 3/3/12.

1. lamlaitudau0212

lamlaitudau0212 Thành Viên

mấy anh giúp con chòe nhà em với,tình hình là mấy ngày trước em tắm cho nó.tự nhiên nó thấy lồng tắm là nhảy hoảng loạng lên.lồng tắm thì từ xưa tới giờ.mọi vật xung quanh vẫn bình thường như thường ngày.thấy vậy em để yên cho nó trong đó gần cả giờ mà nó vẫn không chịu qua lồng tắm.mấy ngày nay em cho nó tắm thì cũng thấy lồng tắm là nhảy tùm lum.mỗi lần nhảy như vậy là rụng mấy cọng lông.nhìn thấy tội.:(trước kia nó là con thích tắm nhất mà sao bây giờ lại như vậy nữa.em cũng không biết lý do tại sao nửa.ăn uống bình thường.vẫn hót bình thường.em thấy mấy cọng lông rụng bữa nay nó ra không biết phải nó đang ra lông nên trở nên vậy không.không lẽ là đang thay lông.mà chim đang thay lông thì vẫn thích tắm mà phải không mấy anh.hỏi ông hàng sớm thì ổng bảo là chim mầy bị hoảng rồi ma ổng không giúp em.em mới chơi nên không biết cách trị cho nó.ai gặp trường hợp này rồi chỉ em giúp nó với.nhìn nó bữa nay mà buồn.~X(

Last edited by a moderator: 3/3/12
  2. cbbst

cbbst Thành viên Mới

Ðề: ai giúpcon than nhà em đi.!

chim bị hoảng vì 1 lý do gì đó môi trường sung quanh

3. style_kute

style_kute Thành Viên

con than của bạn giống con chào mào nhà mình, tựi nhiên thấy lồng tắm thì nhảy như thấy ma zi. chả hiểu bị cái j. không bít trị ntn luôn

4. Boiviemxinh

Boiviemxinh Thành viên Mới

ý kjến này đúg nè,cứ để tự nhjên đj b,rồj sẽ có ngày nó chịu tắm thôj

5. mimoc_hp82

mimoc_hp82 Thành viên Mới

Ðề: ai giúp con than nhà em đi.!

cho chim đi dợt thường xuyên để cu cậu mở mang tầm mắt sẽ chữa được cái bệnh sợ linh tinh,bệnh này để lâu là khó chữa lăm đó.

6. style_kute

style_kute Thành Viên

mình có cách này nè. mới áp dụng thử rồi. thanh công 100%.
    bạn kiếm 1 cái lồng cũ nòa đó rồi bỏ vào đó cái khay nhỏ thôi, có thể láy mấy kái hộp đựng đò ăn cũng đc. nhưng màu trắng nha. rồi cho nó qua đó, tí xíu là nó tắm ngay thôi. hihi

7. lamlaitudau0212

lamlaitudau0212 Thành Viên

chổ em chỉ có em và 1 ông hàng sớm nuôi chim thôi lấy đâu mà dợt duoc.hỏi ông hàng sớm ổng nói chim bị hoảng rồi đỏi với ổng đi.ổng đưa lại 3con cu ổng dang nuôi với 1 con cu mồi luôn.nhưng ma chim nuôi từ đó đến giờ nên ko nở đổi.giờ nó chỉ sợ tắm thôi chứ hót hét vẫn binh thường.trên cánh nó lông trắng nhiều hơn lông đen.do em nuôi 2 con nen em thấy nó khác vậy..em mới chơi nên ko biết nó có gì ko mà ổng kiu đổi với ổng vài.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé