AE nhận xét dùm mình

Thảo luận trong 'Các vấn đề chung về VK' bắt đầu bởi haitac9x19, 28/11/13.

1. haitac9x19

haitac9x19 Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Thất nghiệp

Last edited by a moderator: 1/12/13
  2. khuyenlui.123

khuyenlui.123 Thành viên Mới

Ðề: AE nhận xét dùm mình

thả đi thuj ban ợ mái ruj bạn ak!!!!!

3. haitac9x19

Nghề nghiệp:
    Thất nghiệp

Mình vẫn thấy nó hót chuyện mà

4. zuzulemlinh

zuzulemlinh Thành Viên

chim mới bẫy được vài hôm mà thái độ khi quay clip thế này là ok rồi, tổng thể con chim thì đây là con chim đẹp, màu lông sáng,mỏ dài nhọn (mỏng dầy thì không nhìn rõ ),họa dày và đẹp, còn phần hầu và ngực vì chim nhảy hơi nhiều nên không quan sát kĩ được.. nhưng quả mỏ đấy là hơi bị được đấy.. chúc chủ thớt chăm em nó tốt. khi nào líu thì làm cái clip cho anh em thưởng... thân!

Last edited by a moderator: 28/11/13
  5. haitac9x19

Nghề nghiệp:
    Thất nghiệp

Ok bạn. hi vọng e nó sẽ cất tiếng líu vào 1 ngày k xa :v

6. anhzin

anhzin Thành viên Mới

nếu chuẩn là hót chuyện thì chúc mừng bác.

7. a01656269697

a01656269697 Thành Viên

ko biết có phải do mình có duyên với khuyên hay ko mà chim mua trong lồng tập trung ở chợ hay kể cả chim mới bẫy về là đã chuyện ngay,chỉ vài ngày cho ăn thúy tuấn số 2 là líu ầm ầm rồi(nhiều con chưa vào xong cám đã líu rồi)..ngày xưa lúc mới chơi thì công nhận là nuôi khuyên thấy vất thật,còn nuôi để tới lúc nghe đc nó líu thì ôi thôi...kỳ tích....nhưng giờ khi có chút ít kn do quá trình nuôi tự mình đúc kết lại thì thấy chơi khuyên cũng ko quá khó,nếu ae nào mua khuyên mộc ở chợ về mà muốn nghe líu ngay.. chỉ đơn giản là chọn những con có đặc điểm sau thì bảo đảm sau 1 tuần là có thể đc nghe líu tít mù rồithứ nhất: các bác nên chọn những con họa mắt dầy,mắt hơi nồi(vì con nào mắt như vậy là do chim đang căng)
    thứ 2 : chọn con nào người thon dài,dưới bụng có 1 vệt màu vàng dõ nét và lông sáng màu (vàng tươi) thì khả năng đực cực cao (những con người ngắn,bầu,lông nhạt màu thường là cái..muốn đc nghe líu trước tiên các bác phải chọn đc đúng con chim đực đã)
    thứ 3 :nhìn con chim trong lồng phải nhanh nhẹn(con nào ít nhảy + hay nhắm mắt là do chim bị suy yếu)..khi bắt ra các bác thử thổi lườn em nó xem có gầy ko?thường thì những con khỏe mạnh khi cầm sẽ rất chắc tay..khi cầm sẽ cảm nhận đc ngay,ngược lại thì những con bắt đầu suy yếu thì sẽ rất gầy và khi đã như vậy rồi thì đồng nghĩa với việc con chim đã mất lửa=>sẽ rất khó vực lại,mất rất nhiều thời gian để hồi phục lấy lại lửa..trường hợp suy quá sẽ rất khó sống chứ chưa nói tới việc có đc nghe hót hay ko
    thứ 4:đi bắt mộc ta đem theo điện thoại có cài file giọng khuyên mái,khi tới chỗ mua thì ta ngồi cách lồng khoảng 1m5..chờ cho chim ko bay hoảng loạn thì bắt đầu bật file khuyên mái lên,để ý xem có nào ra giọng gọi đanh,hay thậm chí líu trong lồng tập trung thì bắt luôn..cách thứ 4 này khá đơn giản nhưng do yếu tố khách quan nên nhiều lúc ko thực hiện đc nên các bác phải tùy cơ ứng biến nhé..
    thứ 5: nếu tự đi bẫy đc về nuôi thì tốt nhất,chim sẽ ko bị hoảng và dẫn tới suy do quá trình vận chuyển + phải qua tay người buôn mua đi bán lại..chim tự bẫy đc sẽ cực lành,nhanh thuần nhanh hót
    chúc các bác bắt đc những con chim hay,thỏa mãn cơn thèm nghe líu

Last edited by a moderator: 1/12/13
  8. trungduc

trungduc Thành viên Mới

em chọn mãi mà chẳng được :(.có gì bác cho em xin cái địa chỉ hôm nào em nhờ bác đi bắt hộ chim mộc với ạ
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    em chọn mãi mà chẳng được :(.có gì bác cho em xin cái địa chỉ hôm nào em nhờ bác đi bắt hộ chim mộc với ạ

Read more: http://chimcanhviet.vn/forum/newreply.php?do=newreply&p=1196789#ixzz2mEqiTtXZ

9. haitac9x19

Nghề nghiệp:
    Thất nghiệp

Chán quá, vừa cho e ấy tắm, thỳ nghe ở ngoài cái cây gần nhà có tiêng con nào líu, thế là chạy vội ra xem , quên k đóng cửa lồng, thế là e nó vụt mất, :(( xót xa
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Để chiều e ra chọn xem có được không, Tks bác

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé