AE cho mình hỏi về ccl bị nhổ lông đuôi!

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi sẻ bụi đen, 21/10/12.

1. sẻ bụi đen

sẻ bụi đen Thành viên Mới

Số là hôm nay mình có 1 em CCL mới mà chưa có lồng lớn nên ưu đãi cho em nó vào lồng lớn của con khác và chuyển con "khác" ( đuôi còn ngắn khoảng 1 tấc) wa lồng sắt vài hôm. Thế là mình bắt con "khác" trong lồng ra thì bị vụt tay làm xổng con chim, dựa vào phản xạ tự nhiên nên mình vơ đại xem bắt được ko và cuối cùng thì cũng chụp được con lửa. Lúc đó 1 tay thì nắm vào chân, 1 tay thì nắm vào đuôi nên lỡ nhổ hết lông dài của em nó, chỉ còn 2 cọng lọng khoảng 3cm. AE trong diễn dàn cho mình hỏi con lửa bị nhổ lông đuôi như thế có ảnh hưởng tới sức khỏe và có xuống lửa hay ko?

Bài viết mới
  2. congtu_fdny

congtu_fdny Thành Viên

Ðề: AE cho mình hỏi về ccl bị nhổ lông đuôi!

không sao đâu bạn ah... lúc đầu nó chỉ sợ thôi bạn cố gắng chăm tốt là ok mà ... nuôi đến mua thay lông mới là lại có bộ đuôi mới ấy mà

3. sẻ bụi đen

sẻ bụi đen Thành viên Mới

Vậy em nó có mọc lông lại liền ko bác?

4. haivuong1984

haivuong1984 Thành viên Mới

E, cùng hoàn cảnh với bác này. Sáng nay cho chim ăn thì vô ý không đóng cửa lồng nên em nó thoát ra ngoài. Mình lùa em nó vào phòng và dùng tay bắt nên vô tình nhổ luôn 3 cọng lông (em nó có 4 cọng - 2 dài - 2 ngắn). Giờ còn 1 cọng lông nữa ko biết có nên nhổ luôn hay để vậy? Không biết chim ra lông mới luôn hay chờ mùa lông sang năm ?:(:(:(

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé