8-3: Mong anh đừng ngại nói "Anh yêu em"

Thảo luận trong 'Chia Sẻ Đam Mê Chơi Chim' bắt đầu bởi minh khôi, 8/3/12.

1. minh khôi

minh khôi Đang Nghỉ Mát

Nghề nghiệp:
    thất nghiệp mãn tính
    Em biết có câu châm ngôn thế này: "Đừng nghe anh ta nói, hãy nhìn cách anh ta làm". Nhưng lại cũng có một câu: "Đàn ông yêu bằng mắt, phụ nữ yêu bằng tai". Có lẽ ở nhiều trường hợp, câu nào cũng đúng.

Chúng mình cưới nhau năm năm, nhóc con của chúng mình đã tròn 3 tuổi. Năm năm ấy với biết bao vui buồn, đếm trên đầu ngón tay những lần chúng mình to tiếng. Mỗi lần nghĩ lại, em luôn tự thấy mình may mắn khi có anh bên cạnh.Anh hiền, anh chăm chỉ, anh chiều vợ thương con. Ai cũng nói như thế cả. Chỉ có điều anh là người ít nói, càng ít hơn là nói những lời yêu thương. Thỉnh thoảng em vẫn hay đùa: “Anh nói câu gì hay hay đi anh”, anh thừa biết ý của em trong đó, nhưng anh chỉ cười trừ.

Sinh nhật em, 8-3, kỷ niệm ngày cưới, 20-10… anh đều nhớ cả. Có hôm anh đưa em đi mua món quà gì đó, lại có lần anh vác về chậu hoa, cuốn truyện hay đơn giản là anh giành rửa bát với em. Những món quà đó thật dễ thương và có lẽ đủ sức chạm vào trái tim bất cứ người phụ nữ nào. Nhưng tất cả những lần đó em luôn thấy thiêu thiếu một điều gì. Phải chăng vì chưa bao giờ anh gửi kèm một lời nhắn gửi?

Em biết anh vẫn yêu em. Tất cả những hành động của anh, ngày thường cũng như ngày lễ, đều nói lên điều ấy. Nhưng là phụ nữ, với cái bản tính... ưa phù phiếm, em vẫn thèm được nghe những lời nói ngọt ngào, nhất là từ những người thương yêu nhất. Vì vậy, 8-3 năm nay, ngày của phụ nữ chúng em, anh đừng ngại nói "Anh yêu em!", anh nhé!

nguồn: Internet.

2. akay165

akay165 Thành viên Mới

Ðề: 8-3: Mong anh đừng ngại nói "Anh yêu em"

hay thật.......................................................

3. tuan_hn

tuan_hn Thành viên Mới

hãy sống với nhau thật hạnh phúc bạn nhé

4. skullpack12

skullpack12 Thành Viên Tích Cực

Câu này hay nhất nè :bz:bz:bz:bz:bz. Đồng ý với ý kiến của bác............

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé