shama 2011
Hoạt động cuối:
17/3/16
Tiền:

Chia sẻ trang này

shama 2011

Thành Viên

shama 2011 được nhìn thấy lần cuối:
17/3/16
    1. huythanh111
      huythanh111
      a co ranh pm nick huythanh22885 . nc cho zui nhe anh
    2. huythanh111
      huythanh111
      ko đi đâu chơi hả anh . ba me còn la ko anh . a cưới vợ chưa . chắc chưa nhỉ .cưới rồi mà thế vợ nó la điên lun
    3. huythanh111
      huythanh111
      hum nay a len mag som the . a nt vo cho nay cua a nen e ko nhan duoc . ko biet a ghi.
    4. shama 2011
      shama 2011
      Em hôm nay có trực kg ? Hôm qua anh bị bố mẹ sạc 1 trận vì đem chim về quá nhiều ....hic..hic .. ráng cố 1 thời gian theo dõi nữa xem sao , rùi anh sẽ lọc nữa...hic ... phải chụi thui , nhiều chim quá rùi ...
    5. huythanh111
      huythanh111
      hay tuyet . chim ngon qua a nhỉ ,chac dep lam day . a gio thanh vuon chim roi
    6. shama 2011
      shama 2011
      Dù chim 8 mùa nhưng anh thấy khả năng mình sẽ phục hồi được sức lực cho em nó để đi thi lại . Rủi nếu mà chim kg phục hồi được thì anh dùng nó làm chim thầy cho mấy con còn lại học giọng , chất giọng rừng nguyên thủy của nó rất rát đó , ngoài ra còn nhiều giọng nữa mà anh chưa nghe rỏ được ... 1 công đôi chuyện mà ...hi...hi
    7. huythanh111
      huythanh111
      da . e se len . them lam lun do anh . a mua du qua ma. ma them that dan chim khung
    8. shama 2011
      shama 2011
      Thì anh mới đọc nên chửi đó mà , cuối tháng em nhớ lên nha . Hồi trưa nay anh vác về thêm 1 em lửa thi có rất nhiều giải rùi , chim 8 mùa lận (cụ già rùi ) vì chủ nó thấy già kg còn chơi xung sức nên mới bán giá mền (3 chai 2 ) anh vớt liền . Đêm về thì bị bố mẹ cảnh báo liền (vì nhiều quá rùi ...hic...hic..) em lên đây đi anh đưa con bổi mắt lồi và nhát đó về nuôi , phải giảm tải thui chứ anh đã bị vịnh rùi ...hic...hic
    9. huythanh111
      huythanh111
      ai noi ngo nge vay anh . hoi som cai nhau voi ong bachkhoai gi do noi ve lua hot va da , buc qua lun do a
    10. shama 2011
      shama 2011
      chắc cũng định ngủ rùi , thấy nhiều câu nói ngô nghê quá nên 8 chút mà ...
    11. huythanh111
      huythanh111
      thuc khuya vay anh .
    12. shama 2011
      shama 2011
      Nếu bạn có thời gian ổn định và đã từng làm cám thì nên tự làm cám . Nên nhớ đã tự làm cám thì làm cho chim ăn suốt luôn . Chứ 1 lần đổi cám là 1 lần mệt mỏi đó , và chưa kể nếu bạn rang cám kg điều tay (già lửa hay non lửa ) thì cám đã khác nhau rùi . Nên cho ăn cám Bình Dương cũng được (vì cám có tính ổn định ) , và bạn bổ sung mồi tươi cộng với tắm nắng và nước đầy đủ thì chim vẫn chơi tốt thôi bạn . Mình thì vẫn dùng cám B Dương và mồi tươi hằng ngày thôi ...thân...
    13. satria
      satria
      sama cho mình hỏi,mình làm cám cho chòe lửa với công thức 5 lạng đậu phộng+15 tròng đỏ trứng gà+2 lạng tôm như vậy có ổn k?hay là mua cám bình dương cho nó ăn tốt hơn?cám ơn sama nhiều
    14. shama 2011
      shama 2011
      Nếu em nuôi tốt thì sẽ hết đó , nhưng bổi thì thay lông chua lắm ...cố lên nhe
    15. lys92
      lys92
      a ơi , lửa bổi đuôi sole khi nuôi thay lông thì có hết sole dc k a ?
    16. shama 2011
      shama 2011
      Em phải từ từ chứ , cứ để chim ăn cám và sâu cho mập rùi tính tiếp . Ăn uống bình thường chim mạnh khỏe rùi tập tắm sau ....
    17. lys92
      lys92
      từ lúc nó về đến h chắc cũng hơn 1 tuần r mà nó tắm dc. có 2 lần à :( , cứ cách 1 ngày là e cho nó tắm liền đó , zậy mà nó k tắm , hnay để lồng tắm thông w lồng nui cả tiếng đồng hồ mà nó k chui qa :(
    18. shama 2011
      shama 2011
      Tuần em tắm cho nó mấy lần vậy ?
    19. lys92
      lys92
      dạ vâng , mà sao chim e nó lười tắm qá a ạ :( nó rất thíc ăn sâu lớn và e bỏ sâu vào khay nc' nó chạy qa ăn r bay qa lồng lại :(
    20. shama 2011
      shama 2011
      Đó là dấu hiệu chim thay lông đó , em mua trứng kiến chổ a HUNG , c LOAN ở trên đường NG XÍ đi , chổ đó bán hàng ok lắm , nhớ cho ăn thêm dế và 1 tuần dặm thêm 1 tí xíu sâu thôi .
  • Đang tải...
  • Đang tải...