cách bẫy CCL...?

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi quyenhungtu, 26/7/11.

1. quyenhungtu

quyenhungtu Thành viên Mới

Bác nào trong diễn đàn biết cách bẫy chích chòe lửa thì giúp em vơi..?
    cách bẫy như thế nào..?bẫy bằng lồng bẫy 2 ngăn loại nhỏ được không..?(loại lồng bẫy chào mào ấy ) có cần treo chim đực mồi và chim cái gần nhau khi bẫy không..?Bác nào biết chỉ bảo em với. em cảm ơn nhiều.

Bài viết mới
  2. mrjerry1996

mrjerry1996 Thành Viên

Ðề: cách bẫy CCL...?

chòe lửa sắp hết trong thiên nhiên rồi mà bạn con bẫy sao.

3. neverstop123

neverstop123 Thành viên Mới

chuẩn

4. tungbg

tungbg Thành viên Mới

bẫy như bình thường thôi bạn ah.. quan trọng là Mồi ngon..

5. hieuvks

hieuvks Thành viên Mới

các bác nào có lửa ngon thì nuôi đẻ đi, vừa kinh doanh vừa bảo tồn

6. quyenhungtu

Các bác lạc chủ đề rồi...ý em muốn hỏi có bác nào có kinh nghiệm bẫy CCL thì chỉ giáo giup em với.em cam ơn.chứ đâu có nói gì đến vấn đề bảo tồn chim.nếu như vậy thì diễn đàn này còn nói gì đến chim cảnh nữa, đúng không các bác..?

7. hoangtutoan

hoangtutoan Thành viên Mới

ah bác này chỉ cần biết cách bẫy chim thui, có chim mà ko cần tốn nhiều tgian như nuôi sinh sản. hehe chỉ cần có chim trống mồi hót hét tốt, ko nên quá dữ chim, chịu đi lụp là ok rồi. Chúc bạn bẫy đc nhiều nhiều chim nhak

8. amobi

amobi Thành viên Mới

Theo mình nghĩ thì nếu bác mún bẫy chim ở rừng thì bác phải có 1 chú chim thật ngon, hót tốt, chịu ở trong lục (lục của bác đang xài cũng được), và bác chịu khó ở trong rừng nhiều nhé...
    Còn nếu bác bẫy chim xổng thì bác phải tìm hiểu mồi ngon và có 1 chú chim biết hót to là được.Phần còn lại là hên xui vì nếu là chim mộc thì khi bị xổng chuồng thì nó cứ cắm đầu mà bay về rừng khó bẫy lại ở gần nơi bị xổng lắm. Con chim thuộc thì hy vọng nghen bác hihi...

9. huythanh111

huythanh111 Thành Viên

mồi càng dữ chim bẫy được càng ngon mà bạn .

10. quyenhungtu

Cảm ơn bác BUGAU và các bác đã chia sẻ.
    như vậy cần phải có chim mồi hay hót và bạo mới bẫy được à.em có 1 em ở nhà cũng hay hot chuyện nhưng khi đem vào rừng thì im bặt luôn không ho he 1 câu.em bật file lên để chim rừng về và khi chim rừng về rồi thi chim trong lồng nhẩy loạn cả lên và thậm chí con cắm đầu vào cóng nước nằm im tưởng chết.và mấy hôm sau em lại mang no đi bẫy tiếp và cứ thế cho đến gần 10 lần và cho đến giờ em nó bạo hơn rồi,nhưng vẫn chưa bẫy được em nào,tốn nhìu công quá mà chưa có kết quả.em hi vọng con chim của em se dần dần quen với cảnh đi bẫy này và se cho kết qua tốt hơn.vì không mua được chim mồi ngon lên mới vất vả như vậy đấy.

11. amobi

amobi Thành viên Mới

hix,,,,vậy cho em hỏi chim của bác 10 lần qua khi đem về nhà có còn hót chuyện không, mình e là nó sợ quá hết dám hót lun quá, vì nó chưa phải là chim mồi mà bạn ép nó quá...

12. quyenhungtu

vài lần đàu em tưởng nó cũng sợ không hót hay là nhảy loạn lên,Nhưng em lại không thấy nó có chút gì là sợ cả mà còn bạo hơn lần trước ấy chứ.đem về nhà nó vẫn hót thậm chí còn hót nhiều là khác.cũng giống như Bác đi ra ngoài đường mà gặp bạn bè ấy Bác về bác nói chuyện vui ve hẳn lên.hôm qua em đem em nó đi bẫy thành công rồi được 1 em nưa đẹp phết,hôm nào dỗi em pos ảnh lên cho anh em xem chơi.

13. hoangtutoan

hoangtutoan Thành viên Mới

chim mồi mà dữ qua chỉ bẫy dc những em có máu mặt hơn thôi, chứ mấy con chuyền tơ mới lên sao dám bén mãng vào đạp lụp

14. amobi

amobi Thành viên Mới

hoho,,,vậy xin thành thật chúc mừng bác..Bác nuôi lửa mồi khéo đó,,,chắc hum nào gửi bác 1 con cho bác huấn luyện giùm....chúc bác bẫy thêm được vài em nữa nhé.Mà nếu có thì để cho e 1 con xem sao

15. thuchoichim

thuchoichim Thành viên Mới

lúc bẫy nhớ ngồi canh cái bẩy ko thì mất chim đấy nha hihih

16. tuanHG

tuanHG Thành viên Mới

Cảm ơn bác BUGAU và các bác đã chia sẻ.
    như vậy cần phải có chim mồi hay hót và bạo mới bẫy được à.em có 1 em ở nhà cũng hay hot chuyện nhưng khi đem vào rừng thì im bặt luôn không ho he 1 câu.em bật file lên để chim rừng về và khi chim rừng về rồi thi chim trong lồng nhẩy loạn cả lên và thậm chí con cắm đầu vào cóng nước nằm im tưởng chết.và mấy hôm sau em lại mang no đi bẫy tiếp và cứ thế cho đến gần 10 lần và cho đến giờ em nó bạo hơn rồi,nhưng vẫn chưa bẫy được em nào,tốn nhìu công quá mà chưa có kết quả.em hi vọng con chim của em se dần dần quen với cảnh đi bẫy này và se cho kết qua tốt hơn.vì không mua được chim mồi ngon lên mới vất vả như vậy đấy.

Sào các pác, gnos nghiêng tí thấy cái này hay hay vào chém tẹo.
    Nói về CCL thì là loại gọi là "con bò nhất":D
    Tui đi bẫy cần gì mồi đâu cần 1 con mồi chạy pin + 1 thẻ nhớ 128 hoặc 512 là đủ. Vào mạng kiếm đoạn tiếng CL nào mà ko ồn paste vào thế là thành mồi căng lửa lun. hi hi
    Còn cái bẫy thì tùy mọi người tự chế tui ko nói ra ở đây vì sợ Cl tuyệt chủng mất. còn kiểu của tui thì trừ em nào nhát ko về tim tiếng kêu của ĐT, còn về là vào lồng ngồi ngay lập tức. Chém thế thôi, chúc các pác kiếm được em Cl như ý

17. Boiviemxinh

Boiviemxinh Thành viên Mới

Thiếu j cách mà fải dùg mồi,lỡ gặp con đại bổi thì nó đè bể chim mồi ngay từ đầu vì con mồi của b k fải là con mồi làh ngề,sức chịu có hạn,cẩn thận 1 chút nhé b,thân

18. Kukydaika

Kukydaika Thành Viên

Đấy là mồi bạn sợ chim kia tốt nhất cho mồi vào rồi thả kèm em đt vào trong lồng bẫy bật file hót lên. Trên cầu tử kiếm em sâu tươi dính chặt một đấu vào.:)) thì ko chết vì tham ăn thì chết vì so găng8->

19. phamtrung

phamtrung Thành Viên

:(( mùa trước còn bẩy dc 5 em ở Nam Cát Tiên mùa này mới đi lội :(( chả có bé nào. bẩy chim bạn chú ý những điều lồng bẩy phù hợp với chim của bạn chưa .....
    không nhất thiết kè chim trống cạnh chim mái đâu bạn ah. cái vụ đó thì do chim trống bạn có căng hay không thôi, chúc bạn mùa vụ bội thu.

20. khuongc7

khuongc7 Thành Viên

Con mồi bác này thì em không nói còn cái bẫy thì em không nhần là lưới căng ngang.:D chòe sống ở vùng cây tán cao gần khe nước nên nếu biết cách sẽ đánh rất rễ ràng

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé