Hn_chòe lửa môc., chòe lửa chuyền update

Thảo luận trong 'Mua - Bán Chim Chích Chòe' bắt đầu bởi Nguyễn trường, 10/7/14.

1. Nguyễn trường

Nguyễn trường Thành Viên

close đã hết............................................mod dóng top hộ em, thứ 2 có vài em choe lửa chuyền về

Last edited by a moderator: 16/7/14
  2. sircong

sircong Thành Viên

Ðề: Hn_chòe lửa môc., chòe lửa chuyền update

lua chuyen bao nhieu a oi.inbox cho e phat.gia hop ly e qua lam 1 e.van dang thua long hehe

3. thanhtu88

thanhtu88 Thành Viên

Cho mình xin giá lửa chuyền cái.

4. Dimxinh

Dimxinh Thành viên Mới

Bác update giá luôn cho a e ngâm cứu cái. Tks

5. Nguyễn trường

Nguyễn trường Thành Viên

ném gạch nào .................................................

6. Nguyễn trường

Nguyễn trường Thành Viên

upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

7. kevinbox1

kevinbox1 Thành viên Mới

Cho xin cái tên của bạn vào inbox cái..hình như là ng nhà..haha.

8. the-end

the-end Thành viên Mới

" hàng này chăm tốt ra đuôi rất dài và đẹp( quan trọng do các bro nuôi) " Việc gì bác phải "lươn" a e thế nhỉ? con bố 18cm, con mẹ 10cm e đố bác chăm kiểu gì nó đc 20cm đó, dài ngắn là do di truyền, chăm chim để đuôi dài đc tối đa thôi chứ k thể chăm con có gen 18cm thành 20cm đc đâu. Trừ khi bác biết chính xác con bố mẹ nó thế nào thì hãy viết ra câu ở trên. em thẳng tính có sao nói thế. mong a e thương gia buôn bán k nên nói quá lên, a e mua về chăm k đc như mong đợi lại thất vọng. Xin nhận gạch đá của các cao nhân

9. huyhoang91

huyhoang91 Thành viên Mới

Đúng đấy mình cũng k thích nói quá lên. Chim có như nào thì cứ nói vậy k ae háo hức nuôi xong lại thất vọng. Mà lửa thuần dễ mà hót nhanh. Cứ mua bổi già còn ra đc giọng già lại đc bộ đuôi đẹp. Chứ mua lửa non tù mù mà chả biết con chim như nào

10. Nguyễn trường

Nguyễn trường Thành Viên

Re: Ðề: Hn_chòe lửa môc., chòe lửa chuyền update

Vâng xin nhận chỉ giáo của bác, nhưng chim bố mẹ đuôi có dài cahmw k tốt cũng như bố mẹ duôi ngắn thôi, còn chăm tốt bố mẹ ngắn thì dudoi vẫn dài hơn là chuyện bình thường, xin nhận gạch đá của các cao nhân

11. Nguyễn trường

Nguyễn trường Thành Viên

em chẳng nói quà tẹo nào mà bác bảo nói quá, bác chơi chòe lửa thừa biết chim ra lông chăm k tốt thì duôi có 23 cũng chỉ dài 19-20 là thường, tất cả cũng do aty mình chứ sao. Mà bác k thích chuyền thì mua bổi thế thôi sao cứ phải dìm hàng chuyền làm gì

12. the-end

the-end Thành viên Mới

Ðề: Re: Ðề: Hn_chòe lửa môc., chòe lửa chuyền update

Bác nói mâu thuẫn quá. Thế dựa vào đâu bác biết bố mẹ nó đuôi dài mà bảo ae nuôi k tốt thì đuôi k dài, trong khi tối đa nguồn Gen của nó quy định nó chỉ có thể dài 18cm, bác cho ăn cái gì để đuôi nó dài đc 20cm nào. Cho ăn đủ chất nó chỉ có thể dài tới mức tối đa là 18cm chứ k thể vượt quá tầm mà Gen quy định đc, còn thiếu chất thì ngắn hơn là tất nhiên. Vấn đề ở đây là bác chả biết con bố mẹ nó đuôi dài hay ngắn thậm chí cái nguồn cung cấp chim cho bác cũng chả biết luôn, thế mà bác dám nói loại này đuôi dài hay ngắn do ng nuôi chăm. Có bác mới bán đang đăng bài ghi rõ: " mua loại lửa chuyền này hên xui, may thi đc con đuôi dài, k thì đuôi ngắn" đó e mới thấy là ng bán hàng thật thà. Em tận Lào Cai, chả buôn bán cạnh tranh với bác nên e chả thèm quăng bom ném gạch vớ vẩn làm gì. Chướng tai, gai mắt thì e nói, nói để các bác buôn bán thật thà với a e chút

Last edited by a moderator: 16/7/14
  13. Nguyễn trường

Nguyễn trường Thành Viên

Re: Ðề: Re: Ðề: Hn_chòe lửa môc., chòe lửa chuyền update

vâng bác bảo em buôn thật thà với ae bác thử nói với tôi la tôi k thật thà ở didemr gì, tôi bán chòe bắc hô chòe nam hay là chòe mái hô chòe trống . Trong kia chòe đuôi ngắn cũng có dduoi dài cũng rất nhiều. bạn lấy căn cứ đâu bảo chòe chuyền tôi toàn đuôi ngắn, mua loại chuyền cũng có hên xui, nhưng tỉ lệ đuôi ngắn thấp hơn đuôi dài, còn chế độ ảnh hưởng đến con chim rất nhiều. Còn tôi k phải vài đồng bạc mà đi lừa đảo như 1 số người đâu. còn bác uyên thâm thì sang chỗ khác thể hiện dùm.

14. the-end

the-end Thành viên Mới

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hn_chòe lửa môc., chòe lửa chuyền update

e chả bảo bác bán toàn chim đuôi ngắn, nhưng bác cũng chẳng thể khẳng định đc chim của bác toàn đuôi dài. Vậy nên đừng nói là chim đuôi dài hay k do a e chăm. có chăm tốt đến mấy mà đen gặp con đuôi ngắn thì nó vẫn ngắn. thà bác nói luôn là hàng này hên xui tỉ lệ đuôi dài cao hơn đuôi ngắn, a e cứ chăm tốt thử vận may còn hơn nói kiểu bác gần như khẳng định 100% chim của bác đuôi dài hết. Làm ăn có cái tâm, biết là bán hàng cần phải có nghệ thuật, nhiều lúc nói quá lên 1 tý nhưng khi ng khác góp ý bác nên tiếp thu. E nói sai câu nào a e vào ném gạch thoải mái đi. Cứ như cái ông eddy gì đó cũng đang bán lửa đó, nói luôn là hên xui vậy có phải chuẩn k

15. Khanhc2

Khanhc2 Thành viên Mới

KO tranh cãi nữa các bác ơi. Ai bán mà chẳng nói hay chút, ae biết đến đâu mua đến giá đó.
    Lửa chuyền cũng hay chứ, nhà mà có con chim thầy, (hoặc cho nghe băng), thì có con chim hay lại thuần. Lửa mép mà nuôi tốt thay lông xong, đuôi kiểu gì cũng dài hơn 1,2 cm. Chim bổi thì ít thấy ai nuôi thay lông xong đuôi dài hơn ra(trừ trường hợp khi bắt được trong rừng, chim đang ra lông; ae bắt chm nhiều có kinh nghiệm, nhìn biết lền mà ). Đôi dòng chia sẻ AE cho zui zzz
    Mùa này có con lửa mép (chuyền) đuôi dài 19,20...> chủ thớt alo theo chữ ký. Cảm ơn!

16. Lãng Tử HN

Lãng Tử HN Thành Viên Tích Cực

Chủ thớt có con lửa mái nào đuôi > 16cm ới em, em mua bằng mọi giá :)

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé