Yêu Cầu phoenix108 Xóa Nick

Thảo luận trong 'Dinh Dưỡng và Luyện Tập' bắt đầu bởi chicong, 29/6/11.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. hiepcm

hiepcm Thành viên Mới

Ðề: Yêu Cầu phoenix108 Xóa Nick

Tưởng hôm qua xong rồi mà hôm nay vẫn chưa xong ah.

2. nhox_kill

nhox_kill Thành viên Mới

xóa lun nick tụ lun đi là vừa........xóa lun cái phần chim săn mồi luôn đi................vì ae chim săn mồi đã có chổ đậu mới

3. tuanvinh_2110

tuanvinh_2110 Thành viên Mới

chỗ nào đấy cho em đậu vs

4. phoenix108

phoenix108 Thành Viên Tích Cực

Nghề nghiệp:
    pharmacien

Kính thưa các Member của diễn đàn chimcanhvn ,
    3 ngày qua ,mặc dù Ban quản trị và tôi (mod phụ trách) có biết chuyện xảy ra trong box chim săn mồi ,không phải BQT không theo dõi mà ngược lại đã đọc kỹ từng bài một khi vừa được post lên .
    Thưa các member ,có một số anh em nhiệt tình rất bực mình đã pm cho tôi ,cũng như viết bài yêu cầu close topic .vì sợ tranh cải gây mất đoàn kết và thấy toàn lời lẻ không hay .Nhưng tôi và BQT nhất trí cứ để anh em phát biểu ...thậm chí chửi bới lung tung .....cho anh cứ bộc phát ra hết ....và sau khi nói cho hết ,trút hết sự giận dữ ,sự độc đoán ,sự căm ghét tàn ác của mình rồi ....các anh em ngồi suy nghĩ lại ,có anh em thấy mình đi hơi quá ,có anh em nhận ra mình đã không đúng (chứ không phải sai) và cũng có anh em thấy mình hoàn toàn đúng ,hả dạ vì đã làm tụi nó một mẻ ra trò ....Vậy các anh em cứ giữ quan điểm của mình đi vì đó là điều rất có ích khi sống trong cộng đồng xã hội .
    Nhưng ,,,đây là diễn đàn chimcanhvn ,mà khi gia nhập chắc ai cũng đã 1 lần đọc qua NỘI QUI của diễn đàn CHIMCANHVN và đã đồng ý khi gia nhập vào đại gia đình , Các anh em tự nguyện xin gia nhập ! Vâng ,kể cả tôi cũng vậy
    Diễn đàn là một tập thể lớn , cái nhà chung . Mỗi box là mỗi căn phòng sinh hoạt nằm trong đó .Tôi là thành viên của ngôi nhà chung ,tôi có quyền đi vào bất cứ phòng sinh hoạt nào . Các member chim săn mồi quá khích cứ tưởng box chim săn mồi là một ốc đảo ,là "vùng 57 " cấm kẻ lạ xâm nhập .
    Con người ta có quyền phát biểu ,thành viên diễn đàn có quyền post bài phê bình dù là box nào ,dù là có chơi chim hay không (vì diễn đàn không qui định phải chơi chim ,hoặc có chim mới được gia nhập diễn đàn) nhưng thấy bài viết không hợp lý ,không hợp tình thì đương nhiên được quyền nói ,post bài lên ....thế mà một số anh em chim săn lại to tiếng và có lời lẻ không hay .....(tôi sẽ trích đoạn dưới bài này )

Biết rằng mỗi con người có cái cách cảm thụ ,thưởng thức ,tiêu khiển giải trí khác nhau , và có nhiều tưường phái khác nhau ,ngay cả trong cách chơi chim săn mồi . Nhưng tất cả là cuộc chơi ,anh em nhớ cuộc chơi thôi ...mà đã là chơi thì cần có bạn hữu ,càng nhiều càng tốt ....Tôi cũng vì thú vui tao nhã này mà tìm đến các diễn đàn chim cảnh để tìm bạn bè cùng sở thích ,cùng trao đổi ,học hỏi nghề chơi ,nhưng nhất là được làm quen ,kết bạn với anh em từ Nam ra Bắc ,từ vùng xuôi đến miền ngược ,từ thành thị đến nông thôn ,thậm chí cả từ ngoại quốc xa xăm ...cái tình bằng hữu này mới là quí đây .
    . Vì vậy ....Tôi tóm lại "Đây là 4 rum chimcanh ,một tập thể sinh hoạt PHI LỢI NHUẬN ...nơi đây là một tập thể cùng chung sở thích tìm đến nhau ,vui chơi ,trao đổi ,học hỏi ,bàn giao kinh nghiệm cho nhau và tiến tới kết giao bằng hữu với nhau ....để khi có dịp sẽ tay bắt mặt mừng ,chén chú chén anh cho thỏa niềm vui . Nhưng nơi nào cũng có qui định và nội qui giao ước ,một trật tự hình thành ,Nên ,hôm nay Ban quản trị sẽ quyết định một số kỷ luật chiếu theo nội qui , vi phạm nặng ,nhẹ thế nào thì xử lý thế đấy .
    Kính mong tất cả member thông cảm và thấu hiểu cùng Ban quản trị vì lợi ích chung của 4 rum
    TRÂN TRỌNG KÍNH CHÀO .
    T/M BQT - phoenix108 ( SMOD) /B]

5. phoenix108

phoenix108 Thành Viên Tích Cực

Nghề nghiệp:
    pharmacien

Các anh em vào box Thông báo ...xem nhé

Sau đây là trích đoạn những bài viết vi phạm nội qui ......

TV phucdat (ngày :28-06-2011, 02:29 PM )
    sắc sẻ gì cũng kệ nó giết là vui rồi nhìn xướng hết cả con mắt thích nhất là khúc nó nhào xuống chụp con chim sẽ với khúc con sẻ tấn công lại nó nó nhắm ngay con mắt mà mổ phọt cả máu ra nhìn thích vãi.....kũn tính bẫy chuột cho nó ăn nhung sợ bọ chét dịch hạch nữa kaka mua sẻ cho e nó giết cho lành...
    ..........e đang huấn luyện sao cho e nó gặp con gì giết con đó mai mốt e cho nó giết bồ cau trưởng thành post len cho ae xem chơi nha.....
    -----TV chicong (8-06-2011, 02:45 PM )
    .......bác qua bên chim hót chơi đi, chứ qua chủ đề của chim săn xem coi chừng bị đái ra quần đấy. ở đây là chim săn nên chim nó không ăn cám như chim hót bác àh. nó cần phải giết....
    -----TV phucdat (28-06-2011, 02:52 PM )
    ........dạ bác nói giống như em là con bác vậy ko đụng mình thì mắc gì mình trụng mầm mống xã hội gì bác e 19 tuổi đó đây là sân chơi chim săn nha bác ác hay ko ác gì mình mê loại chim săn thấy nó săn nó chụp tốt thì mình mừng mình thích chứ ác gì con bác thấy ghê thì fanh' qua chim hót mà chơi vào đây chém chi vậy nếu bik lịch sự thì đừng phát ngôn bừa bãi nha !! mà bác còn nói giọng điệu như cha ngta nửa hả ko lẽ h bác nuôi chim săn ko cho nó giết chóc ko lẻ cho nó an cám ah nói mà ko snghi~ ah... ...
    - TV chicong (28-06-2011, 03:11 PM )
    .....nếu ko cho nó ăn, nó chết còn ác hơn. thôi mệt quá mấy ông đạo đức thầy chùa. haiizzzzzzzzz .......
    ....Post hình này lên cho mấy bác yếu "chim" chạy khỏi topic CHIM SĂN .......
    --TV titaioi (Old 28-06-2011, 07:40 PM )
    ..........chim hót mà vào đây tào lao là coi chừng mấy con chim của mấy bác đấy tôi ko đùa đâu
    CÂY MUỐN LẶNG MÀ GIÓ CHẲNG NGỪNG THÌ CÂY SẼ LUNG LAY THEO ĐẤY ........
    -TV Depression_Hawk (Old 28-06-2011, 08:09 PM )
    ......1 thời gian nữa thôi. là chim hót phải cẩn thận, nếu ko sẽ hết có cơ hội hót. .....
    --TV Depression_Hawk (29-06-2011, 06:51 AM )
    .......nói cung ai nui chim hót thì đừng có vô đây. vô làm gì, coi làm gì rồi phê phán. các bạn nui chim hót có thú chơi nhẹ nhàng hơn chim săn nên sẽ có cái nhìn ko thiện cảm. nhưng nếu đã vào khu vực chơi của người khác thì nên có 1 chút gọi là biết điều. ko thix thì câm miệng bước ra, thix thì ngồi lại bàn theo hướng tích cực.

đây là những lời tữ tế cuối cùng của anh em falconry Vietnam dành cho các bác chim hót. .....
    - TV chicong (Old 29-06-2011, 09:53 AM )
    .....Đọc mấy cái comments mà bực cái mình. Toàn là bullshits và đạo đức giả. Ngay cả Tuấn Cường gì đó nói ra cũng chẳng hiểu con mẹ gì hết. Tập mồi giả mà không cho chim săn (chim nuôi từ trong ổ) biết mồi thiệt, mồi còn sống thì biết cái con khỉ gì mà săn???? cách bạn Tuấn Cường nói chỉ đúng với người thuần dưỡng chim buổi mà thôi.

Nói nghe nè mấy bác chim hót: đừng vào đây mà giả nhân giả nghĩa nữa. nếu mấy bác muốn nói chúng tôi thì về nhà thả hết mấy em chim hót trong lồng đi rồi ngồi xuống nói chuyện với tôi nhá.

Cheers, .......
    - TV LongEagle (29-06-2011, 09:38 PM )
    ..........Thật sự tôi chỉ nói 1 câu về các chú bên chim hót thôi: QUÁ ĐÁNG. Tôi nói thật, từ lúc vào tới giờ, tôi thấy các cha chim hót làm như ghét ae Falconry vậy ấy, cứ hơi cái là vô phê bình, chê này nọ như cha người ta ấy. Tôi nói thật nhé: Dân chúng tôi không kéo qua Box các bác quậy thì các bác cũng làm ơn tôn trọng tí, cứ thấy ae chúng tôi mà khộng nói thì bắt đầu lần lên đầu chúng tôi ngồi. Bây giờ muốn nghiêm trọng không? Tôi sẽ mỗi ngày up clip chim ưng của tôi giết sẻ, clip cho đại bàng quất bồ câu (bắt ở công viên) thì lúc đó chắc hay. Mod không bên ae chúng tôi thì ok, chúng tôi out, và trước khi out thì tôi sẽ quậy Box chim hót cho nó đã. Không lịch sự nũa.......
    --TV chicong (29-06-2011, 09:58 PM)
    ......Phoenix108 đã nói vậy thì xin thay đổi lại tên của Topic chim săn mồi thành cái gì đó thì tùy các bác. Và cũng làm luôn cái nội quy của chim săn mồi là phải ăn cám để khỏi phản cảm.

Tôi không đồng ý với bác khi bác nói "......nên những cái quá tàn nhẫn ,dã man chúng ta không nên phơi bày ,phô trương ...cứ để bề chìm cứ ở mặt sau..." Quan niệm của bác tôi thấy kinh dị quá........

- titaioi (30-06-2011, 08:46 AM )
    .........oh vậy ah.AE chim să lập 2 nick ah
    vậy những ae chới mấy cái khác đều tốt cả chỉ ae chim săn làm cái gì cũng bị ....kakakkakakaka
    hiểu rổi hiểu rồi kakakakakkakakaa ................
    - TV viettayninh (30-06-2011, 04:17 PM )
    ...........kaka phoenix108 ăn chay rồi. người ta chơi chim săn thì buột phải tập chim săn như thế . tôi thấy ong chẵng hiểu tí gì về fc cả . cái clip đó là dã mang vậy nếu những người nuôi chim hót cho ăn cào cào , sâu có dã mang không vậy . chim ăn thịt thì cái tên đã nói lên tất cả .không lẽ bây giời nuôi chim ăn thịt thì mình tập nó ăn cám ? rồi nhốt nó vào lòng hả ? thôi thôi ong phoenix108 xóa luôn cái nick của tôi luôn đi vì tôi đang định úp cái video dã mang hơn cái mà ong xóa nhiều . Tôi cũng xin BQT chimcanhvn.com xóa luôn cái mục chim săn mồi đi nhé . ..............
    -TV master (30-06-2011, 09:31 PM )
    .....mấy thằng cù lần đó nó có bít cái địt ji về chim săn đâu mà nói
    chim săn thì phải giết chứ sao
    cứ làm như minh thanh tao lắm
    mịa nó chứ
    bọn nó cũng tàn nhẫn kém địt ji bon man rợ đâu mà ra vẻ con người viet nam
    kon này chết kon kia sống có ji mà phê bình
    loài người còn băm chém nhau huống chi loài vật
    chóng nó có hiểu falconry là kai ji đâu mà vào nói chuyện
    ko nhẽ nhìn thấy con chim ưng nhốt chung với bọn gà và bọn nó chơi đùa với nhau thì mới lkaf chơi chium săn
    mịa nó
    chim săn mà ko giết còn địt ji là chim săn nữa
    ức chế vkl
    với mấy thằng chủ thớt ngu si
    -.........hay
    bọn chim cảnh giả nhân giả
    vật
    bón nó nhìn thấy cảnh con chim săn mồi và liên tưởng tới ngày chim cành của bọn nó sẽ lên thớt mà động lòng
    chim cảnh thì ở bên chim cảnh mà chém sang đây làm ji mà phải nhìn thấy clip dó chứ ngu thì im lại kon (30-06-2011, 09:41 PM )
    ...mấy thằng cù lân
    ôi>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
    ko bít thì im mịa đi
    nói chuyện với mấy thằng thiểu năng chán vkl nhồn (30-06-2011, 10:04 PM )
    .....ngu lại tỏ vẻ nguy hiểm
    thế hổ cho lợn bú đó cũng là bản năng ak
    mèo ăn chung với chuột cũng là bản năng ak
    và còn có con mèo sợ chuột cũng là bản năng ak
    và con có con chim sợ độ cao đó cũng là bản năng ak
    địt hiể ji
    đùng là thiểu năng (30-06-2011, 10:10 PM )
    ....có học mà từ chim cành nhảy sang chim săn phê bình
    hay làm nó đéo bít chữ
    ra vể có học
    hehheeh (30-06-2011, 10:16 PM )
    ....nói chuyện với mấy thằng điên thì cũng phải điên theo thôi (30-06-2011, 10:25 PM )
    ......bạn nói hay đấy
    tôi chỉ ăn miếng trả míng thôi
    sin lỗi tất cả anh em
    nhưng bọn chim kiểng sang đây gây sự trước đúng ko
    bọn chim săn chúng tôi có qua bên đó bình phẩm ji đâu cớ sao sang bên chim săn phê bình và chỉ tricchs (30-06-2011, 10:38 PM )
    -TV hawkeagle (Old 01-07-2011, 12:01 AM )
    .......vô mục chim săn của ngta nói nhảm nhảm, cút hết là vừa
    mấy bác bên hội cào cào , sâu, liêu điêu vào nói mấy bác mấy bác chịu ko.
    Không thích thì đừng vào mục của ngta , dkm ......
    _hawkeagle (01-07-2011, 09:59 AM )
    .............@ Tuan_Cuong:
    Cái thứ xl như mày, kêu ngta lấy chim dùm tưởng để nuôi, đi bán lại kiếm lời, đéo biết nhục
    Kinh nghiệm thì cũng đéo có mà nói thì hay lắm : chim từ cõi chết trở về. qua đây, tao đưa cho con chim về rồi cứu nó.
    thằng này biết thằng nào tạo nick khác tao làm cho, chỉ sủa là giỏi, Đâu cần lên dd khoe là cứu đc chim, Làm vậy cho ngta tin tưởng mình rồi bán chim "giá rẻ" ah.
    Chim nào cũng có, có cai l` chứ có, .....

Đây là toàn bộ các bài viết vi phạm nội qui , cộng với việc xử dụng hơn 1 nick .....Ban quản trị sẽ xem xét nhanh nhất và ra THÔNG BÁO kỷ luật .

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công