Yêu Cầu phoenix108 Xóa Nick

Thảo luận trong 'Dinh Dưỡng và Luyện Tập' bắt đầu bởi chicong, 29/6/11.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. LongEagle

LongEagle Thành viên Mới

Ðề: Yêu Cầu phoenix108 Xóa Nick

Chưa đâu bác. Tóm lại là nuôi con gì phải cho nó ăn thức nấy. Mấy bác nuôi chim cảnh cho xơi cào cào, châu chấu, liu điu thì tụi tui nuôi chim săn cho ăn sẻ có quái gì đâu cơ chứ? Kiếm chuyện làm to rõ ràng rồi còn gì, bày đặt... Chán! VN thì VN chớ, nuôi gì, cho ăn gì thì kệ đi. Giiờ tui nói bác đừng cho chim ăn mấy con sống mà cho ăn cám, đồ rau quả thì sống tốt ko?

2. anh_hung908

anh_hung908 Thành viên Mới

Mình cũng công nhận cái clip giết giết đó phản cảm lắm. Đành rằng chơi chim săn là bình thường, nhưng ko nên post clip vậy, chả hay ho gì. Nếu post clip chim bạn đi săn ngoài trời thể hiện bản lĩnh thì rất đáng để xem, nhưng cũng nên dừng lại khi bắt đc con mồi chứ đừng quay cảnh nó xé xác.
    Ko hiểu bạn đó thấy có gì hay ho mà post lên nữa.
    Còn chủ thớt mình thấy cũng trẻ con thật nếu không thích thì thôi ko vào diễn đàn nữa đằng này lại post bài kêu là mod del nick giống kiểu gây áp lực quá. he he he

3. sophia121185

sophia121185 Đang Nghỉ Mát

dạ em kính thưa anh tuấn_cường và máy bác chơi chim hót thứ 1 anh tuấn_cường là người chơi chim săn mà anh nói chuyện quá ngu.bản thân anh là người chơi chim săn ma đi so sánh FC VIỆT NAM với FC NƯỚC NGOÀI trong bài cua TITAIOI.thứ 2 đã không biết còn hay nói anh vào coi trên YOUTOBE xem thử bên nước ngoài người ta huấn luyện chim cũng cột dây kìa.thứ 3 bản thân anh có được con chim nào săn được để up lên đay cho anh em coi chưa mà đánh giá người khác bản thân anh còn chưa hiểu hêt qui luật sống trong tự nhiên chưa mà lên đay nói. còn máy bác chơi chim kiểng không biết gì về chim săn thì đừng lên đây bình luận làm mất đoàn kết

4. sophia121185

sophia121185 Đang Nghỉ Mát

bài viết thế nào bảo mất đoàn kết xin mod up lại cho anh em đọc đi:bz tôi chỉ viết niền vui của chim săn và chim kiểng vậy cũng kêu mất đoàn kết.chim săn khi biêt giêt con mồi đo là niên vui của chủ chim kiểng biết hot đo la niên vui của chim kiêng và đay la form chim săn chim kiểng biết gì vào bình luận nước sông phạm nước giếng

5. lys92

lys92 Thành viên Mới

^
    bác ăn nói nên tôn trọng tí , ai nói bác là chim kiểng là loài ăn cám hả bác ? Ăn cám chỉ là để giảm thải lượng mồi tươi mỗi ngày ? Chứ ngoài thiên nhiên có cám cho nó ăn à bác ? Thế tự nhiên nó pít ăn cám à bác ? Hay phải tập cho nó ăn ?Bài viết của mấy bác chim săn e k nói động gì tới nhé ? Nói chuyện đừng có vơ đũa cả nắm như thế nhé ? còn chuyện chim săn thì e tin bất cứ loài động vật nào cũng có bản năng của nó . Giống như mèo sinh ra để bắt chuột , nó dc nuôi từ bé trong nhà , có dc huấn luyện để bắt chuột cho mấy bác k ??? Hay là do bản năng bắt chuột của nó ? Ngay cả chim con khi rời tổ nó cũng tự kiếm mồi mà ăn cơ mà ? Còn ở đây thử mấy bác k lấy dây cột chân con sẻ lại thì có ai nói đụng gì tới ? Nếu nó sinh ra là để ăn thịt thì nó sẽ bộc lộ cái bản năng giết mồi của nó thôi ... E thì e k pít gì về chim săn nhưng đó là chút nhận xét thật lòng của e ... Nếu nói k vừa lòng ai thì xin bỏ qa cho . Thân !

6. master

master Thành viên Mới

mấy thằng cù lần đó nó có bít cái địt ji về chim săn đâu mà nói
    chim săn thì phải giết chứ sao
    cứ làm như minh thanh tao lắm
    mịa nó chứ
    bọn nó cũng tàn nhẫn kém địt ji bon man rợ đâu mà ra vẻ con người viet nam
    kon này chết kon kia sống có ji mà phê bình
    loài người còn băm chém nhau huống chi loài vật
    chóng nó có hiểu falconry là kai ji đâu mà vào nói chuyện
    ko nhẽ nhìn thấy con chim ưng nhốt chung với bọn gà và bọn nó chơi đùa với nhau thì mới lkaf chơi chium săn
    mịa nó
    chim săn mà ko giết còn địt ji là chim săn nữa
    ức chế vkl
    với mấy thằng chủ thớt ngu si

Last edited by a moderator: 30/6/11
  7. tuanlv115

tuanlv115 Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Lập trình viên

có gì các cụ ngồi xuống uống miếng nc ăn miếng bánh rùi từ từ nói chuyện ke ke.Không nên làm mất hòa khí của nhau. Tất cả cũng vì diễn đàn một ngày phát triển hơn

8. master

master Thành viên Mới

hay
    bọn chim cảnh giả nhân giả
    vật
    bón nó nhìn thấy cảnh con chim săn mồi và liên tưởng tới ngày chim cành của bọn nó sẽ lên thớt mà động lòng
    chim cảnh thì ở bên chim cảnh mà chém sang đây làm ji mà phải nhìn thấy clip dó chứ ngu thì im lại kon

9. hiepcm

hiepcm Thành viên Mới

Các bác ban quan trị chậm giải quyết trong viêc này quá. Sinh ra diễn đàn để giao lưu mà các bác gây mất đoàn kết nội bộ, chửi bơi nhau trong diễn đàn mà ko thấy ban quản trị có phương hướng giải quyết gì hểt. Bác mod quản lí box này cũng không có y kiến gì.

10. Đầu Rìu

Đầu Rìu Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Buôn bán...

Đúng là phong cách của "con" người chơi chim săn hĩ, người xưa có câu nóng quá mất khôn đấy bác ạ, bác đã lộ rõ cái vô học của bác ra rồi đó... việc làm xóa bài của mod, lời mod giải thích đều chỉ muốn những ai chơi chim săn ko nên post những clip phản cảm đó, chứ có ai kêu các bác ko cho con chim của các bác được ăn mồi sống chưa?! Mà các bác đưa chuyện cám ra với chim cảnh.
    Một người post se sẽ, người khác post gà con, rồi bồ câu, rồi cay cú có khi cho ăn cả em ^_^, người khác lại người khác càng ngày càng muốn chứng minh chim của mình mạnh mẽ hơn hết, như vậy ra thành 1 vũng máu lầy lội à?!

Bữa em cũng theo dõi 1 member post hình ảnh chú chim săn của mình săn cò ở ngoài ruộng, cũng rất nhiu hình ảnh, nhưng có thấy ai phê bình lên án gì đâu, vì ko có cái cảnh làm rúng động người khác như cái clip trên... cái gì cũng phải biết lúc nào nên dừng lại là hợp lý, hợp tình héng...

11. le_nam

le_nam Thành viên Mới

ông nào là chủ thớt vào nhận nhé,bác nào là đồng minh thì lên tiếng luôn cái!!

12. master

master Thành viên Mới

mấy thằng cù lân
    ôi>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
    ko bít thì im mịa đi
    nói chuyện với mấy thằng thiểu năng chán vkl nhồn

13. mavanz

mavanz Thành viên Mới

Ha ha ha ... Đúng là thương cho bạn quá, ăn nói mà ko có 1 chút suy nghĩ, hệt như mấy đứa "Văn Hóa" lùn. Tôi hỏi bạn thể chim săn có phải là chim cảnh không ? sao mà bạn lại tự vả vào mồm bạn vậy? sao lại tự coi bản thân bạn là thú vật. Tôi thấy tội nghiệp cho bạn quá, kiếm cái lớp xóa mù chữ đi là vừa
    Xin phong cho cậu là : Super crazy

14. Đầu Rìu

Đầu Rìu Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Buôn bán...

bộ phận sinh dục của bác mọc ở miệng hả, bác đi khám coi có bị thiểu năng không :-"

15. long1980

long1980 Thành viên Mới

Chả biết mấy bác mấy chú ăn nói ra sao mà cứ chửi nhau hoài.Em thấy nhiều người muốn bye bye với forum viết câu kết thì giờ lại mò lên viết tiếp ( cái này chả hiểu ).Mấy bác đều là người lớn biết suy nghĩ rồi chứ,chứ đâu phải bọn trẻ con động vào là nổi lên,cái này để các bác nghĩ lại,ăn nói sao cho hợp tình hợp lý,bức xúc thì cũng phải để cho BQT giải quyết.Ai có thái độ mất bình tĩnh hay muốn chửi bới thì nên out khỏi cái topic hay forum cũng được,nói thật nhé mấy thái độ như vậy chả đáng là người huấn luyện đâu.Ai biết bình tĩnh thì nên để cho BQT giải quyết ! Done

16. mavanz

mavanz Thành viên Mới

Chữ THANKS dành cho bạn thật là xứng

17. LongEagle

LongEagle Thành viên Mới

Thì tụi em cũng muốn vậy lắm chứ, em cũng đâu có muốn bất lịch sự mà cứ chửi luôn tất cả ae chim cảnh đâu. Nhưng bác xem: Vì 1 cái clip có phần hơi máu me tí thôi mà đã có bác cmt nói chúng tôi là "ác, dã man, vô nhân tính, rồi là nếu như ko có giáo dục+mê game sẽ là thành phần bất hảo" thì liệu bác có chịu nổi ko? Hầy, em h ko thể nói gì hơn hết. Ae chim cảnh cũng rộng tính chút giùm được ko?

18. master

master Thành viên Mới

ngu lại tỏ vẻ nguy hiểm
    thế hổ cho lợn bú đó cũng là bản năng ak
    mèo ăn chung với chuột cũng là bản năng ak
    và còn có con mèo sợ chuột cũng là bản năng ak
    và con có con chim sợ độ cao đó cũng là bản năng ak
    địt hiể ji
    đùng là thiểu năng

19. Takeda

Takeda Thành viên Mới

Anh em bình tĩnh đi. Xúc phạm nhau không hay đâu

20. long1980

long1980 Thành viên Mới

Bạn master nói chuyện cũng chả khác gì bọn thiểu năng đâu,bạn thật là rảnh hơi khi đi phê bình người ta như vậy chả xứng đáng là người lớn gì.Trong khi bạn LongEagle bình tĩnh nói chuyện bạn lại đem thái độ như vậy ra,nói thật nhé.BẠN ăn nói như người điên ( Mình nói vậy chắc không sai chứ ).Chuyện gì của BQT cứ để từ từ giải quyết,bạn lại đem châm chọc người ta,thật là chả ra cái quái gì !!!

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công