Yêu Cầu phoenix108 Xóa Nick

Thảo luận trong 'Dinh Dưỡng và Luyện Tập' bắt đầu bởi chicong, 29/6/11.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. khuyenhanoi

khuyenhanoi Thành viên Mới

Ðề: Yêu Cầu phoenix108 Xóa Nick

chim săn nó ít kêu lắm bạn nó biết LÀM thôi chứ nó ko kêu còn chim hót nó mới la lối om sòm

2. tungden

tungden Thành viên Mới

mấy anh em tham gia diễn đàn thì nên tuân thủ nội quy của diễn đàn,bài viết của các bạn tiêu đề (giết,Giết)là vi phạm nội quy cần xoá đi rồi nhưng Smod lại không xoá ngay chờ theo dõi nên mới xảy ra xích míc,cãi vã to lúc sau xoá thì thành ra chuyện này.Chuyện này BQT đã họp vè quyết định xoá theo nội quy và quy định chung,bác nào thích thì post lại bài nhưng tiêu đề cho đúng nội quy VD:Cảnh tập luyện chim săn mồi...bác nào viết bài lời lẽ không văn hoá sẽ bị xoá bài,thân.Diễn đàn nơi mọi người vui vẻ tham gia,không thích thì tuỳ mọi người

3. tungden

tungden Thành viên Mới

Cảnh cáo luôn mấy anh em chơi chim săn mồi là không dùng,lập 2 ních để chửi nhau đả kích nhé,BQT theo dõi thấy một số anh em lập 2 ních rồi vào viết bài với lời lẽ không hay,anh em nên biết mấy trò đó không qua mắt được BQT,những anh em đó sẽ bị cảnh cáo,đề nghị anh em nghiêm túc thể hiện tinh thần những người yêu chim chân chính

4. khuyenhanoi

một người bảo nội dung hình ảnh xấu 1 người bảo tiêu đề không. gì gì đó ...... hehehhehehehe vậy thì hết chỗ để nói
    vậy còn gì nữa ko mấ bác mod

5. khuyenhanoi

oh vậy ah.AE chim să lập 2 nick ah
    vậy những ae chới mấy cái khác đều tốt cả chỉ ae chim săn làm cái gì cũng bị ....kakakkakakaka
    hiểu rổi hiểu rồi kakakakakkakakaa

6. tungden

tungden Thành viên Mới

vì ngay từ đầu mình đã thấy topic tiêu đề vi phạm rồi,sau đó thì những lỗi tiếp theo như SMod phoenix108 thông báo,còn thành viên titaioi,mình thấy bạn lập 3,4 nich(hoanghawk-eagle,chualaimotcon) chứ không phải 2 ních,mình nói là một số thành viên chơi chim săn mồi lập 2 ních chứ không phải tất cả,bạn nên sử sự một cách văn minh lịch sự nhé

7. Tuan_Cuong

Tuan_Cuong Moderator Ban quản trị

ủa cho mình hỏi là đại bàng ko nhốt trong bu được mà phải nhốt trong lồng to hả bạn? mình nhốt vào cái gì miễn sao nó khỏe mạnh ko bị thương tật yếu đuối thì thôi chứ.
    định lên đây nói lý cùn à,nói thật nha chơi chim săn bạn cũng chưa là gì đâu mà lên đây kéo bầy kéo cánh.tôi và tất cả ae ở đây cũng đều là dân tay mơ thôi.huấn luyện ác mà đúng thì chẳng ai nói gì đâu,thấy sai mà còn cãi thì nên xem lại tư cách có đủ để chơi chim săn ko.mang con chim sẻ cột chân cho nó vồ xé như thế là huấn luyện hả?xem lại các nước đã chơi chim săn bao nhiêu năm nay xem đã có nước nào quay cai clip huấn luyện chim săn như thế chưa hả bạn Khoa? hay đây là cách huấn luyện của 1 mình bạn.từ trước tới giờ mình luôn tôn trọng bạn vì mình biết bạn cũng là 1 tay cứng trong giới chim săn TP HCM,và có thể 1 ngày nào đó môn thể thao này phát triển thì bạn sẽ là 1 tay chơi đàn anh nhưng đến hôm nay thì tôi thấy bạn quá bình thường.là 1 người anh mà ko gương mẫu,có những người trong mục chim săn mới 15 16t mà làm nên những cái clip như thế được

8. chaomao_nghean

chaomao_nghean Thành viên Mới

Kính thưa BTQ diễn đàn và anh chị em .

Qua một vấn đề nhỏ như trong topic này anh em đã bàn luận , thậm chí là tranh cãi mình xin có một đôi lời mạo muội cũng muốn nói từ lâu rồi , nhân đây cũng xin phép được nêu ra luôn :

- Vẫn biết rằng BQT và đội ngũ quý anh chị em làm smod , mod các chuyên mục làm việc và hoạt động rất hiệu quả , tích cực đồng thời không vì mục đích lợi nhuận hay vì bất cứ động cơ trục lợi nào khác . Tuy nhiên cũng phải thẳng thắn nói ra rằng : có một số anh em smod , mod tại một vài nơi một vài lúc làm việc vẫn không hợp lý , tùy tiện thậm chí hành động còn dựa trên những cảm tính và đem luôn những mâu thuẫn ngoài cuộc sống vào diễn đàn ( Bản thân tôi là một ví dụ ).
    - Những topic , những comment cần chỉnh sửa , dọn dẹp , định hướng thì không làm đồng thời lại để một số topic , comment có nội dung không cần thiết lại để phát triển quá .
    Cụ thể như trong chuyện này :
    Tại sao smod và mod mục đó không sửa luôn tiêu đề cho anh em rồi gửi 1 tin nhắn nhỏ nhẹ nhàng nói với anh em là không nên đặt tiêu đề như vậy vừa phản cảm lại vừa gây hiểu lầm , như thế có phải hay hơn không ? smod và mod chắc chắn có quyền đó và chắc chắn rằng người lập ra topic đó sẽ rất hài lòng và cảm thấy được tôn trọng .
    Tại sao lại không xử lý vấn đề ngay từ đầu mà để đến khi số lượng comment nhiều , gây được sự chú ý của mọi người rồi các bạn mới ra tay thể hiện quyền uy ?
    Tại sao một số smod , mod luôn làm việc theo kiểu rình rập chờ anh em mắc lỗi nặng rồi mới ra tay xử lý ?
    Tại sao cách xử lý của các bạn hầu như anh em không phục , không nể ? Phải chăng có một số smod , mod cần phải xem lại kiến thức về loại chim hay chuyên mục mà mình phụ trách ? Phải chăng cần xem lại kiến thức về ngữ pháp việt nam cơ bản và đặc biệt hơn là kiến thức về cách ứng xử trong cuộc sống ? vv.vv

- Đên bây giờ mà đem những lý luận , những cách chơi của chim hót áp đặt cho chim săn mồi thì quá là nực cười và lố bịch . ( Cái này thì anh em chơi chim săn đã nói rõ rồi . Thế nào là tàn bạo , thế nào là dã man . Chúa đã sinh ra muôn loài và ngài cũng sinh ra quy luật sinh tồn và đào thải tự nhiên cũng như muôn loài được sống và được chết theo những cách mà loài đó đáng được hưởng . Con hổ là loại dã man tàn bạo nhất mà con người con đem nấu cao và nhồi bông thì các bạn nghĩ loại người chúng ta như thế nào ? )
    Cho nên mới phải nói rộng ra rằng cái gì mà không nắm rõ thì đừng nên làm , không ai bắt buộc cả cũng như không ai có thể hiểu biết tất cả mọi loại chim .
    Hãy tôn trọng và khuyến khích anh em viết nhưng bài có nội dung hay , bổ ích cho từng loài hơn là cứ thấy nơi đâu có tý mâu thuẫn là nhảy vào giáo huấn sáo rỗng , thậm chí còn kích động đâm bên này chọc bên kia . Lắm khi đọc bài các bạn viết mà thấy quá nản .
    Anh em làm smod , mod chính là những tấm gương cho mọi thành viên nhìn vào đó để ứng xử , để hoạt động trên diễn đàn nên mong sao anh em làm như thế nào đó có những định hướng tốt và có tính chất xây dựng hơn là hoạt động một cách quan liêu . cứng nhắc , mặt khác khi thành viên mắc lỗi hoặc có ý kiến khác với mình thì lại nói : Ừ chúng tôi thế đấy , tham gia được thì tham gia không thì đi nơi khác mà chơi . Như thế thì còn nói làm gì nữa .

Trên là một đôi lời có phần gay gắt và mạo muội cũng như đụng chạm đến rất nhiều anh em . Nếu có gì sai sót mong anh em lượng thứ cũng như mong được trao đổi một cách thẳng thắn và minh bạch ( nếu có thể như vậy ?

Kính thân
    Nam

9. battepkhoca

battepkhoca Thành viên Mới

anh em chuẩn bị vào web falconry vn đi là vừa,đọc bài biết sự việc mà bực đọc bài của bác Phoenix đáp nhời còn ức chế hơn.mod của chim săn không hiểu FALCONRY là gì ah???????????????????????

10. le_nam

le_nam Thành viên Mới

mấy bác chim săn khả năng chịu áp lực kém quá!!khi bác post clip lên dd tức là bác muốn anh em vào nhận xét,còn anh em nhận xét thế nào là chuyện của người ta,không thích thì đừng quan tâm để ý đến nữa.việc chẳng có gì mà các bác làm to tác quá!nói mấy bác chim hót này kia!chán!!

11. CườngSói

CườngSói Thành viên Mới

Tạo Xì Căng Đan :

Last edited by a moderator: 30/6/11
  12. chaomao kimyaan

chaomao kimyaan Thành viên Mới

mất đoàn kết quá....mod đóng tôp luôn đi.

13. khuyenhanoi

oh vậy ah2 ae chơi chim săn đều hiểu ko cần mình nói nhiều

14. khuyenhanoi

2 ông tướng hoanghawk_eagle và chualaimotcon đâu rồi
    bác nói đúng 2 cái nick đó lập tại máy của mình và email của mình còn người sử dụng ko phải mình> vậy thôi

15. v2t

v2t Thành viên Mới

Nói câu công bằng cho bác khoa hoang hawk_eagle là ông hoàng trên trảng bom wen vs anh khoa ...2 người hay off ....mod nói bậy rồi em cũng wen biết sơ sơ thoy vs 2 người hihihi

16. v2t

v2t Thành viên Mới

mỗi loài ăn những thức ăn riêng cũa nó chim hót ăn sâu vs dế ...dế vs sâu cũng có sự sống cũng hiền lành vậy .......chim săn mồi đi săn mồi để sống thì ăn sẽ sẽ cũng hiền lành như dế va sâu .....chứ nó mà dữ thì con chim ăn bằng niềm tin ak .....hay nhổ long ...lấy kéo cắt cụt cụt như máy ông anh falconry

17. LongEagle

LongEagle Thành viên Mới

Anh em Falconry chuẩn bị thu xếp hàng lý chuyển chỗ ở thôi, em Bình hôm qua báo mình là sân chơi mới đã xong rồi. Coi như bây giờ cứ cho mấy chú Con chim hay hót này "hót" đi, mình qua kia cho yên tĩnh.

18. le_nam

le_nam Thành viên Mới

trẻ con nó vừa thôi!im lặng mà phắn,phắn mà vào thông báo coi như kém!

19. phucdat

phucdat Thành viên Mới

nói thật với bác ad rằng 1 điều chim sẽ là 1 loại phá hoại mùa màng bác ko ỡ quê nên ko biết vì số lượng cá thể quá đông nên nó làm ãnh hưỡng đến con dg mưu sinh của ng nông thôn e giết 1 vài con thì sao biết là ác nhưng ko lẽ mình nuôi chim săn mà ko có để cho nó giết mồi àh và 1 điều nửa là ae vào bình luận và nói những lời lẽ cho vui thôi ko gì là phãn cảm nếu bác đã nghỉ Nv thì ad xòa nick e dùm luôn cái tks...chim săn mồi mà ko cho giết mồi thỉ vãi cả hàng...

20. Tuan_Cuong

Tuan_Cuong Moderator Ban quản trị

ae chơi chim săn đều hiểu ko cần nói nhiều hả? ở đây ông lôi bài đó ra nói chứ ai nói nhiều.cái chuồng của ông nhốt chim to như thế nào cho tôi tấm hình để tôi làm 1 cái cho đúng,tại chưa thấy chuồng nhốt đại bàng bao giờ nên ko biết chỉ thấy ngta hay úp con gà vào bội thì tôi úp con đó vào bội thôi haha.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công