xin ý kiến các cao nhân nuôi họa mi

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Họa Mi' bắt đầu bởi datananh, 14/7/14.

1. datananh

datananh Thành Viên

Tình hình là em mới mua được con mi mái mộc mà về nhà em ốp con đực vào thì cả 2 con đều không có thái độ gì la sao ạ.va có nên để hai con ở cạnh nhau cho nhìn mặt nhau suốt được không ạ .em chỉ nuôi mi hót va có một đực một cái thoi ạ .các bác chỉ em cach để cho con đực hót nhiều được không ạ .em mới chơi mong các bác cho em chút kinh nghiệm

2. Khuyết Danh

Khuyết Danh Thành viên Mới

Chim chưa ăn cặp, bạn kè lồng khoảng 1 tuần sau đó dấu biệt em mái đi

3. datananh

datananh Thành Viên

Vâng em cảm ơn bác .các bác cho em hoỉ là làm sao để biết là nó đã ăn cặp với nhau ạ .và cách ốp cho nó ăn cặp như thế nào ạ .em mới tập chơi mong các bác chỉ dẫn nhiệt tình

4. datananh

datananh Thành Viên

Các bác ơi vào giúp em với con mi đực nha em hôm nay không thấy nó hot nưa rồi .các bác chỉ dẫn em cach ốp mái cho nó với

5. Khuyết Danh

Khuyết Danh Thành viên Mới

Có mái bên cạnh liên tục thì hót gì nữa bạn, bạn ốp 2 em vào xem thái độ 2 con thế nào, nếu cả 2 cùng ra vẻ mừng rỡ, cánh nháy tít thì tách em mái ra. Mất vợ nó lại chả gào ầm lên ấy chứ :D

6. _2k13_

_2k13_ Thành Viên

Ðề: xin ý kiến các cao nhân nuôi họa mi

thế này nhã bạn ốp 2 lồng cạnh nhau cách khoảng 20cm nếu cả 2 còn mộc nhảy nhiều thì lên che 1 phần lồng lại ốp khoảng 10 ngày không tách ra , cho tắm nắng + nước gần nhau , ăn thêm mồi tươi nữa
    10 ngày sau ban tách mãi xa trống ra sao cho 2 con chỉ nghe thấy tiêng nhau vang vẳng thôi
    rồi mỗi buổi sáng lại ốp 15p rồi khi mới ốp mà thấy 2 con bụp xoẹt búng cánh là chim đá ăn nhau . sau đó tách treo xa kiểu gì cũng khẹc gọi nhau rồi hót và xùy

7. buithuuyen

buithuuyen Thành viên Mới

cho nghe thấy tiếng của nhau chứ đưng cho nó nhìn nhau . chim cũng như người cứ thế mà suy ra bác ah

8. bonhoxoailam

bonhoxoailam Thành viên Mới

image.jpeg Cụ lấy cái kep áo lồng vê sau thế này ốp hai con để dưới đất ốp sát tí theo dõi xem nó búng cánh hoạc con trống mổ lồng côm cốp là ăn.để sát nhau một hai tuần cho quen rồi treo con mái khuất con trống nhưng sao cho nó toe là trống phải nghe thấy.thế là ok con dê rồi.chú ý lúc ốp theo dõi ốp sát tường thế này để nó nhìn về phía trước chỉ thấy cụ nhẹ nhàng âu yếm là hai con mộc nó k sợ nó ra thái độ yêu hay ko yêu ngay ấy mà

tuan287 thích bài này.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé