Xin mọi người nhận xét giúp cái avi này ah

Thảo luận trong 'Kinh Nghiệm Tổng Hợp' bắt đầu bởi tranbuu, 26/8/15.

1. tranbuu

tranbuu Thành viên Mới

11911917_801659483265682_825761757_n.jpg 11940182_801659513265679_1286085058_n.jpg 11948228_801659439932353_832241534_n.jpg Mọi người cho e xin ý kiến ah2? Thanks

Quan tâm nhiều
    Bài viết mới
  2. minhkhoi2004

minhkhoi2004 Facebook: Cu Gáy Thái Bình

Nghề nghiệp:
    Nuôi chim
    Up để học tập

3. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager
    Quả này hơi bị độc đáo nhỉ có điều thả 1 đôi chim 1 trống 1 mái là vửa cụ ạ chứ nhiều loại chim trong này e không tiện.
    - mà cụ có phương án nào để bắt chết cái lồng lưới bên trên chứ chỉ kê lên thôi sợ gió thổ đổ thì chim sẩy hết

tranbuu thích bài này.
  4. nêmô

nêmô Quản Trị Viên Ban quản trị

Cái cây hơi ít lá.cụ rắc hạt rau trong bồn cây mọc xum xuê cho đẹp lại có rau ăn.treo vài chậu lan nữa bắt mắt hơn.bắc hạt mồng tơi cho leo lên thành lồng.leo ít thôi rồi bấm ngọn tỉa tót chứ rậm quá lại chả thấy gì.thiết kế sao cho chim tắm thoải mái luôn trong đó thì càng ôk.mà nếu em có cái lồng này thì em sẽ làm to tí nửa cho chậu cây lọt hẳn vào trong lồng nằm trên đất.bên trong em trồng dây leo để tạo không khí thiên nhiên còn cái chậu em thả cá 7màu.chim ị phân cá ăn luôn.vừa có núi đá vừa có rừng rau lại có thêm chậu cá sơn rừng thủy kết hợp

Tapchoichim19tuoi and tranbuu like this.
  5. tranbuu

tranbuu Thành viên Mới

Cái này e dựa váo hàng rào nên không so gió bay đau anh? thanks

6. cseitnah

cseitnah Thành Viên Tích Cực

Có 1 vấn đề quan trọng đối với 1 Avi là xử lý phân chim. Nếu không có phương án cử lý để lâu ngày nhìn rất bẩn và ảnh hưởng tới sức khoẻ của chim . Cụ nên có phương án này

tranbuu thích bài này.
  7. tranbuu

tranbuu Thành viên Mới

Em cũng đang đau đầu vụ này nè? không biết tính sao nữa???? Ai có y kiến gì không? giúp e với

8. duongrau01

duongrau01 Thành Viên Kỳ Cựu

Cụ này có quan hệ họ hàng với gia đình bút thép hay sao đó ka ka - trông AVI đẹp đó nhưng theo tui thì có gì ko ổn lắm
    *** xin cho nói thật nhé :
    ** cái chậu ở dưới cụ phải đổ đất hoặc cát đầy thì mới có cơ hội dọn vệ sinh - để nước bẩn lắm ko hợp lý
    ** AVI cụ làm quá cao ( em nọ ị vào em kia ) .. lí tưởng là chiều cao ko quá chiều ngang và rộng
    ** AVI ko lên trồng cây nhiều cành như của cụ .... mấy hôm bẩn dã man - cây chết - gẫy mục .. Cầu phải bằng gỗ tốt - cành khô - thoáng thưa - cầu bố trí hợp lí là ok .....vvvvv
    ****** Lí tưởng nhất là AVI tiếp đất - cầu bằng cành cây khô chắc - bắc thoáng - tận dụng phần đất đẻ chim xuống tắm cát ăn sỏi cát ... và .... phân hủy phân chim !
    ***** đại đa số chúng ta đều nghĩ khi làm cái AVI cho chậu cây cảnh hoặc trồng một bụi cây vào trong để làm cầu đỗ cho chim - có mầu xanh cho sinh động để giống thiên nhiên ... nhưng rồi đề sai lầm hết ... Ko tin các bạn cứ đưa vào sử dụng rồi .. một năm ,cùng nửa .. trải nghiệm ... khi đó quay lại top gặp mình cũng chưa muộn .... chúc thuận buồm xuôi gió ka ka ! .... có gì ko phải ACE bỏ qua hoặc ( báo cáo ) nhờ mod xóa hộ - than !

tranbuu and cseitnah like this.
  9. cseitnah

cseitnah Thành Viên Tích Cực

Cụ duongrau01 dậy chuẩn đó ạ. Nuôi con vật gì cũng vậy vấn đề chất thải là vô cùng quan trọng. Chim thì ỉa liên tục , nhiều cây chỉ tổ bẩn , nó ỉa trắng xoá và cây 1 thời gian cũng chết hoặc yếu vì không quang hợp được.
    Avi trong nhà phải dựa vào đặc tính của chim là chỉ đậu cầu và cũng là nơi nó ỉa nhiều nhất vì thế để đảm bảo 2 yếu tố AVI vẫn đẹp với cây xanh và dễ dàng xử lý phân chim thì Cụ nên bố trí cây 1 phía, dạng leo hoặc dạng thân xốp (khoai môn, hồng môn ...) không nên trồng cây cảnh nhiều cành với tư duy cho chim đậu . Tất cả các chỗ bố trí cầu đậu dưới phải có khay cát (đất) hứng phân chim . Cát đất sẽ hút nước và làm khô phân chim hạn chế mùi hôi .
    Với AVI của Cụ không gian nhỏ , hẹp lại cao , cụ để non bộ với cây thế kia chỉ 1 tuần thì nhìn khiếp luôn. Hiện tại em chưa thấy phương án khả thi nào để đảm bảo đẹp mà thuận lợi trong việc dọn phân cho AVI của cụ . Nếu có ý tưởng em sẽ post :)

tranbuu thích bài này.
  10. nêmô

nêmô Quản Trị Viên Ban quản trị

Nếu thế thì em có ý tưởng ngu ngu này.dẹp luôn hòn đá ra ngoài.nếu muốn sài hòn đá thì để mình hòn đá thôi.trồng dây leo.vậy là đẹp rồi

tranbuu thích bài này.
  11. tranbuu

tranbuu Thành viên Mới

Xin nghi nhận y kiến của bạn? thanks

Last edited by a moderator: 26/8/15
  12. tranbuu

tranbuu Thành viên Mới

Cảm ơn bạn! vấn đề này m sẽ nghiên cứu lại.thanks moi người

Last edited by a moderator: 26/8/15
  13. Hải Phạm

Hải Phạm Thành viên Mới

Bác nên mua sắt 6 về quấn bên dưới mép chậu rùi làm móc móc vào lồng phía trên cho an toàn

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé