Xin chào mọi người !

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi Vẹt Ngố, 30/9/16.

1. Vẹt Ngố

Vẹt Ngố Thành viên Mới

Vì là thành viên mới, nên xin kính cẩn nghiêng mình chào các sư phụ, các anh chị em trong diễn đàn :) Xin cho Vẹt Ngố được hỏi mấy vấn đề:
    1. Mình có 2 em Cokatiel nuôi từ khi còn bơm bột, đến nay tầm 7 tháng tuổi. Giờ ngã ngữa ra, 2 bạn ấy là 1 cặp trống mái và mình đã thấy 2 bạn ấy " quan hệ" vài ba lần rồi . Rầu ! Giờ xin hỏi các bác, làm sao mình biết khi nào em mái đòi đẻ để cho nó tổ? Thật ra nó không đẻ cũng không sao, vì mình cũng chỉ thích nuôi 2 đứa nó thôi.. Hiện chúng nó đang ở trong lồng 40x50cm ạ
    2. Tổ cho nó cần to khoảng bao nhiêu và lót gì vào trong tổ cho nó? Tổ nên làm bằng chất liệu gì?Cần tách riêng hai đứa nó không ạ?
    3. Về việc ăn uống, mình xem trên diễn đàn thấy các bạn nói về một chế độ ăn phong phú, nhưng các bé này chỉ ăn các loại hạt, rau xà lach, carot, bắp tươi..nhưng ăn ít ít thôi, Không ăn trái cây. Lâu lâu nhấm nháp bánh mì không. Tụi nó đặc biệt thích bánh mì..nhưng cho ăn có được không ạ?
    4. Tụi nó hay giũ ra rất nhiều lông nhỏ li tí sau khi rỉa lông. Như vậy có vấn đề gì về lông ko ạ?
    Mong các bạn giúp để nuôi bọn chúng tôt` hơn.
    Đây là hình 2 cháu nó đây ạ. Con xám là trống, huýt sáo rất hay. Cám ơn các bạn đã đọc bài. Chúc mọi người nhiều sức khỏe và luôn hạnh phúc với những con vật nuôi yêu quí của mình 20160507_135941.jpg

2. duongrau01

duongrau01 Thành Viên Kỳ Cựu

Đẹp và đáng yêu quá ha ...
    ***Chuyên gia @stargemini đâu rùi ....vào giúp đồng đội mới nè ... !!!!!

3. Vẹt Ngố

Vẹt Ngố Thành viên Mới

:) cám ơn bác duongrau đẹp trai đã chiếu cố kêu gọi giúp đỡ :)

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé