xin các bác cho ý kiến- em hơi bức súc chút

Thảo luận trong 'Thông Lồng - Anh Em Nên Đọc' bắt đầu bởi alopicaso111988, 15/8/13.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. alopicaso111988

alopicaso111988 Thành viên Mới

(Em xin mod để cho em hết ngày mai bên mua bán được không ạ)xin các bác cho ý kiến- em hơi bức súc chút

em xin mod mấy hôm ạem xin trình bày cụ thể như saucách đây 1 tháng(có khi hơn) em có mua cua bác :hoami-namdinh một em mi với giá 1350k . khi em đến xem chim( vào khoảng lúc 11h30') thì bác ấy dẫn đến nhà của 1 ngươi khác ( chắc là bạn bè) ,em cùng bác ấy vào nhà ngồi uống nước. sau đó bác ấy chỉ cho em xem con mi bác ấy bán tiếp đó bác ấy xách con mái cho kè lồng và con mi kia bắt đầu hót. em ở nhà bạn bác đó khoảng 45' và thấy chim hót khá tốt nếu ko muốn nói la hót suốt thế là em đồng ý trả tiền rồi về ( nhà em cách nhà bác ấy tầm 30km)Về nhà em ngày hôm sau chim hót được mấy tiếng vào buổi sáng đến ngày thứ 2,3,4...7 ko hót luôn. Đến ngày thứ 10 Em có gọi điện hỏi thì bác ấy bảo phải có mi mái( vì em chưa quen nuôi mi) thế là em cũng đi mua một con mái tương đối thuần về . sáng hôm sau con mái toe chim hót được mấy tiếng( em mừng quá) thế nhưng ngày hôm sau mái toe thì chim cũng chỉ kêu ruc ríc mấy tiếng rồi thôi và đến khoảng 20 ngày em chán và gọi điện hỏi xem bác có mua lại ko thì bác ấy bảo nhà có 3 con rồi nên ko nhập lại nữa và đến bây giờ đã hơn 1 tháng thì 1 ngày chim hót được 1 câu vào buổi sáng ( nếu không muốn nói là ko hót ) mặc dù em chăm rất tốt :cám em tự làm( bavi +trứng+tôm)ngày10 con cào cào non+ 5 dếĐến hôm nay em gọi cho bác ấy hỏi bác có nhập lại chim ko em để lại cho bác ấy 800k nhưng bác ấy lại bảo nhà đang có 6con rồi....em nản luônEm viết bài này mong các bác cho ý kiến và em muốn hỏi xem có phải là lúc bán chim cho em bác ấy đã cho chim ăn cám kích của TQ hay ko .Mặc dù có hơn 1tr nhưng em rất bức xúcHôm nay em thay

Last edited by a moderator: 15/8/13
  2. bvhadelpiero

bvhadelpiero Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    IT
    Ðề: xin các bác cho ý kiến- em hơi bức súc chút

bác ui sang thông lồng bác ui... nhầm chuồng roài :)

3. Dungchim

Dungchim Thương gia

thằng đó lừa đảo.hôm qua nó giao bán con 9 tháng lồng .no ban 1 triệu 5.no bảo gửi tiền vào tài khoản cho nó.gửi rồi ma mãi ko thấy chim nó gửi xuống đâu cả.no lừa đảo

4. bvhadelpiero

Nghề nghiệp:
    IT

chắc có khi buôn qua tay roài? hàng của bác đã bán đc chưa?

5. mptb85

mptb85 Thành viên Mới

ngồi hóng các bác xem sao vậy...............

6. dammehoami

dammehoami Thành viên Mới

Tôi không có ý thêm dầu vào lửa nhưng cũng xin góp ý một chút về cách làm việc của bác Ngọc ( hoami-namdinh )

Cách đây khoảng 4-5 tháng tôi có mua 1 con hoạ mi của bác này, bác đăng tin là chim không một tật lỗi dù là nhỏ nhất

chuyển tiền xong ra ga Sài gòn nhận dc chim, về nhà,chim mở áo ra thì không sao các bác ạ, mà trùm áo lồng lại là nó nhào lộn như Tôn Ngộ Không

Gọi dt thì bác ấy bảo là có biết con chim bị ngoái lộn từ truớc, kêu tui là gửi đổi lại, mà thấy cách làm việc bác Ngọc không hay lắm, giá trị con chim cũng k bao nhiu

Tôi ghi ra không có ý gì fá hoaminamdinh, nhưng bác rút kn, buôn bán uy tín 1 tí ,ng` ta mua chim trông chờ dữ lắm, bác gữi chim lỗi vào để ng` ta thất vọng rồi bảo sẽ đổi lại thì không hay cho lắm

vài lời cho bác ngọc- hoaminamdinh, mong bác cải thiện trong tuơng lai

7. Dungchim

Dungchim Thương gia

đã bán được 2 chú rồi.thằng ở nam đinh lừa đảo đấy nhé.có em mi nghệ an hót hay quá để lai chơi.

8. chao mao

chao mao Thành Viên

lên đầu cho đỡ làm ăn...bố láo...........................

9. alopicaso111988

alopicaso111988 Thành viên Mới

trước tiên em xin mod và các bác thông cảm, em xun mod cho em để bài này ở đây mấy hôm ạem viết bài này để cho những bác nào khi đi mua chim thì cần tìm hiểu thật kĩ trước khi mua . híc con mi của em hôm nay mang đi bán nó còn bảo ko muốn mua.....vì mái toe dài cổ mà nó còn không được tiếng nào....cuối cùng đành phải bán 400k( vì chỗ này la người quen lên nó mua giúp) thua cả 1con mi mộc....

10. Thanh_ha

Thanh_ha Thành viên Mới

Có vẻ càng ngày bắt đầu xuất hiện lừa đảo ở diễn đàn.

11. bvhadelpiero

Nghề nghiệp:
    IT

thế này có chít con nhà người ta không...

12. shopone

shopone Thành Viên

e chả biết kiểu gì chứ nếu e gặp trường hợp này thì e vẫn nuôi tiếp, vì bác ngồi thẩm nghe nó hót gần tiếng đồng hồ chứ ít đâu. giá bác mua cũng không phải là đã cao đủ để đặt đâu cũng hót, có lẽ con chim cũng ko nhiều tuổi lồng quá đến mức về hót lại ngay.Quan điểm của em là vậy.

13. hoami_namdinh

hoami_namdinh Thương gia

Sợ nhất là bán cho mấy chú không biết chơi hjhj các ae cứ gạch đá thoải mái nhưng mình chỉ trình bày 1 vài điều .
    Thứ nhất . Mình bán rất nhiều chim rồi và tất nhiên cũng có những sai sót nhưng chỉ là quá ít đếm trên đầu ngón tay và mình cũng đã trực tiếp gọi đt và nhận cái sai ...Làm ăn mà đâu phải lúc nào cũng suôi sẻ mình nói thế chắc các ae thương gia đều hiểu

Thứ 2 ... Bán chim cho chú alopicaso111988 là chú ấy lần đầu chơi họa mi và cũng ở Nam Định cùng mình đã trực tiếp đến xem chim .. Mình đã bảo hành tật lỗi chim thì ngồi nghe hót liên tục gần 1 tiếng đồng hồ và cái giá cho người mới biết chơi là 1350k là đắt hay hợp lý hả các bác :)) Mình không phải tự Pr cho bản thân nhưng mình có cái tính thương người . Chim lấy về chỉ lấy chút ít tiền công và buôn bán trên này cũng chỉ là vì đam mê thú chơi chứ để lừa đảo 1 người lương tâm không bao giờ cho phép " nhất là những người mới chơi như chú picaso " hjhj

Anh chỉ nói với chú picaso thế này nhé . Con chim không phải tật lỗi cũng ko phải là ko biết hót e tận tai nghe chứ cũng ko phải anh bán qua mạng . E chơi như thế thì ra chợ mua con chim điện tử về cho nó hót suốt ngày giá lại cực rẻ e nhé

Chim cuối vụ cũng kô còn nhiệt vào tay người kô biét chơi cũng thật là phí con chim.... nhiều khi lại còn mang tiếng lừa đảo
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Thanks bạn Danh góp ý nhé nhưng bạn nói cái gì thì phải thật chuẩn ...... chuẩn ở đâu thì tự mình suy nghĩ đi hihi

Last edited by a moderator: 15/8/13
  14. Hoang_TB

Hoang_TB Thành Viên

That kho de ma dua ra loi binh luan khi ma mat thay tai nghe roai. mong rang ae se co phuong an giai quyet tot nhat khong lam anh huong den ai.

15. hoami_namdinh

hoami_namdinh Thương gia

Em đọc cái số tk của anh cái nếu chuẩn anh đền chú gấp 10 lần hjhj

16. mptb85

mptb85 Thành viên Mới

bây giờ mua bán gì cũng nên giao dịch trực tiếp, mua bán qua mạng nhiều cái phức tạp, có thể khi vận chuyển đi xa chim bị va đập sinh ra tật..hoặc...nhiều điều khó nói.
    còn vụ của chủ thớt đã mắt thấy tai nghe rùi mà còn thế này có thể do bác chủ chưa biết nuôi hm rùi, con chim mộc dở mới về thì sao mà nó chơi ngay đc. còn ở nhà ng ta có mái hay kích lên thì nó hót là đương nhiên. quan trọng là đã đc thẩm cái tố chất của con chim, thấy ưng là ok rùi, còn muốn mua chim về treo ra hót ngay thì mua con tầm 3-4tr trở nên ấy.

17. knighttale1986

knighttale1986 Thành Viên

chắc bác không biết nuôi thôi đâu cứ phải mái te là nó chịu hót đâu hihi

18. hoami_namdinh

hoami_namdinh Thương gia

Nói thì phải nói hết cho nó đỡ ấm ức trong lòng . Hôm chú picasso lên mang theo một cái lồng nan gãy và hỏng rất nhiều ... mình với a bạn lại hì hục sửa chữa để nhốt chim cho nó an toàn hỏi chú ấy là nhà đã có lồng tắm chim chưa thì chú ấy nói " e toàn dìm cả lồng xuống ao cho chim tắm hihi " Mình nghĩ là không biết chơi đã dặn dò và cũng mất nhiều time điện thoại để hỏi han và chỉ bảo rất nhiều .... Nay xảy ra thế này a rất buồn chú picasso ơi

19. minhdinhcong

minhdinhcong Thương gia

Theo ý kiến của mình thì có thể do bạn mới chơi nên mang chim về nó tụt lửa. Trường hợp này mình cũng gạp vài người như bạn.nếu bạn kiên nhẫn thì chắc con chim ko phụ bạn đâu. Chứ nếu con chim ăn cám kích thì hết cám nó sẽ ko hót đc tiếng nào đâu, chỉ đứng ủ rũ như con nghiện thiếu thuốc ấy. Bạn cứ hỏi ae dd sem có phải con chim của bạn thay đổi môi trường , tụt lửa ko. Dôi lời chia sẻ cùng bạn . Có gì hiểu biết kém các tiền bối bỏ qua cho e dại!

20. chimviet24h

chimviet24h Thành viên Mới

Anh minh ơi sai chính tả : "Sem " = "xem" hehehe....

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công