Vẹt khỏe hay bệnh nhìn Phân của Bé chuẩn đoán

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng, sức khỏe.' bắt đầu bởi Vẹt- Niềm Vui Còn Lại, 23/5/17.

1. Vẹt- Niềm Vui Còn Lại

Vẹt- Niềm Vui Còn Lại Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Thiết kế
    Xin Chào Cả Nhà!!!
    Xin ACE góp ý cách nuôi vẹt Doonan nhà em.
    Hiện tại bé được 4 tháng tuổi ( em nuôi được 3 tháng).
    IMG_20170523_103100.jpg IMG_20170523_102916.jpg Lúc mới rước Bé về cho ăn bột kaytee ngày 4 cử: sáng 8h- 12h- 5h- tối 10h, đến tháng thứ 3 em cho ăn bột Nestle và bắp, lúa, hạt kê, hướng dương, rau củ quả, trái cây các loại... rất dễ ăn.Em giảm bột còn 2 cử, thấy hơi gầy nên bây giờ tăng bột lại đúng 3 cử.
    Cho tới bây giờ được 4 tháng 12 ngày.
    Tắm cho bé 1 tuần 1 lần: nước ấm + muối+ sữa tắm= tắm xong dùng máy sấy tóc + khăn lông, lau và sấy khô.
    Bé rất hiếu động, chạy nhảy, cắn phá ghê lắm, rất quấn chủ xem như Mẹ vậy xa chút là tìm, trưa và tối nào cũng phải nằm đưa cái mỏ lên mặt Mẹ mới chịu ngủ. Bé ị khoảng 4-5 phút 1 lần, cân nặng 108g. Hôm trước em sổ giun cho Bé bằng cách: cho ăn ruột quả cau xanh, không biết có giun hay không, Các Anh Chị giúp em xem bé có gầy không? Và xem phân của bé có giun không ạ? Thấy có bọt, nhớt, trắng trắng.
    IMG_20170523_102127_078.JPG IMG_20170523_105331.jpg nếu có cho bé uống 1/10 viên Fugacar được không ạ? Bé trống hay mái? Cứ để chung với 1 em ngực hồng trống thì cắn nhau hoài, mỏ đang chuyển màu, lông ngực cũng rõ màu hơn, Em xin cảm ơn trước ạ.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé