Vẹt Bổi khó Thuần

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi kikahary, 13/12/12.

1. binpro776

binpro776 Thành viên Mới

Ðề: Vẹt Bổi khó Thuần

Thanks bạn góp ý cho mình,để mình cố gắng huấn luyện con này, trước tiến lấy can đảm cắt cánh nó đã,nghe nói phải trùm khăn qua người nó rồi cắt phải ko bạn,con này của mình thì đợi đói đút là lao vào ngay,chưa thử cắt cánh,để mai vào làm thử rồi thông báo sau,nhưng cũng thanks bạn;;)

2. kikahary

kikahary Thành viên Mới

muốn cắt sao thì tùy mà làm sao đừng làm cho nó sợ là dc rồi <):)

3. Roit

Roit Vịt Con

Nghề nghiệp:
    IT

Chính xác thì bạn cần che mắt nó lại, nếu nó nhìn thấy bạn " tỉa lông " nó thì nó thù bạn lắm đó.
    Là thành viên mới thì bạn vào đây luyện công thêm nhé:
    http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=39703

4. binpro776

binpro776 Thành viên Mới

Tình hình là mình mới cắt cánh bé vẹt sáng nay,nhưng ko che mặt nó,ko biết nó có thù mình ko nữa, mà kệ cứ bỏ đói là em nó chạy lại ăn,hihi hy vọng từ giờ e nó sẽ quen mìnhb-)

5. hoamisg

hoamisg Thành Viên

Chim nào cũng vạy hết đó bạn tụi nó dễ nhớ mặt mà sợ người bắt lắm đó nên xưa giờ mình bắt nhưng chú chim ở nhà mình là phải kỉ tuyệt đối không cho tháy mặt luôn như đeo khẩu trang, đeo kính râm, để chổ tối và thêm cách anh roit nói nữa cách này mới đươc qua đây học thêm từ anh roit thanks anh roit đã chỉ cho ae chơi chim cảnh nói chung và ae chơi vẹt két xich nói riêng nhe.thân

6. binpro776

binpro776 Thành viên Mới

hix no thấy mặt mình rồi,thôi thanks bạn nhé ^^,nếu nó ghét mình hoài chắc cho nó về thiên nhiên luôn,đành mua chim non vè nuôi vậy ^^;;)

7. hoamisg

hoamisg Thành Viên

Cứ chăm nó xem sao đi bạn nếu mà bạn đủ kiên nhẩn và thích nó thì cứ nuôi còn không muốn thì cho về vơi thiên nhiên thôi8-x8-x. Mốt rút kinh nghiệm khi bắt nó thì tránh để tháy nhan sắc của mình là được chim nào cũng thế cả chẳn phải riêng vẹt đâu

8. binpro776

binpro776 Thành viên Mới

thanks bạn hoami,lần sau nên rút kinh nghiệm,ủa mà bạn ơi nếu mình nuôi vẹt non lên thì khi nó lớn mình cắt cánh có cần che luôn ko(vì nó quen mình rùi mà )

9. kikahary

kikahary Thành viên Mới

sao lại có người quãng cáo ỡ đây nhĩ b-) . del bài + khóa nick >:D<

10. ong cham chich

ong cham chich Thành viên Mới

nói như em thì mấy cha nội chơi chim săn mồi suốt cả đời kg đc đối mặt với con chim săn của họ rồi, tiếc thật.:bz
    a có trùm khăn khi đeo xích, nhưng đó là a làm một mình thì làm vậy cho nó đỡ cắn :((, còn cắt cánh thì: một tay kéo cánh, chân đạp cánh còn lại, tay kia cầm kéo và bụp, đó là cắt, còn tỉa cánh thì khỏi luôn, đạp cánh kia, cầm cánh này và từ từ dùng dao mổ vuốt dọc sợi lông nó, nhưng....a vẫn ép nó dạn ng đc mà :))

Last edited by a moderator: 23/12/12
  11. binpro776

binpro776 Thành viên Mới

ép nó dạn người sao anh,cho bí quyết đi anh

12. hthanh

hthanh Thành viên Mới

Đi làm việc đọc mấy bài này muốn bỏ làm chạy về nhà để cắt cánh vẹt quá. Cháu cũng vừa mua được 1 con vẹt ngực hồng 2 ngày nay. Nó cứ sợ người không biết là ra làm sao. Mỗi lần đến gần nó đều không dám thở kẻo nó sợ. Nó ăn ngô, ăn ổi, ăn chuối rất giỏi, không thấy ăn kê, ăn thóc.. Bác chủ thớt thuần được đến đâu rồi thỉnh thoảng vào Update cho cháu biết với nhé..

13. nambicyty

nambicyty Thành viên Mới

thuần vẹt 1 tháng là thoải mái kể cả các bé cao tuổi.các bác sms 0985597742 các bác cư sms vào buổi tối em chia sẻ kinh nghiệm

14. craven27

craven27 Thành Viên

thấy cái clip em nó mới nhá cắn chủ thớt đã rụt tay lại, còn có vẻ chọc chọc nó nữa... =='vầy sao mà thuần đc

15. dungdangktct

dungdangktct Thành viên Mới

chủ thớt làm thế nó ko tợp mới là lạ :))

16. vaodem2013

vaodem2013 Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    KS xây dựng

Mình mới nuôi vẹt NH từ đầu tháng 4/2013, em đầu tiên lông ống nuôi đc 1 tuần thì die vì mấy hôm mua về thời tiết lạnh ko có nắng ăn uống linh tinh mất 3 hôm đầu sau đó ăn gạo sữa của dielag anpha mấy hôm nữa thì yếu quá die, em thứ 2 giai đoan tập bay rất dạn người sức khỏe tốt lông đẹp tuy nhiên một buổi sáng đẹp trời đậu trên tay ăn bột người nhà mở cửa ra ngoài thế là e bay theo hướng ánh sáng về vs thiên nhiên buồn mất mấy ngày hic. Em thứ 3 mới nuôi được 2 tuần e này đã tự ăn thóc tốt khỏe mạnh tuy nhiên chưa dạn người lắm, bình thường hay phá lồng (mình nuôi lồng vì nhà có 2 e mèo hic), lôi ra cắt cánh mình bị cắn khá đau để lại vết trên tay vì gần chẩy máu. Em nó mỏ đang chuyển mầu hơi xám đen phía đầu mỏ sau khi về vs mình 2 tuần thì xám tiếp phần mỏ gần mũi, mấy hôm mình lại cho tắm 1 lần. Không biết bao giờ mới thuần đc e này đang nghiên cứu cách thuần của các ae trên diễn đàn mà bận việc chưa có time chơi với e nó nhiều hic. AE có kinh nghiệm thuần hay giúp mình nhé, mình thích một chú vẹt thân thiện nếu mà nuôi được như chim bồ câu thì thích ( tập nói hay làm trò thì cũng thích nhưng chưa quan trọng bằng thân thiên thuần người :)

17. Roit

Roit Vịt Con

Nghề nghiệp:
    IT

Coi trong topic Tổng Hợp các bài viết hay dưới chữ kí mình, sẽ có nhiều thông tin hữu ích cho bạn

18. ong cham chich

ong cham chich Thành viên Mới

ùn đít e nó cho bà con mới chơi đọc.

19. thanghuyenphoto

thanghuyenphoto Thành viên Mới

Anh Em cho mình nhờ tẹo nhé, Cảm ơn mọi người trước !

Máy photocopy là một thiết bị sao chụp hiện đại , đòi hỏi người sử dụng phải thường xuyên chăm sóc như : vệ sinh . bảo dưỡng và đặc biệt cần phải định kỳ thay thế một số vật tư do hao mòn trong quá trình sử dụng Ví DỤ : Drum ( trống lấy hình ) gạt mực , bột từ , trục sấy , bộ phận nạp giấy ,... mà nhà sản xuất đã dự tính .Bên cạnh đó , máy Cần cung cấp mực thường xuyên để hoạt động . tất cả các vấn đề trên khi phát sinh đều có chi phí , làm cho việt quảng lý máy trở nên phức tạp , giảm hiệu quả , mất thời gian...

Cho thuê máy photocopy là Bên cho thuê sẽ cung cấp một sản phẩm đó là máy photocopy cho bên muốn thuê sở hữu sản phẩm đó trong suốt quá trình thuê máy. Tất các các vấn đề như:” Đầu tư máy ban đầu, mực tiêu hao,vật tư tiêu hao khác trong quá trình sử dụng sẽ do bên B cung cấp và quản lý, khi máy có sự cố, bên cho thuê sẽ có trách nhiệm kỹ thuật.<bên thuê máy không phải lo lắng vấn đề đó>.Bên thuê máy chỉ bỏ chi phí thuê hàng tháng, cùng trách nhiệm bảo quản máy thuê mà không phải lo lắng bất kể chi phí nào

Hãy để việc đó cho chúng tôi, Cty Thanghuyenphoto nhận sửa chữa máy photocopy chuyên nghiệp cho tất cả các sản phẩm máy photocopy: Máy photocopy Ricoh, Máy Photocopy Sharp, Máy Photocopy Xerox, Máy Photocopy Canon, Máy Photocopy Toshiba, …Ngoài ra chúng tôi còn nhận ký hợp đồng bảo trì máy photocopy theo nhu cầu của khách hàng. Từ bảo trì đến sửa chữa trọn gói

LH: 043 9903438 – Hotline: 0944989188

Web: http://thanghuyenphoto.com

Page: www.facebook.com/thanghuyenphotocopy

Tất cả ảnh up lên :

20. hán văn khánh

hán văn khánh Thành Viên

Vẹt nó cắn mình đọc trên mạng là cố gắng chịu đau cho nó cắn rồi sau nó xẽ ko cắn nữa mình làm thử giờ thì em nó đã ngoan hơn ko cắn nữa
    Mấy lần chảy nước mắt vì em nó cắn

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé