Vẹt ăn ớt phải chăng là món ăn sở thích?

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi Vẹt- Niềm Vui Còn Lại, 10/3/17.

1. Vẹt- Niềm Vui Còn Lại

Vẹt- Niềm Vui Còn Lại Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Thiết kế
    Xin chào ACE yêu Vẹt!

Vẹt ( DoonNan) nhà em được 2 tháng tuổi rất có thích ăn món mới, Pé đang ăn bột nhưng đưa bắp non là mê tít... đưa rau cũng ăn, đậu phộng cũng quất, hạt thóc,...cả bim bim cũng ăn hehe...bây giờ Pé gặp ớt thèm ăn lắm nên em cho ăn thử DoonNan ăn 1 cách ngọt ngào em nhìn mà xót. Cứ nghĩ không biết Pé ăn có cay không? Có nóng không? Có đau bao tử không? Mà Pé cạ cái mở đỏ lên mặt thấy nóng rát rát. ACE cho em ý kiến. Pé ưa kêu ka két két tiếng kêu lớn và rõ lắm, hôm trước em dạy nói" Có Khách" lâu lâu nghe Pé la " có kách, có kách" khe khẽ vì em để Pé đậu trên vai nên nghe được và ưa hả cái mỏ ra cái đầu chòm chòm về phía trước cái lưỡi le le... Không biết đó là hiện tượng sắp biết nói hay sao ạ? Từ khi bay lạc và được trở về với em Pé luôn đi với em như hình với bóng. Không thấy em là dảo dảo đi vào bếp tìm em và trèo lên bàn chân đòi đứng trên vai( đã cắt cánh). Em kêu DoonNan ơi! DoonNan! Là lên tiếng kêu kẹt kẹt rất lớn. Làm sao yêu Pé quá đi hihihi I LOVE DOONNAN!

2. Vẹt- Niềm Vui Còn Lại

Nghề nghiệp:
    Thiết kế
    Hay za cái tên trộm ngày thật đáng ghét. Tiếc cho bạn thương cho mấy Pé phải xa chủ... huhu. Mình mới vừa tìm lại dc pé Vẹt lúc mất mình thơ thẩn xót xa tìm nó trong vô vọng nhưng trời thương mình tìm dc lại. Chúc b may mắn và tìm pet để yêu thương b nhé. Cảm ơn bạn đã góp ý.

3. Ha Duy Tan

Ha Duy Tan Thành viên Mới

Bạn cho mình hỏi,mình củng có 1 bé ngực hồng,10 ngày nữa là đúng 1 tháng tuổi,bé vẫn chưa ra hết lông,nhưng mấy ngày nay bé cứ cắn hết cái này tới cái kia,có lúc còn tự đưa chân lên miệng cắn nữa,ko biết có phải bé mún gặm gạp cái dì đó ko? Hay là bé mún tự ăn,mặc dù mình đút bột bé vẫn ăn như bt

4. Vẹt- Niềm Vui Còn Lại

Nghề nghiệp:
    Thiết kế
    Hi bạn! vẹt thường cắn phá nhưng không cắn vào chân hay tự bức lông( còn nhỏ đôi lúc rỉa lông chứ ko bức sạch lông đâu.
    Trường hợp của bạn mình đã đọc trên báo mạng là Bé bị Stress căng thẳng...nên vậy. Bạn hãy tự làm đồ chơi hay mua tùy ý vì 1 ngày dài 24 tiếng: ăn và ngủ trong lồng rất nhàm chán theo mình biết. Nếu chim ngoài tự nhiên thì 24h sẽ chia làm 3 phần thời gian : 2 phần là bay tìm kiếm mồi và 1 phần thời gian còn lại là ăn nghỉ, và chăm con cho nên bạn hãy tìm đồ chơi cho Bé lục lạc. con vật nhỏ bằng gỗ, nhựa tốt..cho Bé đùa giỡn.
    Trường hợp khác là do bạn ko vệ sinh sạch cho bé, lấy nước âm ấm cho 1 ít muối sạch và sữa tắm ngâm chân bé và rửa sạch nhớ lau khô nhé, Bạn nuôi thả rong, nhốt lồng hay xích Bé ? Mình thích thả rong và nhớ cắt cánh vì thả ra như vậy bé thoải mái hơn nhất là xem mình như bố mẹ bé vậy. Chúc bạn thành công. Hết bệnh.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé