Vài tâm sự nhỏ gửi đến anh em FC

Thảo luận trong 'Chia Sẻ Đam Mê Chơi Chim' bắt đầu bởi NickPOO, 8/3/11.

1. le_nam

le_nam Thành viên Mới

Ðề: Vài tâm sự nhỏ gửi đến anh em FC

xin lỗi!!có lẽ mình sai!!!mình sẽ không ý kiến gì trong bất cứ topic nào bắt đầu từ nick!!chúc bạn nick vui, hạnh phúc, thành đạt!!có duyên sẽ gặp lại!!!

2. thanhtronghp

thanhtronghp Thành viên Mới

Các bác mỗi người một câu ,tự nhiên câu chuyện sang một hướng khác, Bác nào cũng bảo muốn góp ý để 4f fc up . nhưng ai cũng chấp nhặt câu nói của nhau . theo em nghĩ ,tuy bác nào cũng có 1 vài ý đúng nhưng bác nào cũng có cái sai . Đây là 4r ae nên nói chuyện thẳng thắn nhưng đừng đá xoáy nhau , hay chửi nhau , Mỗi người có 1 quan điểm riêng ,nhưng hãy đọc và xem người mình muốn nói là ai , rồi chắt lọc lấy cái mà người ta chung ý với mình , xem tốt hay không , còn những cái mà không hợp với mình thì ko nên để ý , ... chứ mỗi ngưới một câu thế này chỉ làm 4r nóng lên kiểu chợ búa thôi .

3. le_nam

le_nam Thành viên Mới

kết bạn lắm!!!vote cho bạn nhé!^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

4. TinhBuon_QN

TinhBuon_QN Thành viên Mới

Trời đang lạnh nóng nóng tí cũng hay. nhưng mà đừng nóng quá thành phát sốt đấy :p

5. NickPOO

NickPOO Thành viên Mới

Nick cũng ko mong gì ngoài điều này ! Nước sông ko phạm nước giếng đi nhé , việc ai người đó làm đi , chúc bạn luôn vui vẻ và thành đạt trong cuộc sống. chào

@ all anh em FC :

Từ sau bài này mọi việc trên ko nhắc đến nữa, chúng ta tập trung vào việc chính đi nhé !!

6. battepkhoca

battepkhoca Thành viên Mới

thân Nick ae thiếu đi một thành viên nhiệt huyết, nhiệt tình thật buồn đó, thôi thì trong đời các cụ đã bẩu thứ nhất cuới vợ thứ nhì xây nhà chọn chim ấy nhầm chọn trâu, cố giữ lửa nhé để hòm hòm mọi việc ta lại chơi vẫn ok mà, thân

7. khuyenhanoi

khuyenhanoi Thành viên Mới

mình nói nhỏ nhỏ thôi là hiểu hết mà có gì đâu mà căng thẳng .Thôi chúc ae trên diễn đàn vui vẻ

8. ducminhtinh

ducminhtinh Thành viên Mới

bình tĩnh và hít thở sâu trước mỗi con chử gõ lên màn hình, có lẻ các bạn sẽ tránh đc những cú đá xoáy ngoài ý muốn! Thân.
    @le_nam: còn nhớ những gì đã nói với nhau kg, biết thôi đừng có nói, xe nào cũng có động cơ, xe tải và xe du lịch xe nào cũng chạy bon bon trên đg thôi(!), quan trọng là mình lái hay mình phụ lái, cái đó mới quyết định con đg đi của mình. Nói thế chắc đã hiểu đúng chưa nào!

9. Raptor

Raptor Thành viên Mới

Một lần nữa Rap ủng hộ Nick , đàn ông phải phấn đấu công danh sự nghiệp trên hết ! Thú vui , đam mê cũng không thể thiếu nhưng xếp sau :) . Mỗi lúc làm về mệt mỏi , căng thẳng lại được vui vẻ với chim cảnh chẳng thú vị lắm sao , còn giảm stress được nữa chứ :) .
    Thời gian trôi nhanh lắm , ngoảnh đi ngoảnh lại đến tuổi Băm ngay :) nên cố gắng tích góp cho mình được một số thứ nhất định còn vợ con nữa :D . Rap cũng phải hy sinh 1/2 thú vui chim cảnh để tập trung vào công việc tốt hơn !
    Nhìn lại ae thân thiết từ thời nối khố giờ đã vợ con đuề huề , vài thằng còn tậu được xe hơi mua được đất đai , sổ đỏ đứng tên mà mình thua nó nhiều quá :( . Thôi đành cố gắng vậy chứ sao , cũng Băm rồi :D .
    Chúc Nick thành công và nhớ 3 điều Rap tặng nick lần trước chứ ? :) . Phấn đấu hết mình rồi khi nhìn lại thành quả cũng không đến nỗi nào đâu !!! Lúc đó chỉ sợ không đủ sức mà nuôi 1 vườn đầy chim ấy chứ :D

10. NickPOO

NickPOO Thành viên Mới

hihi :D:D trên tinh thần dù có chơi đc hay ko hơi đc thì nơi đây vẫn là nơi giao lưu vui vẻ của Nick sau ngày làm việc, nên nếu nói rời xa thì chắc là ...........xa lắm mới rời :)):))
    Tuy ko còn đc chơi nữa nhưng mỗi khi nhìn anh em chơi mình cũng cảm thấy vui rất nhiều , Như Nick đã nói, mong là anh em hãy cố gắng người góp 1 ít công sức cũng như kiến thức để FC VN ngày 1 đi lên, đừng đi theo vết xe đổ mà Club FC của nhóm master heeroyun ngày trước là tốt rồi :D

To : Rap
    3 điều đó cái đáng nhớ nhất là cái áo mưa đấy Rap àh :)):))

11. dong_phuong

dong_phuong Thành Viên

ôi một FC nhiệt tình nữa đã ra đi , FC ngày mai sẽ ra sao đây ,hy vọng bạn thường xuyên ghé diễn đàn cùng AE thảo luận để FCVN ngày một phát triển hơn

12. NickPOO

NickPOO Thành viên Mới

:|Hix ........Đi đâu mà đi , chỉ là ko nuôi nữa thôi ,ngoài ra Nick vẫn tham gia thảo luận cùng anh em FC :D

13. hungbv

hungbv Thành viên Mới

" đó ko phải KO có lí, nó KHÁ đúng và KHÁ có lí,CHẮC LÀ KO CẦN CHỈNH RỒI........... ĐỪNG ĐỂ FC TAN RÃ CHỈ VÌ CÓ MỘT VÀI NGƯỜI KO HIỂU CHUYỆN. ý của anh nick ở đây sâu xa quá thằng em ít học nên ko hiểu nổi, có gì anh nói dõ ra cho chim của em còn đón dc gió lấy đà mà bay lên chứ.
    nick đang làm cái gì thì có nick biết, trời biết, đất biết còn em thì chịu, em chỉ biết nick đang tạo ra những nụ cười cực kì duyên dáng trên diễn đàn và tạo niềm vui cho mọi người và làm sôi động diễ đàn cũng như phong trào FC, rất cảm ơn anh vì những nụ cười, một nụ cười bằng 10 thang thuốc bổ mà
    Hưng đã chứng kiến dc những phong trào chơi fc ở Việt Nam ngay từ đầu, thấy nó sôi động dồi tan dã, sôi động dồi tan dã như một chu kì, và đang dc chứng kiến một phong trào thứ 3, ko biết nó sẽ đi về đâu, rất mong nó sẽ phát huy tốt hết tác dụng của mình và ko tan vỡ như những lần trước và phát triển mạnh theo sự chỉ dẫn và cầm cờ rtieen phong của anh Nick

Last edited by a moderator: 9/3/11
  14. NickPOO

NickPOO Thành viên Mới

Anh ko có ý gì sâu xa đâu Hưng àh !! em đọc sao nghĩ vậy là chuẩn rồi , vì nó ko có ngụ ý gì khác hết :)):))
    Về vấn đề tan rã hay trường tồn thì phải đợi thời gian trả lời rồi :) Anh ko nghĩ ngợi gì nhiều hết , chỉ cần mình đóng góp đc cho anh em cùng đam mê những gì mình có thể vậy là đc rồi . Ngoài ra anh cũng ko cần gì cả hihihi!
    PS/ Cảm ơn những lời nhận xét em dành cho anh :)

15. hungbv

hungbv Thành viên Mới

em đọc sao nghĩ vậy là chuẩn dồi à, uk vậy là em hiểu dồi, em chỉ sợ em ít học quá mà lại ngix sai những gì anh TÂM HUYẾT thì chết, vậy alf anh em mình lại dễ xa nhau lắm đấy, khựa khựa khựa:)):))

16. NickPOO

NickPOO Thành viên Mới

Theo anh thấy tình hình này FC VN chúng ta cần 1 nơi đứng ra bảo lãnh, chứ cứ ngồi chơi khơi khơi như vầy thì đây cũng ko phải là 1 cách tốt . Ko biết có ai đồng ý việc đứng ra bảo lãnh Club này của anh em ta ko nữa !!!

17. hungbv

hungbv Thành viên Mới

bây giờ ngeef chơi chưa phất triển, chúng ta chưa làm dc cái gì thì làm gì có ai đứng ra bảo lãnh cho chúng ta, anh nói đúng càn thiét phải có người bảo lãnh nhưng bây giờ thì chắc ko có ai đứng ra bảo lãnh cho chúng ta đâu, nếu bây giờ muốn bảo lãnh thì chỉ có ra mấy cái nhà hàng hoặc sàn mà thuê bảo kê thôi

18. battepkhoca

battepkhoca Thành viên Mới

batt thấy falconry vn chưa mở đươc trang nao cả mà ae chém nhau ác qúa ah, những gì chúng ta chơi cũng chỉ là học và làm theo các bạn quốc tế ( nói ngắn là ae ta chỉ việc bắt trước những gì falconry thế giới đã làm cách đây một đống niên) chỉ việc chơi, học và làm theo bạn bè quốc tế thôi chứ có phải phát minh hay sáng tạo gì nữa đâu, may chăng cũng có chút biến tấu để falconry về Việt Nam có bản sắc dân tộc, thêm thắt ít để không bị hoà tan thôi, bản thân Batt cũng chỉ là người bắt trươc, cóp nhặt mọi thứ chơi và học làm theo thôi cũng thấy quá đủ, không cần phải sáng tạo gì ghê gớm cả
    Batt thấy đa số nhưng kiến thức và kịnh nghiệm trên các diễn đàn nói về chim săn nói chung va falconry nói riêng ( kể cả mấy bài báo, goi tên loại chim còn không đúng, cắt thì là đại bàng, đại bàng thì là cú) đều được dịch hoặc đọc tham khảo từ các diễn đàn quốc tế, còn kiến thức của cá nhân tự nghiên cứu, trải nghiệm qua quá trình chơi falc có nhưng ít,
    Đối với Batt đây chỉ là cuộc chơi vui, thoả mãn cái gọi là đam mê, sở thích, cũng có số ít thì chơi vì kinh tế,(mong sao số này ít ít đến khi ko cÓ càng hay)
    BỞI VẬY MONG SAO AE CHƠI THẬT VUI, CÒN CÁI GỌI LÀ FALCONRY VIỆT NAM CÓ THÀNH VÀ PHÁT TRIỂN HAY KHÔNG THI KỆ, AE TA CỨ ĐAM MÊ VÀ CHƠI THÀNH CÔNG RỒI TỰ NÓ SẼ ĐẾN THÔI MÀ
    thân có vài nhời, trân trọng

Last edited by a moderator: 10/3/11
  19. NickPOO

NickPOO Thành viên Mới

Mỗi người có 1 cái lý 1 suy nghĩ !! Anh Batt nói thì em nghe nhưng trên phương diện nếu để đồng tình thì em cũng chưa đồng tình lắm :) Em luôn hy vọng có ngày anh em Fc chúng ta có đc 1 buổi offline thật sự dành cho FC . Trên tay mỗi member 1 chú chim yêu quý ! Cùng nhau trao đổi cùng nhau tham khảo , cùng nhau off , mà ko lo sợ vấn đề CA ghé hỏi :)
    Đây chỉ là vài suy nghỉ của riêng em thui . Thân

20. ducminhtinh

ducminhtinh Thành viên Mới

@batt...: nój hay lắm, trong khi còn chập chững bắt chước và thêm thắt những gì cần thiết cho nghề chơi, chúng ta cũng chỉ là những thằng nhox cầm đèn chạy trước ô tô, chỉ may mắn kg vấp ngã rồi bị ô tô nó nghiền nát là tốt rồi, hãy dẹp đi những mơ mộng về FCV có chứng thực, chuyện đó hãy để 10 hay 20 năm nữa thì hãy nghĩ đến nếu ta bắt chước tốt những Fc nc ngoài đã

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé