Vài lời góp ý

Thảo luận trong 'Thông Lồng - Anh Em Nên Đọc' bắt đầu bởi chaomaohanoi, 31/12/13.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. chaomaohanoi

chaomaohanoi Thành viên Mới

Vào mục thông lồng đọc mà thấy toàn những chuyện lừa đảo với nhau cung thật là buồn, nên mình gửi 1 bài viết khuyên những anh em ở xa ( ko xem trực tiếp đươc) là ko nên xem chim qua clip và hình ảnh. Thật ra nó lấy hình và clip chim hay và đẹp o đâu đó quay vào điện thoại nó rồi nó đăng lên nói là chim mình rồi rao bán, đến khi đi gửi thì lại gửi những con ko ra gì. Vì Vậy những anh em ở xa nếu muốn mua thì chỉ có những người anh em thân thuộc, hoặc bà con họ hàng gì biết chút ít về chim cò thì qua xem hộ được thì mua , ko thì thôi. Đừng để người khác lợi niềm đam mê chim cò của mình mà kiếm được mấy đồng tiền bẩn ấy. Còn các bác cứ mê muội cả tin thì cũng đừng trách móc ai oán than làm gì cả. Vì vậy tự rút ra kinh nghiệm cho bản thân. Thân!

2. PHUNGDU1982

PHUNGDU1982 Thương gia

Ðề: Vài lời góp ý

Cũng có rất nhiều loại người bác ạ. 1 số rất đểu giả , 1 số cũng buôn bán rất tốt. Tôi nói vậy vì cũng bị nhiều thương gia lừa và cũng bị nhiều người mua lừa lắm rồi. Nhưng vẫn buôn bán bình thường vì mình tin vào luật nhân quả. Tìm thương gia uy tín giao dịch, tìm khách hàng hiểu biết uy tín mà bán. Chỉ vậy thôi là đủ

3. Lãng Tử HN

Lãng Tử HN Thương gia

Bác quả là cẩn thận. Nhưng không thừa.
    Như em hót tất, khách thượng vàng hạ cám sểnh bác nào chén luôn bác đấy :))

Bán thì ai cũng bán được. Nhưng bảo hành và chăm sóc khách hàng sau bán hàng thì ít người làm được. Khách hàng thoải mái tư tưởng khi mua, yên tâm vì chế độ bảo hành nhiệt, dù khách khó tính nhất cũng phải yêu em thôi ah.

Các bác không tin hả, thử giao lưu với em 1 lần, lần sau không giao lưu lần nữa ....em chiém :))

4. kamansec

kamansec Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Nhặt lá - Đá ống bơ

Đấy là bác ở Hà Nội, nhiều người bán lắm kẻ mua, chứ nói như bác thì những người ở tỉnh lẻ như em lại mới tham gia diễn đàn thì bán cho ai đây, hehe. Nói cho cùng nếu bị lừa thì cũng tại người mua không tìm hiểu về người bán kỹ, ví như bác muốn mua mà chẳng biết người bán là ai buôn bán thế nào thì bác search cái tên, hoặc địa chỉ, hoặc số điện thoại đã dính lừa đảo chưa, có dính vụ rùm beng nào không ít ra cũng yên tâm hơn phần nào. Đôi lời của em các bác chém nhẹ :D!
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Bác này chuẩn quá, trước đây em chơi bên diễn đàn điện thoại cổ cũng thấy lắm vụ kiện, cuối cùng làm cho ra lẽ thì là do người mua, một là chưa có kinh nghiệm hai là đã sai còn chém gió vu oan, cũng chả hiếm :))!

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công