tuonglan26_3 buôn bán chim lừa đảo quỵt tiền

Thảo luận trong 'Thông Lồng - Anh Em Nên Đọc' bắt đầu bởi DtBac, 8/11/12.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. ong cham chich

ong cham chich Thành viên Mới

Ðề: tuonglan26_3 buôn bán chim lừa đảo quỵt tiền

đã có câu trả lời của tuonglan....., chờ cụ chủ vào đối chất.............

2. tuonglan26_3

tuonglan26_3 Thương gia

tôi nói có sách mách có chứng đó nhé.ko tin thì cứ đt hỏi tuan_113 01655555000 đi.ông ý là ng miền bắc và chả có họ hàng gì với tôi cả nên anh e ko CẦN phải ném đá tập thể.T ÔNG TUÂN_113 Ở TÔI CÒN NHIỀU GÁP MẤY LẦN DTBAC.TÔI SẼ KO THANH MINH GÌ Ở ĐÂY.
    NẾU ĐTBAC LÀ NG CÓ VHOAS THÌ SAU KHI NẾU NHẬN ĐC T SẼ MỞ TOPIC MỚI XLOOIX TÔI.CÒN NẾU KO XLOI THÌ CŨNG KO SAO VÌ TÔI TIN LUẬT :"NHÂN QUẢ"

Last edited by a moderator: 8/11/12
  3. DtBac

DtBac Thành Viên

Tài khoản ngân hàng của DtBac thì có thêm hay bớt 1 xu thì ngay lập tức là có sms về điện thoại ngay. DtBac cũng hay nhận dc tiền chuyển vào từ ngân hàng nông nghiệp thường thì chỉ mất 1 đến 2 tiếng là cùng. Còn thật sự từ thứ 2 đến giờ không thấy tiền đâu cũng bức xúc lắm rồi. ok vừa nhận dc sms của tuonglan26_3 qua điện thoại chẳng muốn sms lại nữa nói luôn trên này cho nhanh và gọn. OK mai hy vọng là mai anh nhận dc tiền em gửi. Nếu mai anh nhận được topic này xin xóa và anh sẽ lập topic khác ở đây để nói lời xin lỗi em. ok quyết định vậy đi.

4. xiaolin

xiaolin Thương gia

Nghề nghiệp:
    Anything you think :D

vậy hỡ bác.....xin lỗi bác chứ...Mẹ của em chuyển khoản cho em cũng từ ngân hàng Agribank mà Mẹ của em ở trong SG còn em ở ngoài HN chuyển từ 15h ngày 6 - 11 - 2012 chỉ sau 2h tức là 17h cùng ngày em đã nhận đc tin nhắn từ ngân hàng là TK của em đc cộng thêm ......VND rồi bác....vậy phải chăng ngân hàng của bác bị lỗi...Nếu bác có thể đăng nhập vào Ebanking của Agribank chụp lại hình mục giao dịch gửi lên đây xem bác chuyển khoản vào lúc nào...Bác nói là Nói có sách mách có chứng mà :(

5. hungdv

hungdv Thành viên Mới

Hi all,

Mình ở Hưng Yên, bắt của Lân 2 em Huế( 1 Nam Đông + 1 PS) ngày 18/10.
    chuyển tiền trước ngày 16/10.
    Nhưng không gặp vấn đề như bác DtBac.
    Chim ra đến Hưng Yên,khỏe đến nay 2 em đều ra giọng thái độ tốt.
    Đè hết 3 em Bắc thuộc.
    Dù là giao dịch với Lân 1 lần,nhưng thấy cũng đàng hoàng.

Mong các bác hết sức bình tĩnh.chớ vội vì ít tiền mà anh em mất tình cảm thì không nên.
    Hùng: 0903.442.752,32T.

6. tienzin

tienzin Thành viên Mới

Ko đọc đc từ đầu nhưng nghe thấy tuonglan là chán rồi minh mua 2 em yêu cầu củ to mào lân 1 em 600k va 1 e 1000 khi gửi chim ra e 600 kêu mào lân nhưng mào đang ra tới lúc ra hết vẫn ko lân gì cả. E 1000 kêu mộc dở mới rụng đuôi do sơ ý bắt và có chấm mơ trắng trên lưng nhưng mơ với mận đấy tính làm gì đến lúc ra đuôi mới biết e nó phá vĩ và nám nóc lồng lộn, lúc đầu có nt cho tuonglan kêu đổi nhưng tuonglan kêu gửi đi gửi lại mất công sẽ gửi con khác và tính rẻ đi chút cũng định bắt con khác nhưng nghĩ lại ra rồi lại ko ra hồn gì mất cái công đi lấy và lại mua con khác với giá rẻ hơn đến bg nên thôi

7. tuan_113

tuan_113 Đang Nghỉ Mát

Em xin góp ý với bác dtbac là tiền có 2t bác làm to chuyện làm gì, có gì thì cứ nt vào inbox hoặc gọi điện nói chuyện thẳng với bác Lân ai lại lên đây làm giảm úy tín của bác ý, bác Lân còn nợ em gần 10t em còn chẳng lo, bạn em mở cửa hàng chim còn nợ tiền của bác Lân còn chẳng phải lăn tăn. em nghi có 2t thì chắc là Bác Lân sẽ giải quyết ổn thỏa thôi. Bác ko phải lo đâu nếu bác Lân ko trả đủ thì bác cứ alo em chắc chắn em sẽ đưa tiền trả đủ bác vì bạn em mở cửa hàng chim vẫn còn nợ của bác Lân mà

8. nhocnhoc

nhocnhoc Thành viên Mới

Sao các bạn cả tin người vậy, mong rằng anh em cùng đam mê hay tìm những địa chỉ sáng suốt cho mình. Mình cũng đã mấy lần vô top bán chim của cậu ta, mình ko muốn nói xấu người khác vì ai cũng phải làm ăn, nhưng hôm nay mình vô thấy vậy mình vào nói cho anh em cùng biết và cảnh giác hơn thôi.

9. ChaomaoHn

ChaomaoHn Thương gia

đơn giản nhất là bây giờ chụp ảnh giấy chuyển tiền lên là ae hiểu nhau...
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Trưa thứ 2 ngày 05 tháng 11 DtBac có nt hỏi thì dc câu trả lời của tuonglan26_3 trả lời rằng : Đã chuyển 1tr5 và tài khoản của anh từ ngân hàng nông nghiệp và trừ 500k xem như tiền anh chửi tôi trên topic bấy giờ
    >>> đọc xong có tí buồn cười, bây giờ xúc phạm danh dự cũng mất tiền, mà danh dự lại = 500k

10. nhocnhoc

nhocnhoc Thành viên Mới

Bạn nói rất đúng đấy, []bây giờ up luôn giấy chuyển tiền lên là ok nếu giờ không up được ảnh giấy chuyển tiền thì có nghĩa là nói sai[/COLOR]. Danh dự chỉ đáng 500k thôi sao lân. Mang tiếng anh em huế quá đấy.
    Mạn phép hỏi bác xem bác mua 2 em đó bác mua bao nhiêu tiền.Bác mua chim Khe cáy Huế hay chim DaKrong Quảng Trị vậy, nếu là KHe cáy thì vẫn còn hên cho bác đấy. Anh em mua chim lên tìm hiểu rõ về chim huế nhé. Nếu bác nào có dịp vô huế thì inbox cho em em sẽ dẫn các bác đi xem bẫy chim và mua chim nhé. Mình nói vậy chắc tuonglan26_3 cũng thừa hiểu và thừa biết mình hiểu về huế và những anh em chơi chim huế đến đâu đúng không.[/COLOR]

Last edited by a moderator: 8/11/12
  11. minhquan

minhquan Thành viên Mới

Mà tại sao lại cứ lừa anh em chơi chim ở hà nội là sao ? mọi người đã vào tham gia diễn đàn này đều có một niềm đam mê chung vậy đừng vì đồng tiền mà làm cho sân chơi này mất hay bởi những vụ lừa đảo, Có mấy lời mong AE suy nghĩ...

12. ĐứcMinh

ĐứcMinh Thành viên Mới

Sao em dại thế nhỡ mai nó mới ra ngân hàng chuyển tiền em nhân dc thì em vẫn phải xin lỗi ah

Bác không đọc hết những gì DtBac viết ah. Đã nhắn tin gọi điện rồi còn khất lần khất lượt. Có 2tr thôi mà gần 1 tháng không trả.

Bản thân đã giao dich mua châu chấu của DtBac nhiều lần. Mỗi lần 5kg nhà ở tận Thái Bình . Bản thân mình nhận thấy DtBac là người rất dễ tính, cư xử đúng mực và có trách nhiêm.

13. chaomao

chaomao Thành Viên

nói đơn giản thôi nếu nó chuyển tiền thì bảo nó scan lên gửi ảnh cho ae xem, nếu chuẩn có dấu ngân hàng nông nghiệp, mình là người ngân hàng chuyển khoản khac hệ thống chậm nhất 12 giờ sau sẽ đến tk cá nhân khác còn cùng hệ thống 5-10 phút là có. còn đâu ông bảo mai tiền sẽ về tk bạn chủ topic nghe câu này chắc nịnh vậy hay sáng mai ra ngân hàng gửi để giữ sĩ diện và bắt chủ topic xl. việc tuong lan cho ai nợ 10t đéo ai quan tâm cí thật hay giả ae ở đây quan tâm cậu nợ người ta 2t 1 tháng đéo giả con ra cáu giọng họ chửi mày trừ tiền 500k dm sao mày tử tế đéo ai chửi mày nếu mày đã tốt đẹp thì người ta đéo phải lạp topic này. mày con dở giọng vì cái danh dự mà trừ tiền 500k.

14. ĐứcMinh

ĐứcMinh Thành viên Mới

Hì vừa chú ý DtBac xong. Thôi ông tuonglan26_3 chụp cái ảnh giấy chuyển tiền ngày thứ 2 lên xem nào. Dừng nói ông không biết post ảnh nhé ! Còn sự viêc mai DtBac có nhân dc tiền thì chắc gì tiền dó dã dc chuyển từ hôm thứ 2 ??? Hay là vì cái topic nay mới chuyển tiền ý !!

15. tubeu83

tubeu83 Thành viên Mới

toi xin gop y voi 2 anh the nay. thu nhat mua ban uy tin ma gui chim tat loi thi nguoi ban chim ko ra ji. thu 2 tien nong cu hen het hom nay den hom khac cam tien cua nguoi ta ma ko hen 1 ngay co dinh. dinh co quay . tien de danh lo. xit thi lam ji co tien ma tra thi cung chang ra ji. thu 3 anh nao noi co 2 trieu lam ji phai to tac> tien day cac bac a. co phai giay dau. ma noi chuyen vai dong bac o day.anh em toi chi co tien mua chim re thoi. nhung dung co ma lam tro lua dao nhu the mat quan diem. .an khong an hong tien cua nguoi ta. lieu co nuot ngon ko. dung sai the nao thi toi hieu. choi chim la niem dam me, nhung ma phai biet xay dung cho 1 cai dien dan trong sach. de anh em hoc hoi va giao luu.chu dau phai de lua loc nhau . chui mang roi nem da nhau o day. moi nguoi co 1 ti y thuc minh tin la tat ca moi nguoi se cung doan ket de xay dung dien dan ngay 1 to lon hon vung manh hon. than anh em>

16. lohashill

lohashill Thương gia

em cũng là người bán chim,cũng đã từng mua chim kiểu đó.nói thật,là người đi mua kiểu đó.lúc chuyển tiền cũng coi như xanh chín với người bán,thậm chí xác định là coi như mất,nhờ trời,dù có tin tưởng đến mấy.nên làm ăn phải có lưong tâm,chim Phú thọ rẻ,khi em ship đi còn áy náy,chứ đừng nói con chim 2 tr.anh em chơi chim đâu phải ai cũng có đk đâu,chưa nói có người giấu vợ mua,hoc sinh,sv nhịn ăn,nhịn tiêu giấu bố mẹ góp tiền để mua.đừng vì đồng tiền mà làm mất đi vẻ đẹp của chim miền trong.ngừoi ta đi mua chim Huế chứ ko mua chim Quảng Trj,mua chim ko tật kỗi chứ ko phải chim ngoái lộn.nên có sao nói vậy,bán vậy và ăn vậy thôi....

17. huyan

huyan Thành Viên

dù là trên diễn đàn sau mỗi cái nix là một con người thật, một cách sống thật.đã lên đây. là để cùng chia sẻ niềm đam mê thú vui tao nhã. để kết nối tình bạn, tình ae. chia sẻ cùng nhau những chú chim hay chứ k phải để nừa nhau.
    qua đây cũng xin cám ơn những người tạo lên dd này từ ở đây tôi đã có những ng bạn tốt. những ng a tốt.
    mong cho dd ngày thêm vững mạnh.lấy dc lopngf tin thì khó mất lòng tin dễ lắm.

18. chaomao

chaomao Thành Viên

nếu muốn chuẩn không phải chỉnh xin ae hãy ngủ ngon hôm nay rồi mai sẽ rõ. chúc bé ngủ ngon hihi
    chúc cả nhà ngủ ngon
    chúc 2 bạn ngủ ngon.
    hết hồi 1. mong quý khán giả xem tập tiếp theo vào hồi...h ngày9/2012.
    thank cả nhà

19. chimtovodoi

chimtovodoi Thành Viên

ông này nói nghe khắm vãi..............

20. Jack Dam

Jack Dam Thành Viên

trước tiên tôi xin chia buồn cùng anh dtbac, như anh chia sẻ thì đúng ý tôi, tiền được làm từ mò hôi nước mắt, và AE chơi chim từ lòng đam mê..., nếu không nhận được tiền thì a cứ xem như xui thời mình chết 1 con chim hay thôi, hay là ngăn không cho thằng ku tý nhà anh ăn bim 1 tháng vậy thật ra cái thứ bim ấy ở Việt Nam sản xuất thì không sao, chứ mà Trung Quốc sản xuất em nghe đồn là đĩa đầy trong đó (mấy tháng trước nghe người Việt Nam mình bắt đĩa bán cho bên Truong Quốc rộn rã)
    còn vấn đề bác tuan_113 nói thế là không đúng rồi, sự thật thì anh dtbac đã llac qua đt với bác Lân nhiều rồi, nhưng vì thuơng lượng không thành công, buộc anh dtbac phải lên đây rao, nói chung 2000k thì nó không no đủ gì. nhưng vấn đề là lên đây để chia sẻ cho ae biết mà còn phòng tránh, nếu gặp 1 kẻ lừa đảo thì chả nhẻ để họ lừa hết người này đến người khác hay sao??? dụ mở cửa hàng chim là do quen biết và làm ăn dài, còn những người mua lẻ làm vậy thì mất tín quá.
    và 1 điều nữa nếu anh dtbac mà có nhận lại tiền thì theo em nghĩ cũng chẵn cần phải xin lỗi người ta, có lẻ có ai đó bị khủng bố giữ dội quá và sợ bị mất tín nên trả lại tiền thui. có thể sáng nay anh sẽ nhận được tiền, nhưng cũng đã quá muộn màng để nói rằng bác Lân không có hành vi lừa đảo... còn có người muốn một sự xin lỗi hoành tráng bằng một topic mới thì người đó phải chứng minh được mình vô tội = cách scan phiếu chuyển tiền post lên topic cho ae xem.
    xin chuyển lời qua anh Lân: đừng vì chút tiền mà làm nên vết nhơ cả đời. nó không đáng để anh đánh mất niềm tin với mọi người.
    cuối cũng xin lỗi chủ thớt vì tôi nói hơi nhiều, nếu có làm nhĩu topic thì mong bác thông cảm

Last edited by a moderator: 9/11/12

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công