tuonglan26_3 buôn bán chim lừa đảo quỵt tiền

Thảo luận trong 'Thông Lồng - Anh Em Nên Đọc' bắt đầu bởi DtBac, 8/11/12.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. DtBac

DtBac Thành Viên

Chào diễn đàn!! Lời đầu tiên DtBac gửi lời chúc sức khỏe đến toàn thể anh em diễn đàn chúc anh e càng ngày càng gắn bó với niềm đam mê của mình. Sau DtBac muốn trình bày một sự viêc như sau.

DtBac có đặt mua của tuonglan26_3 topic
    http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=35226&page=62
    một chú chim chào mào Huế tầm 2 năm lồng để chơi. Yêu cầu chim bóng bộ phải đẹp, giọng hay dài ngoằng và tât nhiên là không tật lỗi . Và dc tuonglan26_3 nói rằng : Anh yên tâm em sẽ gửi ra chú chim như anh yêu cầu, e làm ăn uy tín nếu chim có vấn đề gì anh cứ gửi lại cho em. Nghe thấy yên tâm và cuối cùng thỏa thuận mua một chú với giá 2tr và hẹn ngày gửi ra.

Thứ 7 ngày 13 ngày 13 tháng 10 năm 2012 DtBac có nhận dc chim do tuonglan26_3 gửi ra. Nhưng mọi viêc rắc rối bắt đầu từ đây. Chủ nhật 14 tháng 10 khoảng tầm hơn 6h tối thì DtBac đi làm về phát hiện ra chú chim mà tuonglan26_3 của mình có hiên tượng thi thoảng đứng một mình cái đầu nó cứ nhìn nhìn lên trên nóc lồng , nhẩy bám lên vanh lồng thì cổ nó quay mấy vòng 360 độ rồi cổ của nó gập ngược hẳn về đằng sau lưng. Không biết tuonglan26_3 và anh em diễn đàn gọi hiện tượng đó là gì nhưng đối với bản thân DtBac bằng kiến thức nông cạn khi bắt đầu chơi chim năm 1997 của mình gọi hiện tượng đó là : Chim bị ngoái. Khi đó có gọi điện lại cho tuonglan26_3 thông báo lại tình hình và được hướng dẫn là phải thả lồng vuông. Ok thì thả lông vuông nhưng quá buồn thả lồng vuông cũng chẳng khác gì. Buồn quá nhắn tin lai cho tuonglan26_3 nói cho gứi lại chim. ok chiều thứ 2 ngay 15 tháng 10 mang chim đi gửi trả lại cũng tính đổi lại chú khác vì trong ý nghĩ rất tin tưởng tuonglan dù gì cũng là người làm ăn lâu năm trên diễn đàn. Nhưng đúng đợt đó gia đình có việc bận nên DtBac có nt nói lại với tuonglan26_3 rằng : Thôi chim anh gửi lại em rồi còn 2tr anh gửi em, em cứ tính toán trừ chi phí hết bao nhiêu thì trừ còn bao nhiêu em gửi lại qua tài khoản cho anh xin lại. ok và sự việc tiếp tục chân dung bản chất của tuonglan26_3 là đây mời anh em đọc tiếp.

Gửi chim lại từ thứ 2 đến tận cuối tuần không thấy hồi âm lại tiền nhắn tin gọi điện thoại thì dc tuonglan26_3 nói hẹn cuối tuần sau. Thì ok cuối tuần sau. Cuối tuần sau cũng chắng thấy bóng dáng tiền đâu. Nhắn tin thì tuonglan26_3 nhắn lại là : Có mấy cái đồng sao anh lăn tăn thế ,mà anh nói khó nghe thế, anh yên tâm tiền của anh không mất đâu mà lo thứ 2 sẽ có tiền vào tài khoản. ok thì thứ 2. Thứ 2 thì cũng chẳng có tiền. Hôm sau lại gọi lại cho tuonglan26_3 thì dc hẹn cuối tuần và cuối tuần lại đến cũng chẳng thấy tiền đâu.

Sự việc cuối cùng là đây anh em chiu khó đọc tiếp này. Trưa thứ 2 ngày 05 tháng 11 DtBac có nt hỏi thì dc câu trả lời của tuonglan26_3 trả lời rằng : Đã chuyển 1tr5 và tài khoản của anh từ ngân hàng nông nghiệp và trừ 500k xem như tiền anh chửi tôi trên topic bấy giờ. ok trừ thì trừ nhận lại dc bằng đấy tiền là vui rồi. Và rồi thứ 3 thứ 4 mãi cũng chẳng thấy tiền vào tài khoản hỏi tuonglan26_3 thì dc nói rằng có khi tiền chậm. Hôm nay thứ 5 rồi kông thấy tiền đâu và có nhắn tin cho tuonglan26_3 và không dc hồi âm, gọi điện thoại có chuông xong rồi có âm báo máy bận. Thật sự DtBac không phải là trẻ con lên 3. Ngân hàng chuyển tiền mà 80 tiếng chưa chuyển dc vào tài khoản của DtBac. Đang không biết nhân viên ngân hàng có khi họ đạp xe đạp mang tiền từ Huế ra Bắc Ninh cho DtBac có khi cũng đến nơi rồi.

Kết luận ngắn gon thôi : DtBac đã bị tuonglan26_3 ăn quỵt mất tiền

Đôi lời gửi tuonglan26_3 : Anh nghĩ em buôn bán lâu trên này có uy tín và chính cái mồm em nói là em uy tín vậy uy tín của em ở đâu ??? Cái chuyện cỏn con mà gần 1 tháng không giải quyết dc. Em có nói với anh là số tiền đó cỏn con. Anh nói thật nó con con nhưng vì cái cỏn con đó mà anh biết dc bản chất lừa đảo của em. 2tr thì cũng là tiền mua bỉm cho con anh dùng trong 1 tháng em ăn của anh 2tr thôi coi như em ăn hết một tháng bỉm của con anh đi. Em có nói em làm ăn và giữ uy tin, để phúc cho con em. Phúc mà em để lại cho con em to quá nhỉ?????

Cuối cùng DtBac muốn nói : Không phải ai chơi chim cũng là người có điều kiện. Chơi chim đơn giản là vì đam mê. Anh em bỏ một đồng tiền ra mua chim cũng là một đồng mồ hôi nước mắt. Anh em có mua chim hay ship chim đi xa thì hãy rốt ra kinh nghiệm từ bài học của mình.
    Cảm ơn anh em đã đọc bài.

Last edited by a moderator: 8/11/12
  2. hoanganh3004

hoanganh3004 Thành viên Mới

Ðề: tuonglan26_3 buôn bán chim lừa đảo quỵt tiền

>:/ tuonglan26_3 vào đi.........:!!:!!:!!

3. xuantienqtkd

xuantienqtkd Thành viên Mới

Up lên cho sự công bằng, chính nghĩa

4. binthoi

binthoi Thành viên Mới

Chán, lại lừa đảo hay gì đây ? Em mà bắt chim xa thì cứ nhờ qua 1 ai đó ngoài Hà Nội mình. Có gì còn có chỗ mà tóm gáy :D Làm ăn xa giờ ít uy tín lắm bác à. Kinh tế khó khăn lừa đc ai thì lừa, ai bị lừa thì kêu tiếng cho ae tránh ;))

5. sirchinh

sirchinh Thành viên Mới

Tiền ai cũng quý, nhưng nếu đúng vậy thì danh dự bán rẻ quá

6. v_hoaiduc

v_hoaiduc Thương gia

tạo được uy tín mới khó chứ phá bỏ uy tín thì 5s.Bác tuonglan26_3 vào cho lời giải thích thỏa đáng.

7. binthoi

binthoi Thành viên Mới

Lên cái nữa cho bác bán chim vào trả lời thỏa đáng này

8. xiaolin

xiaolin Thương gia

Nghề nghiệp:
    Anything you think :D

Bác Tường Lan hay bác Tưởng Lăn có mà dám vào trả lời....Bác chủ thớt nhớ từng ngày thế kia cơ mà...vào mà cãi cận thận lại ăn cả đất xung quanh chứ không phải ăn bỉm của con bác chủ thớt đâu ấy anh em nhỷ

9. DtBac

DtBac Thành Viên

Cảm ơn anh em đã đọc. Thật sự mình đã hết kiên nhẫn rồi mới phải thế này. Tất cả những gì mình viết ra mình đã phải suy nghĩ rất kỹ. Đưa lên để anh em dc biết mà rút kinh nghiệm. Mai đi làm cả ngày hy vọng tối mai online sẽ nhận dc những dòng cm của tuonglan26_3

10. tusisontay

tusisontay Thành Viên

các bác thông cảm chú này chắc lô đề nhiều quá nên không có xiền trả thôi chứ không muốn ăn quỵt đâu ai ở đời sống với nhau còn lâu dài mà lại ăn quỵt 2trieu để là gì nhỉ. đúng khong các bác. hôm nào bác ấy mà chúng lô đền bác chủ gấp đôi cho mà nghe.hiii thôi upppppp cho bác tuonglan26_3 nhìn thấy mà trả tiền cho anh em

11. tdtd

tdtd Thành viên Mới

ÔI, mình đánh dấu bên bán của Tuonglan để có gì bắt chim, làm kiểu này thì ôi thôi....................

12. binthoi

binthoi Thành viên Mới

Đọc rõ lại mới thấy, hình như con bác chủ thớt sinh 19-12-2011 à. Bác tuonglan ăn hết 1 tháng bỉm cơ á, a xem lại đi chứ gần tuổi thì hết tầm 3 tháng bỉm chứ nhỉ. Hóng mãi chưa thấy ông kia vào giả cái lời. Lại ngồi rang châu chấu chờ rùi

13. eddy87

eddy87 Thành Viên Tích Cực

Nghề nghiệp:
    28

tuonglan vào để ,cho bác Tuấn còn giải quyết ;)) HOT đây,dạo này thấy dịu dịu đi vụ lừa đảo giờ lại rộ lên

14. DtBac

DtBac Thành Viên

Nhà mình 2 đứa bạn ah .

15. nhocnhoc

nhocnhoc Thành viên Mới

Mình không phải người ở huế những cũng đã từng sống ở huế 1 thời gian rất lâu, mình thấy cậu tuonglan26_3 này bán chim huế không chuẩn, mình không nói sấu người khác, và cũng không hề gìm hàng người ta làm gí. Các bạn lên nhớ, chim huế của tuonglan26_3 là toàn chim nhập ở DaKrong Quảng Trị về cứ bán là chim huế vì chim huế giờ rất ít, đó là sự thật, con anh em ở hà nội ai mua chim mộc huế trong đó ra bán mình cũng biết mấy người là có hàng chuẩn cái này bí mật nhé... Nếu bác nào muốn tư vấn về anh em bán chim huế chuẩn ở hà nội thì inbox mình mình bảo. Còn tươnglan26_3 buôn chim của ai thì mình cũng thừa biết có mình cũng không muốn nói ra chắc lân hiểu đúng không. Nếu thắc mắc mình là ai ở huế thì bạn có thể inbox cho mình nhé. Mình chỉ khuyên lân 1 câu là có sao nói vậy đừng có nói sai, làm anh em đam mê chim cứ mơ mông mua huế rẻ. Mình ở huế mua chim tậm nơi của anh em bẫy và để lại cho con đẹp cũng 700k đến 800k rồi, còn bình thường thì 600k nhé. Lừa những anh em hà nội và các tỉnh không biết thôi.

16. xiaolin

xiaolin Thương gia

Nghề nghiệp:

hình như bác TuongLan ngất luôn rồi...chắc Ăn LÔ BỈM của con bác chủ thớt nên ngất chăng????chả thấy sủi bọt gì cả....

17. Predators

Predators Thành viên Mới

hết mẹ nó tiền rồi,nên giở trò lừa đảo đây mà,dm tuonglan26_3 vào con mẹ nó đây đối chất đi,không bố thông lỗ đít mày bh.(xl các bác nếu em bức xúc quá không kiểm soát được hành vi,bản thân em cũng bị mất 4,5t vì gửi tiền ntn rồi)

18. tuonglan26_3

tuonglan26_3 Thương gia

Dạ vâng có em ạ.e cũng chưa đọc hết bài của DTBac viết.nhưng e đã bảo ck t cho bác ý rồi từ ngân hàng NN và PTNT.có thể sau 2 ngày t chưa tới vì bác ấy dùng BIDV.Bác ý lại bảo e ko nghe may hay lại quỵt t.nhưng hnay máy hết pin. NẾU MAI BÁC dtbac KTRA CÓ T TK THÌ DANH DỰ NÀY TÔI THỀ SẼ ĐÒI BÁC DTBAC PHAI XIN LỖI TÔI BẰNG 1 TOPIC TRÊN DIỄN DÀN.KO TÔI KO ĐỂ YÊN CHO ĐÂU.A E KO TIN CỨ LHEEJ TUAN_113 01655555000 THÌ SẼ RỎ .E GỬI TRẢ T ANH ẤY HÔM QUA 7/10/2012NHƯNG GIỜ ANH ẤY VẪN CHƯA NHẬN ĐC T.NẾU BÁC DTBAC DÁM ĐƯA CẢ VỢ CON GIA ĐINH RA ĐỂ THỀ BẢO TÔI CHƯA GỬI T THÌ ANH EM NÓI GÌ TÔI CŨNG CHỊU.

19. phuphan

phuphan Thành viên Mới

bữa thấy bác tuonglan rao trong này,thấy chim huế đẹp mà bán có 400k,định mua 1 đôi mà cứ sợ 2 nên thôi

20. xiaolin

xiaolin Thương gia

Nghề nghiệp:

chưa bao h mình thấy ngân hàng chuyển tiền chậm 80 tiếng...thanh minh cũng đến nản

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công