Từ thiện - Tặng chăn, màn, quần áo cho các cháu nhỏ và đồng bào Xã Ngàm Đăng Vài, Hà Giang

Thảo luận trong 'CLB Từ Thiện' bắt đầu bởi Hoamirung, 7/10/12.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. Hoamirung

Hoamirung Thành Viên

Chào toàn thể các bác,

Sau chuyến đi Hoàng Su Phì, Hà Giang trung tuần tháng 9 vừa qua. Trở về đồng bằng với tâm trạng buồn buồn vì phải chứng kiến cảnh người dân nơi đây, đặc biệt các cháu nhỏ của vùng sơn cước này.

Trước đây, dưới danh nghĩa hội Họa Mi Hà Đông, bọn em cũng đã từng có chương trình làm từ thiện tại Hà Giang, mọi việc đã được tiến hành tốt. Tuy nhiên, khoảng cách địa lý và điều kiện lúc đó ko cho phép nên bọn em đã phải gửi 5 thùng hàng quyên góp lên nhờ bác Tansuphi phát giúp.

Nay tận mắt được nhìn thấy cảnh sinh hoạt của bà con dân tộc nơi đây, đặc biệt là môi trường sống, học tập của các cháu nhỏ làm lòng em cảm thấy bùi ngùi và quyết tâm phải làm cái gì đó giúp đỡ các em nhỏ và đồng bào nơi đây.

Qua bàn bạc với BQT cùng bác Tansuphi, em chính thức lập thớt này kêu gọi toàn thể anh em chimcanhvn cùng chung tay giúp đỡ bà con. Kế hoạch dự tính như sau:

Thời gian dự kiến: Ngày thứ 7 và CN 24-25/11/2012
    Địa điểm: Xã Ngàm Đăng Vài, Su Phì, Hà Giang

Em có nhờ bác Tansuphi quay clip về cảnh sinh hoạt và người dân Ngàm Đăng Vài. Mời các bác và toàn thể anh em xem qua.

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=uMcWb6Ydhwk&feature=plcp[/YOUTB]

Bác Tân sẽ cập nhật thêm thôn tin và hình ảnh.

Vậy kính mong toàn thể anh chị em chimcanhvn có lòng hảo tâm xin chung tay với chúng tôi "mang chút ấm nơi thành thị về với đồng bào sơn cước khi mùa đông về".

Theo tư vấn của bác Tân thì người dân nơi đây rất cần có chăn, màn và quần áo cũ khi mùa đông về. Vậy rất mong các bác tập trung và những món hàng thiết thực đó là tốt nhất

Các địa chỉ nhận hàng từ thiện:

- Khu vực Hà Nội & các địa danh lân cận:

Bác Khánh Tùng số điện thoại: 0912385522

(bác Khánh Tùng đã lập riêng 1 topic rồi, mời các bác tham khảo http://chimcanhvn.com/forum/forumdisplay.php?f=121)

- Khu vực Nghệ An:

Bác Trần Xuân Tiến
    Số nhà 211 đường Phan Thúc Mậu, khối Đồng Tâm 2 p hòa hiếu tx thái hòa t nghệ an

- Khu vực Sài Gòn và các địa danh lân cận:

Bác Hải: ĐT - 0903 642 385
    Địa chỉ: Số nhà 129/23/3 đường Hoàng Văn Thụ, Phường 8, Quận Phú Nhuận, Tp.HCM.

(Sài gòn rất xa, chi phí vận chuyển cũng tương đối cao. Nếu có lòng rất mong các bác ủng hộ bằng tiền mặt. BTC sẽ dùng tiền mặt để mua đồ ngoài Bắc. Tuy nhiên, nếu các bác có nhiều quần áo, đồ cũ, rất mong các bác đóng giúp lại và ghi tên người ủng hộ ngoài thùng carton và hỏi bác Hải về hình thức giao nhận giúp em - Xin chân thành cảm ơn)

------------

Số TK nhận tiền ủng hộ (Số đt bác Khánh, chủ tài khoản là 0912385522, các bác có thể gọi để báo cho bác Khánh)

1- TK NH Vietcombank: 0301000308871
    Ngân hàng vietcombank chi nhánh định công HN
    Tên chủ tài khoản: Nguyễn Đình Khánh

2- TK NH Techcombank: 19025390108889
    Ngân Hàng Techcombank Trần Điền - Hà Nội
    Tên chủ tài khoản: Nguyễn Đình Khánh

Lưu ý: Khi chuyển khoản các bác vui lòng điền người gửi là Nick trên chimcanhvn và nội dung là Ủng hộ Hà Giang để bác Khanh_Tung theo dõi và cập nhật nhé

BAN TỔ CHỨC RẤT MONG CÁC BÁC THU XẾP THỜI GIAN ĐI LÊN HÀ GIANG TRAO QUÀ CÙNG. CHI PHÍ ĐI LẠI CHÚNG TA CAMPUCHIA, KO SỬ DỤNG SỐ TIỀN QUYÊN GÓP NÀY

Rất mong sự ủng hộ của các bác,

Xin chân thành cảm ơn,

Hoamirung

Lưu ý: Tất cả các hoạt động bọn em đều làm công khai, sẽ có clip và hình ảnh để báo cáo với toàn thể anh em.

Xin cập nhật thêm 1 clip trẻ em hoàng su phì đi học rất vất vả
    [YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=cyqA5jZV5_Q[/YOUTB]

Trẻ em bản mông Ngàm Đăng Vài
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Last edited by a moderator: 22/10/12
  2. Khanh_Tung

Khanh_Tung Thành Viên

Ðề: Từ thiện - Tặng chăn, màn, quần áo cho các cháu nhỏ và đồng bào Xã Ngàm Đăng Vài, Hà Giang

lên cho các cụ xem và tham gia nào, tôi xin được đóng góp quần áo cũ, chăn màn (những thứ này của nhà có 1 ít và sẽ đi xin anh em bạn bè cơ quan nữa) cả money nữa. Hình thức giao hàng sẽ liên lạc với cụ Hoamirung

3. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager
    Ðề: Từ thiện - Tặng chăn, màn, quần áo cho các cháu nhỏ và đồng bào Xã Ngàm Đăng Vài, Hà Giang

- Đợt trước còn it tiền và it quà em xẽ chuyển ra cho anh làm tiếp nhé em có 1 it quần áo và 900k đợt trước dang làm dở em xẽ dung tiền đó chuyển đồ ra còn dư bao nhiêu em xẽ chuyển khoàn ra ngoài đó cho anh em ngoài đó

4. Hoamirung

Hoamirung Thành Viên

Chào các cụ,

Cám ơn các cụ đã quan tâm và ủng hộ.

Em xin phép ủng hộ các cháu và người dân Xã Ngàm Đăng Vài: 2,000,000 VND

Ngoài ra rất mong muốn các cụ có phương tiện là xe ô tô có thể cùng bọn em tham gia chương trình. Hiện em có 1 xe 4 chỗ chắc chỉ đủ chở người thôi. Hàng thì chắc phải nhờ bác nào có xe tải, hoặc ta gửi hàng qua xe khách rồi đi người không lên đó.

Last edited by a moderator: 7/10/12
  5. kien_yen_bai

kien_yen_bai Thành viên Mới

lên cho tấm lòng từ thiện 7uppppppppp cho ae quan tâm

6. tansuphi

tansuphi Thành Viên

Thay mặt bà con và các cháu nhỏ xã Ngàm Đăng vài xin trân trọng cảm ơn tấm lòng quý báu của Hoamirung và các anh em. Tôi cũng xin chung tay với các bạn bằng những việc làm cụ thể như sau:
    - Thứ nhất, Tôi đã làm việc với chính quyền xã Ngàm Đăng Vài để trao tặng quà cho bà con nơi đây.
    - Thư hai, Trong những ngày tới, tôi sẽ tranh thủ lên bản quay clip và chụp hình về để anh em biết được cuộc sông nghèo khổ của bà con nơi đây
    - Thứ ba, tôi sẽ chuẩn bị chu đáo cho ngày trao tặng quà theo kế hoạch đã định
    - Và cuối cùng, tôi cũng xin ủng hộ bà con 1.000.000 đồng. Mai HMR cho số tài khoản nhé.
    Rất mong các anh em tiếp tục ủng hộ.
    Xin trân thành cảm ơn những tình cảm quý báu của các anh em.
    Tansuphi.

7. trantien

trantien Thành viên Mới

úp lên cho mọi người xem và tham gia .tôi trần tiến lá rách ít đùm lá rách nhiều hiện nay tôi đã gom được một thùng chăn,quần áo ấm cũ của anh em trong gia đình .giặt sạch sẽ ,thơm tho,tiếp tục tôi sẽ xin thêm và kêu gọi anh em chơi chim ở phủ quì ủng hộ bà con miền núi .qua đây tôi có chút ít là 500,000 vnd ủng hộ bà con miền núi ngày mai hoamirung xế số tài khoản cho anh em biết nhé .qua đây tôi thay mặt ban qt diễn đàn kêu gọi những anh em chơi chim nghệ an nói chung và tây bắc nghệ an nói riêng có những đồ ấm không sử dụng đến thì ủng hộ cho đồng bào miền núi để mùa đông này họ không phải chịu cảnh giá rét .mọi ủng hộ đồ cũ miền tây bác nghệ an các bác gưởi về .trần xuân tiến sn 211 khối đồng tâm 2 đường phan thúc mậu,phường hòa hiếu tx thái hòa ,nghệ an sđt 0978583037.

8. tansuphi

tansuphi Thành Viên

Xin trân trọng cảm ơn tấm lòng quý báu của trần tiến. mong bạn hô hào anh em trong đó giúp nhé.

9. trantien

trantien Thành viên Mới

úp lên cho toàn thể anh em chimcanhvn chung tay giúp đỡ bà con miền núi .

10. Hoamirung

Hoamirung Thành Viên

Xin chân thành cảm ơn các bác đã ủng hộ.

@ bác Khánh Tùng: Bác giúp em lập thớt theo dõi danh sách những thành viên ủng hộ tiền nhé, nhân tiện nhờ bác cho em mượn số TK để anh em chuyển tiền ủng hộ đến. Cám ơn bác.

11. Hoamirung

Hoamirung Thành Viên

Cám ơn toàn thể các bác đã ủng hộ. Em xin update danh sách các bác ủng hộ như sau:

1. Hoamirung: 2,000,000 VND
    2. Tansuphi: 1,000,000 VND
    3. Trantien: 500,000 VND
    4. Lukhach: 1,000,000 VND (Khoản này mình đã nhận tiền, sẽ chuyển vào TK ngay khi bác Khanh_Tung thông báo số TK.

Xin chân thành cảm ơn các bác, mong sẽ có nhiều bác khác ủng hộ chương trình của bọn em,

Xin chân thành cảm ơn,
    HMR

12. tansuphi

tansuphi Thành Viên

Cảm ơn anh em đã nhiệt tình ủng hộ. Đề nghị tech admin cho xin cái banner ra trang bìa để nhiều anh em được biết nhé. xin trân trọng cảm ơn.

13. Khanh_Tung

Khanh_Tung Thành Viên

mình xin ủng hộ 1tr và cũng đã gom được 1 tải quần áo cũ rất sạch sẽ và còn mới

14. Hoamirung

Hoamirung Thành Viên

Xin chân thành cảm ơn bác Khánh Tùng

em xin update danh sách các bác ủng hộ

1. Hoamirung: 2,000,000 VND
    2. Tansuphi: 1,000,000 VND
    3. Trantien: 500,000 VND
    4. Lukhach: 1,000,000 VND (Khoản này mình đã nhận tiền, sẽ chuyển vào TK ngay khi bác Khanh_Tung thông báo số TK.
    5. Khanh_Tung: 1,000,000VND
    6. ... số này đẹp hen :D

Mời các bác tiếp tục

15. Mubaohiem

Mubaohiem Thành Viên

Vote cho những tấm lòng cao cả. Em muốn ủng hộ thông qua chuyển khoản thì làm thế nào ạ? Tks các bác.

16. Hoamirung

Hoamirung Thành Viên

Cám ơn bác Mubaohiem, em vẫn đang đợi bác Khanh_Tung đưa số TK, bác đợi giúp em nhé.

Nếu được bác ủng hộ ít hàng như tên nick của bác thì tuyệt, các bác dân tộc họp chợ về oánh võng ác phết hì hì hì

17. Mubaohiem

Mubaohiem Thành Viên

Hihi, không biết trên đó giá cả thế nào chứ như ở HN, loại 30-40k/chiếc thì em cũng ủng hộ được 20 chiếc bác ạ. :D

18. Hoamirung

Hoamirung Thành Viên

Ủa, em tưởng bác kinh doanh mũ bảo hiểm hì hì. Em vừa pm bác số TK, em đã cập nhật ở trang 1 topic này rồi.

Rất cám ơn bác đã ủng hộ.

HMR

19. kntuan

kntuan Thành viên Mới

Nếu gửi quần áo ở hà nội thì mình có thể mang qua đâu được. Nhờ các bác tổ chức cho địa chỉ để anh em mang trực tiếp qua

20. Mubaohiem

Mubaohiem Thành Viên

Em vừa chuyển 600k vào tài khoản bác Khanh trung rồi ạ.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công