TP.HCM-Q.8 - Nhờ các danh thủ đánh giá hộ em mi chiến

Thảo luận trong 'Họa Mi Chọi' bắt đầu bởi luan-hoami, 6/9/12.

1. <EVN>

<EVN> Thành viên Mới

Ðề: TP.HCM-Q.8 - Nhờ các danh thủ đánh giá hộ em mi chiến

Chim đẹp đó bro
    Mang lên Thiên Ân hay Thành Tín đá phá lấu thử chim xem sao
    Nếu đá ok thì giử lại
    Mua chim nếu giá trị lớn thì nên mua trên bàn đá, chứ mua kiểu này thì chẳng biết nó đá ra sao, nhưng trước hết khuyên bro nên nuôi căng và tập lực em nó một thời gian rồi hãy đá thử chim, chim mới xong lông nuôi lồng nhỏ nên yếu lực
    Chúc bro có được 1 em chim như ý
    PS: dạo này cội Thành Tín trên đường Thành Thái xôi nổi lắm, bữa nào bro mang chim lên chơi, không khí nơi đây bây giờ đầy máu lữa hihi (chỉ dợt than và mi)

2. hoamiaka

hoamiaka Thành viên Mới

Kinh nghiệm chơi mi chọi cho thấy: mi bộ lông đẹp, tướng tá tuyệt vời, đục lồng ầm ầm, được trầm trồ ngợi khen...nhưng khi đánh thì ko ăn thua gì cả...Nhiều con mi tướng mạo đẹp ko thể tả, cao dài, mỏ to, đầu mặt đẹp, bộ lông đẹp, thái độ cũng tốt, nhưng đánh thì.......VÀI LẦN LÀ ĐEM RAO BÁN....

3. luan-hoami

luan-hoami Thành viên Mới

Đúng là:
    "Chín người mười ý"!
    Vậy thì:
    "Dù ai nói ngả nói nghiêng;
    Lòng ta vẫn vững như kiềng ba chân"!
    Haha... thanks các pro...!

Last edited by a moderator: 12/11/12
  4. <EVN>

<EVN> Thành viên Mới

Đá thử đi bro, nếu đá hay thì giử lại nuôi còn ko hay thì bán hoặc nếu đá tệ mà bro thích nó quá thì vẫn có thể giử lại nuôi tiếp mà hihi, mắc mớ gì mà kiềng ba chân rồi lòng ta vẫn vững nhảm quá vậy
    Chim bro đẹp, tướng tá ok, nếu lựa chim ai mà chả lựa con chim đẹp như bro, nhưng lựa mẩu đẹp là 1 chuyện, đá lại là chuyệh khác, cứ sổ thử xem đá ra sao
    PS: một năm tôi mua rất nhiều chim và củng bán rất nhiều chim vì nuôi lên mà đá như cức là chia tay :)) ^#(^

5. luan-hoami

Cám ơn pro đã chỉ dẫn!

Đây cũng là cách tuyển mi chiến của một cao thủ mà tôi tâm đắc:
    "+ T1- Thú (thú chơi): thực sự đam mê, đam mê đến cháy bỏng, dám hy sinh nhiều thứ để chơi mi chọi. Đây là bước đầu tiên, là tiền đề, là cơ bản nhất, quan trọng nhất.
    + T2- Tài (tài chính- tiền): Bạn phải chuẩn bị cho mình một quỹ "đen" đủ để đáp ứng khi cần thiết khi tuyển chim. Các cụ dạy cấm sai- "có thực mới vực được đạo" theo ngạch (đạo, đường chơi) mi chọi mà không đủ lực lượng vật chất thì gặp nhiều khó khăn.
    +T3- Tìm: Bạn cần luôn có ý định và chủ động tìm chim. Điều này là quan trọng. Cũng như cơ hội tìm kiếm những công việc tốt vậy, ta cần chủ động. Ở đâu cũng có chim chơi được, ở đâu cũng có cơ hội, ngược lại những vùng người ta cho rằng có nhiều chim hay, chưa chắc hiện đã có.Muốn tìm được chim, bạn cần tìm được Bạn. Vì vậy, tìm chim khâu quan trọng nhất phải tìm được Bạn.
    +T4- Tín: Luôn thực hiện chữ tín, làm được, bạn có tất cả: tình cảm, quan hệ bạn bè, sự giúp đỡ chân thành...điều này làm cho việc tìm chim và tuyển chim (bước tiếp) nhẹ nhàng hơn, bền chặt và hiệu quả hơn.
    +T5- Tuyển: Đây là bước thực sự cần có kinh nghiệm. Là bước trực tiếp thể hiện năng lực, trình độ, đẳng cấp của bạn. Thật khó nói đến cùng về nội dung của công tác tuyển chọn. Đại loại nếu bạn là một GĐ, một doanh nghiệp thì bạn sẽ tuyển chọn lao động thế nào: Trẻ, đẹp, có năng lực, khỏe mạnh, điềm đạm, dễ dùng, được việc, ít đòi hỏi...với mức lương theo MB xã hội (thực chất mong là thấp nhât). Tuyển mi chọi cũng vậy thôi. Lưu ý là mục tiêu của ta khi chơi ở một giai đoạn cần thực sự rõ ràng. Nếu mục tiêu đánh hội, cần tuyển chim đánh có phông dài, không cần đòn quá mạnh, quá hiểm. Nếu mục tiêu là đánh đôi, ngoài yếu tố phông dài, còn cần có đòn lối rõ ràng, thuyết phục và chim chưa bị thua chạy...
    + T6- Thải (thanh lý): Quá trình tuyển là quá trình động, cần liên tục, nếu có chim hay rồi mà không tuyển tiếp e rằng sơ xảy chút là bị động không có chim chơi hoặc không có cơ hội để có những con còn hay hơn nữa. Vì vậy Khi tìm, tuyển được chim hay hơn, cần có kế hoạch thanh lý chim. Cũng như trong bóng đá vậy, nhiều khi đá hay, nếu không hợp đội hình thi đấu hoặc cùng một vị trí có 2 -3 cầu thủ hay như nhau thì mình vẫn phải thanh lý, chuyển nhượng.
    Chu trình cứ thế lặp, diễn biến liên tục trong lối chơi (rộng hơn nước nuôi bạn nhé): T1-T2-T3-T4-T5- T6- T1-T2....T6-..."

Last edited by a moderator: 14/11/12
  6. bimbim

bimbim Thành viên Mới

Nếu căng quá thì cho làm vài mỏ đi! Chứ cứ để căng cứng hoài sao chịu được!

7. HoaMi

HoaMi Thành viên Mới

Hi! Bác Luân này ở quận 8 chứ nếu Gò Vấp thì mình đem chim đi cho giao lưu với em nó thử rồi. Suhamvui nói đúng đó. mẫu chim này chỉ vài mỏ là bỏ đòn ah.

8. netsbs

netsbs Thành viên Mới

Có ý kiến kinh nghiệm giống bác này nè. 9 xác

9. mavanz

mavanz Thành viên Mới

Theo mình con này của bạn nên nuôi tốt cố mà dọn lồng cho em nó 2 năm nữa .. May ra chiến được... Thông cảm nhé, đừng gằn gọc với mình...Chim tay bạn nuôi bạn là người hiểu rõ nhất về nó và cũng chẳng cần phải tham khảo ai làm gì cho mệt... Mình chỉ thấy nó đẹp mã, nhưng hiện tại chưa đủ độ gan lì...Vì sao nhìn chân nhìn lông bạn cũng biết\... Theo Clip trên thì bọn mình chơi ở đây cũng gọi là xù rồi đấy... Con bên phải nuôi cũng kém nước nuôi.. Nói chung cả 2 con chưa thể làm chiến binh được

Last edited by a moderator: 24/11/12
  10. luan-hoami

Ok, cám ơn ae đã nhiệt tình gớp ý, tôi đã định hướng cho em nó rồi. Đến đây tôi cũng nên đóng (closed) bài này để giảm dung lượng cho diễn đàn, rất mong ae ủng hộ tôi ở những chủ đề (topic) sau này nhé!

ae tiếp tục ủng hộ mình tại topic mới này nhé!
    http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=84476

Last edited by a moderator: 29/11/12

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé