Topix hình ảnh Chim săn mồi của thành viên

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về chim săn' bắt đầu bởi Raptor, 19/2/11.

1. Raptor

Raptor Thành viên Mới

Để tình hình FC phát triển và ae trao đổi kinh nghiệm , mình lập topic này ! ae ai có hình ảnh hay clip về những chú chim săn mồi thì up lên chể mọi người thảo luận nhé :)
    Mở màn mình xin up những chú chim của mình :
    1 - Female Merlin : Rất đáng tiếc em nó đã " ra đi " lưu lại chút kỷ niệm em nó
    2- Crested Góhawk : em bị nuôi nhốt rất kém trước khi bắt về nên hói cả đầu , gày dơ xương ! lông cánh bị cắt 1 ít , lông đuôi te tua , gẫy nhiều trông tội nghiệp lắm nhưng được cái bộ chân và móng tốt lành lặn . Nhát người kinh khủng nên chỉ mình mình đến gần được nó , cũng chưa qua bài tập cơ bản nào hết . Mọi sự mới bắt đầu nên không có gì nhiều ae xem tạm :)
    AE cứ post nhiệt tình nhé :D

2. NickPOO

NickPOO Thành viên Mới

Ðề: Topix hình ảnh Chim săn mồi của thành viên

sao ko up hình ảnh đứng đàng hoàng cho dễ nhìn vậy Rap ?? Nhìn vầy mỏi cổ quá . hix hix
    Nhìn những gì còn lại của em Mer mà thưong nó quá , nhìn xinh xắn đáng yêu thế mà lại ..........!!
    Còn về Crested , mới nhìn thấy choáng quá , ráng chăm em nó đàng hoàng nhé Rap !! Hy vọng sau này sẽ tốt hơn . chứ bây giờ thì .............!!!
    àh , em Crested này Rap bắt giá nhiêu thế ? Cho cái giá luôn để anh em tham khảo nhé . thânk

3. Raptor

Raptor Thành viên Mới

Một phần vì nhìn thấy nó tội nghiệp quá nên mới bắt , em nó cũng chả bay xa nổi :) thôi cứ nuôi theo niềm đam mê FC thôi chứ Rap cũng chả hy vọng săn gì với em này vì muốn lông lá mọc lại hoàn chỉnh chắc 2-3 năm quá :) chả bù em Merlin không rách một cái lông nào .
    Chụp trong bếp tối quá nên phải dí sát máy , đành để ngang .
    Mà em Cres này ỉa bẩn kinh :D vưỡng vãi cả lên tường , tối nào cũng phải dội nước cọ Hix

4. NickPOO

NickPOO Thành viên Mới

Lông thì ko quan trong đâu Rap àh . Vì động vật thuộc bộ lông vũ tất cả đều mỗi năm thay lông 1 lần , nếu nick nhớ ko nhầm là cuối mùa mưa hay đầu mùa mưa gì đó chim bắt đầu thay lông , tùy theo vùng để có thể chim sẽ thay lông sớm hay trễ so với vùng khác , vì khí hậu mỗi nơi mỗi khác mà .Có vùng mưa sớm có vùng mưa trễ , nên chim sẽ thay theo mùa tùy thời tiết vùng là vậy đó. !
    Trong thời gian này Rap cứ tập luyện cho em nó đi, đến khi lông lá hoàn chỉnh là vừa đẹp luôn rồi . Thân
    àh Rap up luôn cái giá em này, cho mấy bạn mới chơi căn cứ theo đó mà tham khảo để mua nhé Rap :D:D:D

5. Raptor

Raptor Thành viên Mới

Giá thì mỗi nơi một khác mà , Rap bắt 400k , nếu em nó khỏe mạnh lông lá hoàn chỉnh thì mắc hơn nhiều . Trên mạng có anh bạn rỗi hơi hay Post bán 1 em giống thế này săn mồi tự do thoải mái 1mil :D hóa ra em đó là của 1 Falconer người Malaysia sở hữu . Mấy bạn nhà ta chộp ảnh đem về rao bán bừa bãi . Khôi hài thật :D . Săn mồi thành thục như chú đó 20-30 mil chưa chắc chủ nhân nó bán :D
    Theo Rap biết thì loài săn mồi thay lông lâu lắm 2-3 năm mới thay xong đầy đủ lông !

6. NickPOO

NickPOO Thành viên Mới

Lâu lâu nhìn lại mấy tấm ảnh merlin của Rap ngày trước bỗng nhiên thấy tiếc cho sự ra đi của em nó :( Nghe nó ra đi mà mình bỗng thấy buồn :( hix hix

7. dong_phuong

dong_phuong Thành Viên

vắng bác nick top chim săn đìu hiu quá

8. __Ant__

__Ant__ Thành viên Mới

cho hỏi ở đâu mà bác có mấy chú ấy thế. Em cũng muốn nuôi 1 em nhưng ko biết ở đâu có bán, mà giá cả thì như thế nào

9. ndnhuy

ndnhuy Thành viên Mới

Mấy chú này nhìn ngầu quá, nuôi mấy chú này chắc bầy chim cảnh rừng nhà em thành công công hết quá. :)):)):))

10. kuromdn

kuromdn Thành viên Mới

mấy bác nuôi chim cảnh cứ vào đây mà đùa với giỡn[-([-([-( tui nuôi chim này mấy bác coi chừng dàn chim nhà mấy bác nha:-??:-@

11. mr.dee

mr.dee Thành viên Mới

cho e hoi chim Crested Góhawk con nho gia nhiu tai e thay moi noi moi khã ger wa

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé