tố cáo v_hoaiduc bán chim giả kim phụng(monganh em giup mình lấy lại công =)

Thảo luận trong 'Thông Lồng - Anh Em Nên Đọc' bắt đầu bởi chim khong long, 29/8/12.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. Lãng Tử HN

Lãng Tử HN Thương gia

Ðề: tố cáo v_hoaiduc bán chim giả kim phụng(monganh em giup mình lấy lại công =)

Em chưa dính vụ ship hàng nào, tránh vì sẽ có sự cố đó xảy ra từ các topic gây tranh cãi khác nên em cứ bán ở HN cho nó lành, bảo hành cho nó dễ.

Dính mỗi 1 trường hợp mà nhớ đến tận giờ, bán em khuyên líu xòe đuôi, ở nhà khách đến thẩm ok mới xách về, về đến nhà mấy hôm lại nghe bạn bè anh em đến nói đây không phải xòe, thế là đùng đùng xách chim trả với lý do : bạn em nó bảo em ngu.

Giờ con đó vẫn đang ở nhà em, ngủ cũng xòe luôn chứ khỏi cần líu, nhưng cũng chẳng biết kêu ai vì uy tín bay mất rồi còn đâu, cái này mới quan trọng hơn cả tiền.

2. chim khong long

chim khong long Thành viên Mới

Ðề: tố cáo v_hoaiduc bán chim giả kim phụng(monganh em giup mình lấy lại công =)

nói thật với anh đức là e cũng k thích cãi nhau đâu,nhưng vì tin anh e mí mua,trưa nay e cho nó nghe con 6 mua thì thi thoảng nó hót lại đc nhue vây,e có nói điều này với mấy anh ng huế,các anh ý đều nói,chim tụt lửa nhưng vẫ k thể mất đi cái tông chính của vùng đó,con chim kp mà anh bán cho e chỉ là chim học giọng,e có hỏi anh anh có thẩm đc giọng kp k,anh nói k,anh mua của bố vk anh,và ng bán nói kp,thôi k cãi nhau nữa anh e mất lòng,e sống quá hết nhẽ với anh rồi
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    e đưa vào đay k có ý định lấy lại tiền đâu,nói thật là có muốn cũng k lấy đc,mong anh e ngoài bắc mua chim miền trong hãy cẩn thận thôi,tránh bị trường hợp như e
    dạ vâng ,ngã đau mí biết đường k phẳng mà anh,giờ có mua cũng mua ở bác thôi,mua ở trong nhiều thằng lý thông lắm,

3. v_hoaiduc

v_hoaiduc Thương gia

anh muốn nhắn với CHIM KHONG LONG câu cuối:nếu 1 ngày khi bik chính xác nó là Kim Phụng hoặc con chim quá hay và e hài lòng về số tiền mình bỏ ra để sở hữu nó thì cứ ra trc gương rồi tự cười vào mặt mình rằng mình ngốc k nhận ra điều này sớm hơn,chứ đừng đt và khoe với anh.

4. chim khong long

anh đức nói ai rồi,anh rao bán cho anh bebach cũng giá 5 triệu anh hieubg cũng 5 triệu,vậy mà còn nói với e là anh em nên anh để e 5 t còn ng ngoài thì phải cao hơn,câu này anh nhớ chứ,nên nói gì cũng phải đúng anh à
    chạy rồi à nản nhỉ haizzzzzzzzzzzzzzzzzz

5. Tiến Bùi

Tiến Bùi Thành Viên

Thôi bác ơi 5tr 1 bữa cũng hết . Là bài học giúp
    Mình né . Em cũng như bác thôi . Em
    Mới chơi chim nó đưa em vào thế 1 mình em xuất 7 con CM nhà nó hic ch bắc bác nhé đc con gia lai 5 mùa nuôi non len nó bán 3tr cuối cùng em
    Mua 7 con cm nhà nó rơi vào 16tr800 nuôi đc 2 tuần nhìn chán bán đi đc 6tr . Cũng tại ngu lên mới thế coi như là học phí đi bác . Bác cứ để con đấy
    Mà nuôi . Còn đm anh em bảo nể nhau mới bán thì đẽo bao giờ nói bán cho 2 3 người khác cùng với giá 5tr . Cái cay ở đây là anh em
    Tin tưởng nhau nhưng cái sự tin tưởng đấy nó ko tồn tại . Close top thôi bác

6. v_hoaiduc

v_hoaiduc Thương gia

Trong sự việc này không ai lừa ai chuyện gì cả,còn nếu e cứ khăng khăng là a lừa e thì đó chỉ là sn bảo thủ của 1 mình cá nhân em và a cũng không muốn giải thích thêm 1 câu nào nữa.

7. c2s2m2

c2s2m2 Thành Viên

lằng nhằng vãi lúa...đọc xong 7 trang chả ra cái thể thống j`...
    1 vài trang đầu còn có mấy ae hứng thứ cm chọc ngoáy, mấy trang cuối mn cũng nản chả thèm cm nữa vì thấy nó buồn cười và nhảm nhí...và e cũng ko ngoại lệ :)) chỉ còn mấy ae vì uy tín mà cố chấp nhận cm mặc dù biết sẽ ko có kq j`...
    nói thật với bác CKL...e ko có tiền chứ ko cũng mua lại e đó giá 4tr5 ngay...
    xin lỗi chứ e thẳng tính hay nói thẳng...bác nên xem lại cách hành xử của m` đi...dần dần rồi chả còn ai thèm vào đọc n~ dòng cm của bác đâu...bác cứ xem mấy trang cuối thì biết...:-??
    p/s thêm:
    - Thứ nhất đã mua bán, chấp nhận mua là phải chịu. Quyết là quyết, 1 là 1 mà 2 là 2. Chứ trc' khi mua đã có 1 tháng để thẩm (nhờ Tây nhờ ta nhờ Huế nhờ hủng...) mua rồi bh còn nhờ thẩm làm cái j`...
    - Thứ hai: đã chơi chim bỏ 5 củ ra mua 1 con chim mà điều tất nhiên nhất về ủ chim thì phải hiểu chứ ạ. Chả cần nói đến thời tiết nhé. Mua chim thuần ở HN, đổi lồng thôi (chưa nói đến vuông hay tròn) đã phải mất 1 tuần để chim quen mới dám chơi lại. Lại còn đổi cám có mà mất thêm 2,3 tuần (mà con chim có tuổi lồng rồi ít nhất phải gửi kèm cám ăn trong 2 tuần, tuần đầu tiếp tục ăn cám cũ, tuần sau vào dần cám mới). Tiếp đến lạ chủ lạ nhà lạ cách chăm...ôi zời lượm ơi...tính Sum lại xem mất tầm bao lâu chim mới chơi đc. Lại còn mới xong lông 80% --> mất thêm 15 ngày nữa mới vào lửa, bác về hôm trc' hôm sau thay cám rồi mang ra giàn...---> Khỏi phải nói rồi...

Thôi viết đến đây mỏi tay rồi...ngứa tay đánh 1 tí cho đỡ chán vì đọc 7 trang mỏi mắt chả đc cái mô tê j`...
    Kòn về phần bác Đ...thì với cách cm của bác ý e cũng chả có j` để nhận xét...:-??
    Chấm và hết !

8. chim khong long

dạ vâng ạ,nếu nói với mình e là 5t và ng khác 7 8 triệu thì e k nói làm gì,tất nhiên đã chơi thì k ai nghĩ tới việc lỗ lãi,e đã muốn xin anh đức clip quay clip nó hót 1 mình để nhờ mọi ng thẩm giọng xem phải kp k,nhưng anh ý nói anh e tin nhau e k cần phải lên nhờ ng này ng kia,nói bán với anh bebach và anh hieubg đều giá 5t,bán e cũng xuýt 5 t vậy mà còn nói anh eddeerr rẻ giá 5 để chơi,

9. dungha2012

dungha2012 Thành viên Mới

bác này lắm chuyện quá đấy, túm lại anh em sành sứ chim mộc chim thuộc đều thẩm tới 90% là KP rồi bác muốn thế nào nữa, giá bác mua đã hài lòng chưa, nếu chưa thì sao lúc bác mua bác không ý kiên luôn, có ai ép bác mua lấy được đâu.

Cái tiêu đề bác đề rất rõ : Kim Phụng giả, và lấy lại công bằng, bác Đ không trách gì bác thì bác nên stop đi.

Anh em đến với nhau vì cái tình, có vấn đề thì alo nhau mà thương lượng trước rồi hãy kéo nhau lên đây, thế có phải hay không, 4,9 triệu là rẻ hơn bebach thì bác Đức chuyển lại cho bác CKL 100k đi rồi bắt tay nhau cười 1 cái cho anh em khỏi phải đọc tiếp nào.:-*

Last edited by a moderator: 30/8/12
  10. chimnonmoino

chimnonmoino Thành viên Mới

:-"loãng chủ đề rồi lan man ko hồi kết .giải tán

11. Tiến Bùi

Tiến Bùi Thành Viên

Hi hi hi hi he he he he .......

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công