tố cáo v_hoaiduc bán chim giả kim phụng(monganh em giup mình lấy lại công =)

Thảo luận trong 'Thông Lồng - Anh Em Nên Đọc' bắt đầu bởi chim khong long, 29/8/12.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. cu ta ta xoa

cu ta ta xoa Thành viên Mới

Ðề: tố cáo v_hoaiduc bán chim giả kim phụng(monganh em giup mình lấy lại công =)

thì bác cứ cho clip nên xem nào cho lên mí bít đc chứ bảo cả bác v_hoaiduc vào xem có phải chim của bác ý k

2. chim khong long

chim khong long Thành viên Mới

Ðề: tố cáo v_hoaiduc bán chim giả kim phụng(monganh em giup mình lấy lại công =)

vâng tối e sẽ có câu trả lời ạ hì

3. Tiến Bùi

Tiến Bùi Thành Viên

cũng làm cái 3tr1 hehehehe . lênnnnnnnnnnnnnnnnnnnn:p:p

4. mrlinh209

mrlinh209 Thành Viên

lâu lâu mới mò vào thông lồng, lại có vụ mới rồi. e tai trâu nghe chào mào hót thấy như nhau, chỉ biết phân biệt chim bắc và chim miền trong. còn vùng nào thì chịu. hehe.
    làm cái 3 đồng 2 cho ae vui vẻ. không đc thì ngồi hóng tiếp

5. chim khong long

dạ xin tất cả anh e đổ xô vào dây ạ e đã quay clip và nhờ các bác vào thẩm hộ e xem có phải kim phụng k ạ,để e có câu trả lời ạ ,anh đức cũng vào xem có phải con chim anh gửi cho e k
    [YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=Q5zibuX4tm4&feature=youtu.be[/YOUTB]
    xl các bác e quay bằng cái 63 cùi nên hình ảnh quá mờ các bác thông cảm cho e nhé hì hì
    nếu như nó không phải kp thì e mong a đức giữ lời hứa cho e gửi lại chim và lấy lại tiền mọi chi phí vận chuyển e chịu coi như là tiền học phí

Last edited by a moderator: 30/8/12
  6. hiepchimku

hiepchimku Thành viên Mới

Ngày xưa em là kim phụng, ngày nay em là kim tiêm, cứ kim là ngon rồi bác ạ, bác làm ủm củ tỏi thế này rồi thì chắc không có cơ hội để nhận lại tiền đâu.

Đáng nhẽ ra nên hành xử nội bộ trước, vì trước sau gì bác cũng chỉ muốn nhận lại tiền thôi, chứ vào thông lồng rồi là hết đàm phán, baned nick này nó lập nick khác và số ĐT thì đầy nhan nhản.

Con dẫn quân đến nhà nó ư, ầm ầm dao búa nó alo 113 hay 141 một cái là không những không đòi được tiền mà còn mất tiền nhiều hơn thế để được ra ngoài.

7. v_hoaiduc

v_hoaiduc Thương gia

con này chính xác là con tôi gởi cho CHIM KHONG LONG,nhưng chim đang nuôi lồng vuông h chuyển sang chơi lồng tròn khi quay có thấy nó căng ra hết giọng đâu mà nhờ mọi người thẩm giọng.trong clip tôi gửi cho CHIM KHONG LONG,ae trong diễn đàn nghe giọng của nó ở giây thứ 18-19,1:46,2:00 thì nghe được giọng chuẩn và độ luyến láy của nó.

Nhân đây tôi trả lời luôn 1 số câu hỏi của CHIM KHONG LONG:
    - Tai sao chim không hót nhiều???Xin thưa chim chưa căng,lý do là vì đang ở khí hậu nóng chuyển qua vùng khí hậu lạnh,độ ẩm cao,thay đổi cám(có thể sẽ bị thay lông),thay đổi từ lồng vuông sang lồng tròn nên tụt lửa,cộng thêm khi mua tôi có dặn chim vừa xong lông,chưa căng,mang về phải chăm thêm 1 thời gian.Còn thời gian là bao nhiêu lâu thì tùy chế dộ dinh dưỡng của ng chăm và cũng tùy vào thể trạng của từng con chim nên không thể có thời gian chính xác đc.
    -Tại sao k căng mà vẫn thấy nó ché rè rè???Xin thưa,nếu nó căng nó ché rất dài và uy lực,các ae xem clip có thể thấy giọng ché của nó ntn chứ k rè rè như CHIM KHONG LONG đã nói với tôi.

Tôi mong ae trong diễn đàn sẽ có những ý kiến công bằng,tôi xin chân thành cám ơn !

8. bebach

bebach Thành viên Mới

Anh khuyên chú (chim khong long) 1 câu chân thành nhé. Đã quyết định thì phải dứt khoát. Anh thấy chú lập trường chưa vững vàng, xác định không thoải mái thì cứ gửi lại cho v_hoaiduc con chim và nhận lại tiền nếu lăn tăn. Đằng này anh thấy em vẫn đứng giữa ngã 3 đường sẽ khó cho cả em và v_hoaiduc đó.

Nói thật với em KP không phải ai cũng đủ trình thẩm đấu, mà không đủ trình thì chỉ dám ngồi hóng hớt mà nghe em và v_hoaiduc tranh luận thôi.

Nên tốt nhất em giải quyết dứt điểm đi. Chứ thế này sẽ không đi đến đâu cả! Mà anh em mất lòng nhau. Người diễn đàn lại vào cười cho đó!

9. kjenprodn

kjenprodn Thành viên Mới

em chắc chắn 100% con này là kim phụng zin đó...... nếu a chần chừ thì nên trả chim lấy tiền là ok............. có gì mong ace bỏ qua

10. Bin HoàngDiệu

Bin HoàngDiệu Thành viên Mới

Anh chim không lồng ........nóng quá là nóng đó mà!
    Tôi đọc từ trang 1 đến trang 6 cũng đã hiểu rỏ vụ việc
    Xin bon chen phân tích 1 chút xíu nhé!
    * Nếu CKL nân nĩ anh Đ bán chim cho và CKL đã xem clip và đồng ý con chim .......nay nhận đúng chim thì không có lý do gì tố anh Đ lừa đảo được ?! (bởi lẻ CKL đã xem clip và đồng ý )
    * Cá nhân tôi gởi chim đi HN rất nhiều nên đúc kết kinh nghiệm cũng rất khủng hehe Chim khi chuyển đi có thể gặp những tình trạng như sau :
    - Bên nhà xe không ngó ngàng đến chim và để chim dưới hầm xe (lúc đầu để ở trên) có xe hầm nó nóng và có xe hầm nó mát .......
    - Chim để ở hầm xe cùng các hàng hóa các kiểu đi và khi đi tất diên xảy ra va chạm giữa các hàng hóa với nhau => chim hoảng ,sợ,tụt lửa........
    * Hiện tại ở ĐN thời tiết rất khó chịu ,sáng nắng chiều mua ....khi chuyển chim đi ra HN 1 phần thây đổi khí hậu ,độ ẩm , không gian lồng và đổi Cám mới .....tất cả có thể dẩn đến tình trạng rất xấu.

p/s:
    - Cá nhân tôi từng chuyển 1 con chim ra HN và khi ra đến nơi thì khách báo về bị bám nóc và ngước .Mặc dù trước khi xuất thì em nó không hề có tật lỗi gì cả .......kể cả lồng vuông ,tròn...các kiểu vì tôi đã check trước khi gởi hàng rất kĩ .Nhưng vẩn xảy ra tình trạng ấy ......bởi bên nhà xe để lồng chim dưới hầm và chất đồ lên trên lồng ....=> dẩn đến chim hoảng sợ .......xxxxxx
    - Phải trãi qua giai đoạn sương máu thì mới đúc kết kinh nghiệm để làm việc tốt hơn.
    - Anh Đ không việc gì phải ngại cả , cây ngay không sợ chết đứng :-" ở ĐN không ai rãnh hơi đi mà lo mấy việc ấy chắc anh cũng hiểu rỏ .
    - Tôi chã quen hay biết mặt mũi anh Đ này như thế nào nhé,chỉ hóng hớt chia sẻ quan điểm .

11. chim khong long

dạ đã vào đây rôithif còn mơ gì lấy đc tiền nữa hả bác,e chỉ muốn biết xem nó là kp hay k,vài ng ở huế đã vào thẩm giọng và nói k phải kp đâu,1 anh nói với e 1 câu rất chân thành bảo e thôi ngậm bồ hòn làm ngọt

12. Lãng Tử HN

Lãng Tử HN Thương gia

Chuẩn không cần chỉnh tí nào, em cũng lạm bàn vài câu:

+ Xem Clip với kinh nghiệm ít ỏi của mình thì em nó bắn đúng kim phụng, chỉ có điều anh em lăn tăn về giá 5 triệu với Kim phụng thôi. Vì lý thuyết Kim phụng xịn anh em sành sứ đều mua với giá gần 1 - 2 chục củ chứ không phải 5 củ. Có thể quan hệ bác CKL với bác Đ là thế nào đó mới mua rẻ như vậy.

+ Em cũng đã và đang bán chim cảnh nghiệp dư, nhưng nói thật em kinh nhất là ship hàng qua ô tô, tàu hỏa hoặc máy bay. Trong quá trình vận chuyển có 1000 yếu tố khách quan dẫn tới chim hoảng, ngoái, lộn, bám nóc....mất lửa.

+ Cái kinh nữa là bán cho anh em hiểu biết về kỹ thuật chim cò thì ok, chứ với người mới chơi thì hay nghe bàn ra tán vào hay mất lập trường lại không tin tưởng.

Nóng giận là mất khôn. Nếu sai các bác lượng thứ.

13. chim khong long

dạ vâng e biết ạ,e đang hơi khó xử vì anh đức nói là kp nhưng ng huế nói là k phải,họ k commet bài vì k muốn có rắc rối,e muốn trả chim cũng khó ạ vì k biết gửi ai và bao giờ mới nhận lại đc tiền,thứ 2,e cũng k muốn bị ngta cười vào mạt cho là 1 thàng ngu,thứ 3 làm vậy anh e mất lòng,tc là chính nhưng cái gì cũng phải sòng phẳng,

14. kjenprodn

kjenprodn Thành viên Mới

trời con này mà bảo ko phải kp thì chắc thằng đó bị mù... chưa nghe kp bao giờ rồi :D

15. chim khong long

vâng nhưng cái tố chất giọng của con chim 1 vùng thì k thể nào mất đc phải k ạ
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    xl bác e nghe kim phụng 6 mùa của 1 ng chơi chim ở gần chỗ e rất nhiều lần,và nge trên mạng.nói chung e cũng k phải ng sành sỏi nhưng cũng chưa tới mức đất nung đâu ạ
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    vâng chim tụt lửa e thừa nhận e k bàn về vấn đề đó,cảm ơn bác

16. Bin HoàngDiệu

Bin HoàngDiệu Thành viên Mới

Anh lại chuẩn hơn cả em ...chung thì 2 ae mình đều chuẩn kaka hihi :-"
    - Chắc anh cũng từng nhập hàng bị sự cố nên mới có đủ trình nói ra hết được như vậy .
    - Em hiện tại chuyển chim đi rất ok nếu anh có cần sự tư vấn cứ alo cho em

Thân ái!

17. v_hoaiduc

v_hoaiduc Thương gia

mình bán cho CKL với giá 5tr vì nể tình cảm anh em chứ không phải buôn bán bạn ak nên mới có giá đó nhưng k ngờ vì nể ae mà gây ra họa.điều nầy CKL có thể làm chứng cho a nhé.

"Cái kinh nữa là bán cho anh em hiểu biết về kỹ thuật chim cò thì ok, chứ với người mới chơi thì hay nghe bàn ra tán vào hay mất lập trường lại không tin tưởng".Câu nói này của bạn rất chính xác suy nghĩ của mình bây giờ

18. chaomaobg

chaomaobg Thành viên Mới

thôi em ah .gửi đi rất khó,em giữ nuôi làm chim đấu đi,còn nó mà hay chả cần KP vẫn bán đc cái giá em mua mà châop nhận bài học .lần sau mua của anh em hn cho nó đơn giản và dễ sử dụng em ah

19. v_hoaiduc

v_hoaiduc Thương gia

cám ơn e đã đưa ra những kinh nghiệm mà có thể nhiều ng vẫn chưa biết nên rất hay lăn tăn

20. chim khong long

có lẽ e xin phép đóng toppic ở đây k tranh cãi vì cũng k giả quyết đc gì cả,tiền mất tật mang thôi,5 t cũng là 1 khoản tiền lớn nhưng nó chưa to lắm đâu,nên mọi ngừoi trên diễn đàn đùng ngốc như e chỉ vì tin ng nên mí mua,anh đức có nói anh e tin nhau là chính,nên e k suy nghĩ gì cả mua là mua,giờ lại a nói vậy thì e chịu,coi như e mua đắt 1 con chim ép giọng kp cũng dc,ai học cái gì chả mất phí nên xin phép close top pic

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công