tố cáo v_hoaiduc bán chim giả kim phụng(monganh em giup mình lấy lại công =)

Thảo luận trong 'Thông Lồng - Anh Em Nên Đọc' bắt đầu bởi chim khong long, 29/8/12.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. v_hoaiduc

v_hoaiduc Thương gia

Ðề: tố cáo v_hoaiduc bán chim giả kim phụng(monganh em giup mình lấy lại công =)

Kính chào toàn thể anh em trong diễn đàn,tôi rất bất ngờ khi đọc được 1 topic tố cáo tôi bán chim lừa đảo và lại chính của 1 ng mà mình quen.Tôi xin trình bầy sự việc này để anh em hiểu.
    Đầu tiên,trc khi bán chim cho chim khong long,tôi đã nói rõ chim này của bố v tôi mua của 1 ng bạn tại huế,khi mua thì đc 2 mùa,bố tôi nuôi 1 mùa và tôi nuôi thêm đc hơn 1,5 mùa,tổng công là hơn 4,5 mùa.Tháng 7 tôi ra HN có gặp chim khong long bình luận về chim và tôi có kể về con KP mà tồi đang sở hữu và rất ưng ý.Tôi đã nói là con này để chơi không bán nhưng chim không lông cứ muốn mua cho bằng đc,Ae liên lạc đt và yh,chim khong long đều luôn có ý muốn mua con KP của tôi.Đến Giữa tháng 8,vì nể chỗ anh em với nhau tồi đồng ý bán cho chim khong long với giá 5tr,sau đó chốt giá là 4tr7,Giá này là chỗ anh em để lại cho nhau chơi,chứ bán cho ng kahcs chắc chắn sẽ cao hơn.Trc khi gửi chim,tôi nói là xem kỹ clip đi,ok thì anh mới đi gửi,không lại mất lòng nhau,Chim khong long có hỏi tôi là con này hót âm dài không,tôi trả lời chim Huế thì giọng ngắn chứ không dài như chim Quãng,có những con Huế cá biệt giọng rất dài nhưng con này giọng ngắn 4-6 âm,đôi khi căng đổ giọng đôi,giọng đầu 4 âm 1s sau xổ thêm 5 âm,chim khi đấu chơi cánh,xòe đuôi và ché.Tất cả những điều này tôi BH cho chim khong long.khi Chim khong long chắc chắn đồng ý tôi mới dám đi gửi chim vì tôi gửi chim đến nơi mới nhận tiền sau.Tôi đã có dặn chim khong long là con này vừa xong lông,chưa căng nhưng buổi sáng treo lên là hót,nháp cánh xòa đuôi.Khi chưa gửi chim,buổi sáng khi treo chim lên là tôi đt ngay cho CHIM KHONG LONG nghe giọng của nó( giọng như trên clip) để yên tâm về con chim mà tôi chuẩn bị gửi.
    Trước khi gửi chim,2 ae thường xuyên liên lạc bằng đt và yh,tôi luôn dặn:
    Thứ nhất :con chim đang ở vùng nắng nóng,chuyển ra ngoài bắc trời đang mưa sẽ thay đổi về thời tiết + độ ẩm cao thì nhận chim về thì nhớ trùm kín vài hôm cho nó quen rồi hãy kéo hỏ dần cho nó quen,nhưng nhận chim t5 thì chủ nhật lại cho ra dàn + đổi cám từ t7 nên có thể chim chưa thích nghi kịp thời tiết và chế độ dinh dưỡng,Chim đấu không vừa ý thì CHIM KHONG LONG điện thoại chê và trách móc tôi.
    Thứ 2:khi ở Đà nẵng chim chơi lông Huế vuông,h chuyển ra lại chơi lồng tròn.Đây cũng là 1 lý do vì có thể chim chưa quen lồng(chính tôi có 1 con đèo 3 mùa nuôi lồng tròn chuyển qua lồng vuông thì lại nằm trên cầu chứ không đứng và cũng k đấu nhưng khi đổi lại lồng tròn thì chim bình thường)

Tôi cũng muốn nhắn với CHIM KHONG LONG 1 điều là khi chơi chim đừng bao giờ nôn nóng,cũng như đừng bao giờ nôn nóng đánh giá ng khác và tố cáo ng ta lừa đảo khi bản thân chưa biết rõ sự việc.
    Clip trên con bên trái con tôi gửi cho CHIM KHONG LONG và con bên phải là đèo Nam
    Các bác nghe ở s 18-19,1:46,2:00 là rõ giọng của nó nhất.Bác nào có giọng chim như vậy mà thuộc vùng miền khác thì đăng clip lên cho tôi và mọi ng tham khảo.Tôi chân thành cám ơn !

2. chim khong long

chim khong long Thành viên Mới

Ðề: tố cáo v_hoaiduc bán chim giả kim phụng(monganh em giup mình lấy lại công =)

cái phần đấu đá thì e biết là nó chưa thể chơi ngay được nhưng e chỉ muốn anh nói rõ nó là kim phụng chuẩn hay là k phải kim phụng chuẩn,e cũng k muốn anh em vì con chim mà sinh ra cãi vã anh e mất lòng nhưng a và e cũng đều thống nhất là tiền nong phải rõ ràng con chim là 4t700k + thêm 50k tiền xe ôm từ ga hà nội về cát linh và 100k tiền chuyển máy đt

3. chaomaobg

chaomaobg Thành viên Mới

chú chim không long ơi .anh cũng vừa bắt 1 em 5tr nhưng cũng hoảng hồn như e đấy,chim khi đổi chủ,đổi lồng ,đổi cám ,và đổi cám.nó là chim thuần nên thích ngi lâu hơn chim mộc,dỏ.em cứ nuôi thêm 1 vài tuần đã e nó sẽ quen rần và ra giọng..kp khi ra giọng thưong ko ngắn lắm đâu ít cũng 6 âm tiếng tròn âm,ấm và đảo giọng và lùa tiếng liên tục đấy em ah.chú cú chăm thẩm kĩ đi .vduc cũng gọi dt cho a bảo có kp nhưng a ko mua vì có rồi.nếu đã nge kp hót thì mới biêt tại sao nó đẳt.kp 5mua đấu tốt ko rẻ

4. bebach

bebach Thành viên Mới

V_hoaiduc đã nói thế rồi thì chim khong long cảm thấy nếu thực sự con đó không phải là KP thì gửi lại cho V_hoaiduc và nhận lại tiền. Còn nếu muốn giữ lại thì tùy em . Vì anh ko biết thẩm dòng KP, trước có nhận được clip này nên có nhờ 1 số anh em thẩm , tuy nhiên thấy câu trả lời không chắc chắn là KP nên mới thôi.
    Quan trong là V_hoaiduc đã đăng đàn và trả lời rõ ràng là ok ! Như thế thắc mắc và bức xúc đã được giải toả!

Còn để chuẩn nữa thì mai em làm cái clip của em KP đang ở ngoài này rồi up lên mạng cho anh em đánh giá.
    Không biết KP khi tụt lửa thì hót thế nào chứ với dòng chim TM khi yếu hót vẫn có giọng để các cao thủ nhận biết được, ( mặc dù khi chim TM yếu hót giọng có thể nói là rất chán ) .

Last edited by a moderator: 29/8/12
  5. chim khong long

vâng e biết ạ e nghe kp chỉ nghe trên mạng thui nên thấy nó hót dài và lùa rất nhanh nhưng lại rất tròn,con của e giọng ngắn chỉ 4 âm chưa đc tiếng nào giọng lùa cả,đúng như anh đúc noi nó phải sổ 4 âm đầu rùi ngừng 1 giây rùi 5 âm sau lúc lên lúc xuống,e chưa thấy điều đó xảy ra nên nghĩ chưa chắc đã là chim kim phụng chuẩn

6. chaomaobg

chaomaobg Thành viên Mới

mai sáng sang nhà a bên bg anh cho em nge trực tiep
    tìm kim phung chuẩn sương lắm e ah.mà chim kp nhỏ này,mào cui,tròn vo.hót thì hở ra là luyến lùa đảo nhé.giọng vang ấm ko to lắm nhé e .ko to như giọng nam đông.nhưng nge thì mê

Last edited by a moderator: 30/8/12
  7. chim khong long

vâng cảm ơn anh quý ạ,để mai e quay clip nó hót 1 mình và để anh đúc xem đó có phải đúng con chim anh ý gửi k,vì con đó có 2 chấm đên bên ria cổ nhìn giống như 1 vòng tròn ,nên cũng dễ nhận biết
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    vâng ạ,nếu mà quay lúc 5h30 tới 7h sáng chỉ có tiếng kêu quéc quéc ,để mai e ủm áo lồng tói trưa mai e quay đưa lên vì thi thoảng nó mí đổ 1 vài giọng kép
    vâng con của e thì nó cũng tròn ngực nở lắm mào cui,mạt khá dữ

8. binhn58

binhn58 Thành viên Mới

chia buồn cùng chủ thớt e sợ mua bán kiểu này lắm

9. v_hoaiduc

v_hoaiduc Thương gia

hy vọng chim khong long đọc đc những điều này sẽ thông hơn đc 1 chut,còn về giá cả thì đây là hữu nghị giữa 2 ae chứ k phải phường buôn bán với nhau.cám ơn bác!

10. chim khong long

vâng e cũng mong là kp chuẩn để anh e con ngồi mí nhau uống nước ngắm gái tại hà nội hi hi

11. v_hoaiduc

v_hoaiduc Thương gia

chim khong long cứ quay clip cho mọi ng xem,a cam đoan với e đây là kp.khi a chơi ở trường bình minh,đà nẵng,có 1a có kp 6 mùa,hót giọng giống y như vậy.chỉ sợ ra bắc ninh,chưa quen khí hâu,cám mới và lồng tròn nên k căng để quay clip cho ae nghe giọng.e nên mượn hay mua lồng vuông như a về cho qua xem ntn.Thật tình chỗ ae,e lại đăng topic tố cáo a bán kp giả trong khi e chưa rõ thật giả.thật là mất mặt quá!

12. Tiến Bùi

Tiến Bùi Thành Viên

cái gì cũng có cách giải quyết . Bài toán khó đến mấy cũng có đáp án :)) kekekeke

13. chim khong long

dạ vâng cái gì cũng có cánh giải quyết tôt đẹp để anh e tránh mất lòng nhau cũng tại e nôn nóng vì muốn biết xem có phải kp k vì gọi mãi anh đức k nghe máy
    dạ vâng cảm ơn bác đã cho ý kiến cái đó thì e hiểu rùi ạ,k có gì khó hì hì

14. chimnonmoino

chimnonmoino Thành viên Mới

:))mình thấy bạn trẻ này có vẻ nôn nóng quá rồi ,việc gì cũng phải bình tĩnh ,cả nhà đều vui"đi đâu mà vội mà vàng ,mà vấp phải đá mà quàng phải dây"Bắc ninh vậy chim không lông ở huyện nào vậy?

15. v_hoaiduc

v_hoaiduc Thương gia

đề nghị Chim khong long phải xin lỗi công khai trên diễn đàn với tôi vì :
    Thứ nhất : chim khong long là người năn nỉ tôi bán chim chứ tôi không phải chào mời chim không lông mua chim
    Thứ hai : tôi gửi đúng con chim mà chim khong long đã xem,không có chuyện TREO ĐẦU DÊ BÁN THỊT CHÓ.khoảng tg xem và đánh giá con chim của chim khong long là hơn 1 tháng và trc khi tôi gửi chim có hỏi:E ĐÃ XEM KỸ CHƯA,CÓ CHẮC CHẮN LẤY CHƯA THÌ ANH MỚI GỬI.chim khong long đã ok thì tôi mới dám gửi vì nhận chim giao tiền chứ k phải chuyển tiền trc
    Thứ ba : khi tôi bận việc chưa nghe máy,chưa biết rõ sự việc đã lên diễn đàn đăng tin tố tôi lừa đảo là ý gì???làm mất uy tín của tôi với bạn bè ngoài hà nội và ae trên diễn đàn

Tóm lại tôi xin khẳng định con chim tôi gửi là Kim phụng,đúng chim mà chim khong long xem clip,còn nếu chim khong long vẫn khẳng định là k phải kim phụng thì là quyền của chim khong long vì thời gian thẩm định cho đến khi quyết định mua là hơn 1 tháng,tg đó đủ để chim khong long quyết định mua hay k chứ tôi k thể ép chim khong long mua chim của tôi đc.Thân!

Ps chim khong long:
    anh muốn nói với e là làm gì e cũng phải kiên nhẫn,chơi chim lại càng phải kiên nhẫn và khi đưa ra quyết định ra công chúng e phải cân nhắc.LỜI NÓI KHÔNG MẤT TIỀN MUA,LỰA LỜI MÀ NÓI CHO VỪA LÒNG NHAU.

16. kien_yen_bai

kien_yen_bai Thành viên Mới

đâu roài kê dép mòn hết mà vẫn chưa thấy chủ thớt đâu vào chém gió đê bác chủ kekekeke
    Nói vậy thui cũng đang có hướng gq rùi đó kìa ae nhanh tay vào gq hộc rùi đó

17. chim khong long

ok giờ e mí lên đc,e chỉ nói là muốn khẳng định nó là kim phụng thật hay là kim phụng lởm thôi,nếu thật kp 100% thì e sẽ xin lỗi anh đức trên diễn đàn và qua đt còn nếu k phải kp thì chỉ cần anh dức giữ lời hứ thôi, vì anh ý nói nó là kim phụng bao gian trên 2h mà nghe tới kim phụng thì k ai k thích cả

18. chim khong long

3 triệu hơi ... anh ạ để xem tn đã ạ vì e đang up clip lên youtobe nhờ mọi ng đánh giá xem tn đã ạ

19. tdtd

tdtd Thành viên Mới

Bác chủ bán chim đã lên tiếng khẳng định rồi.Hêts chuyện

20. chim khong long

dạ chưa ạ e đã quay đc clip nó hót 1 mình rùi nhưng cái usb lại hỏng để tối e up video len các bác thẩm giúp xem tn nhé

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công