Tình bạn???????

Thảo luận trong 'Chia Sẻ Đam Mê Chơi Chim' bắt đầu bởi xi_thuyvan_hue, 21/11/10.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. sodocdac

sodocdac Thành viên Mới

Ðề: Tình bạn???????

Mới đọc thì tưởng làm ơn
    Mắc oán mắc hận anh em diễn đàn
    Đọc rồi mới thấy "người ơn"
    Tốt ơi là tốt - bị phàn nàn khắp Bắc Trung Nam
    Mới đọc cứ tưởng tình thâm
    Đọc rồi mới thấy tiền thâm hơn tình
    Tự mình nhận chữ "chơi chim"
    Sao không khẳng khái: thu hồi chim hư (tật lỗi)
    Lằng nhằng đổ tại thiên tai
    Huế ra HN lộn cầu đánh đu
    Huế ra trường đấu Huế xù
    Là do thời tiết hay lập lờ tráo chim (tráo đổi lòng tự trọng)
    Nếu là chim của tôi đây
    Một là trả lại hoàn tiền kèm xin lôi (xin lỗi)
    Nhược bằng chẳng thể cùng ngồi (nói chuyện đàn ông với nhau)
    Thì đây xin cái khoản tài (tài khoản) trả luôn
    Rằng tiền có thể mua chim
    Chứ tiền mục được an nhàn ...éo đâu (xin lỗi anh em bắt đầu nhảm rồi)
    ....

Chạy đi giải quyết cái đã, có hứng lại phọt tiếp.

GỚM QUÁ ĐI MẤT, CÓ MỖI CHUYỆN CON CHIM LON CAU MÀ KÉO TẬN 20 TRANG RỒI, THƠ PHÚ CỨ GỌI LÀ PHỌT ẦM ẦM NHƯ CHÀO MÀO ĐAU BỤNG. ĐẾN BUỒN. SAO KHÔNG CHỌN CÁCH DỄ NHẤT NHANH NHẤT MÀ LÀM (LẤY LẠI CHIM) MÀ LÊN DIỄN ĐÀN MỞ TOPIC ĐÔI CO LÀM GÌ THẾ KHÔNG BIẾT NỮA. KHIẾP.

Last edited by a moderator: 23/4/11
  2. sodocdac

sodocdac Thành viên Mới

Nói thế cũng không hoàn toàn đúng đâu bạn ạ, như thế là nói quàng nói xiên rồi. NHững điều bạn nói chỉ đúng trong vài trường hợp (mà cụ thể là trường hợp đang trao đổi trong topic này) và cũng chỉ đúng với một vài người.
    Vui là chính mà
    Thân

3. thachthung

thachthung Thành viên Mới

Ơ thế bây giờ thành hội văn thơ rồi á?

Hay quá hay quá..iem iu thơ phú :x

4. sodocdac

sodocdac Thành viên Mới

mình ở miền Trung hay nghe đọc câu này:

Thơ chi thơ thẩn trái bù lù
    Ăn rồi ẻ rác nhác chùi khu
    Éc éc, té thôi !

5. chaomaoditdo

chaomaoditdo Thành viên Mới

----------------------------------
    Xen ơi là xen, thứ nhất nói với xen là hai câu trong chữ ký không phải thơ của tôi, mà nó nằm trong loạt thơ online "chưa đi chưa biết...." bao gồm rất nhiều tỉnh thành, những câu về Huế chắc chắn nhiều người biết tôi trích toàn văn cả bốn câu ra đây để rộng đường dư luận "Chưa đi chưa biết Huế thương. Ði rồi mới biết cũng thường mà thôi. Khác nhau là ở cách chơi. Hắn chơi dưới nước, mình chơi trên bờ" . Xen thấy ý của nó là đụng chạm đến miền trung hay sao???. Mọi người kiểm chứng có thể lên goole gõ lại câu thơ đó xem đúng vậy ko?. Ngược lại câu của Xen " BẮC KỲ ăn cá rô cây , ăn nhầm lựu đạn chết cha BẮC KỲ " Câu này lại cực kì bôi nhọ nói xấu khích bác vùng miền, lần trước topic của lyden78, lyden nói là bọn Huế và bị xóa, :D nếu tôi là mod lỗi này của Xen chắc bị khóa nick mấy ngày.
    Thứ hai, xen hay các thành viên khác trên diễn đàn thuộc hội CM An Cựu Huế, chắc chắn hội ACH có nhiều thành viên khác chỉ tham gia ngoài đời mà không online. Những hành động của Xen, Xị và những mod smod huế, dính líu đến mua bán gây dư luận không tốt, ảnh hưởngg rất lớn đến uy tín hội CMACH, ảnh hưởng đến cả uy tín của những người Huế khác. Vì qua mấy vụ vừa rồi, nhiều người sẽ nghĩ đến Huế dưới những định kiến rất xấu... Còn để hạ bệ xen tôi có thể lôi toàn bộ những lời chat qua lại giữa tôi và xen, nội dung nó còn dính líu tới nhiều thành viên của hội CMACH, show hàng thế nào, CM "thằng" này ra sao, "thằng"kia lởm khởm cỡ gì, tôi không làm vậy.

6. mavanz

mavanz Thành viên Mới

Chaomaoditdo thôi stop tại đây đi em ! BQT nhức đầu với vụ này lắm rồi.... Anh nghĩ dừng tại đây là vừa
    Mai là CN rồi chúc toàn thể AE diễn đàn vui vẻ không phải tranh luận bực mình nữa

7. ndnhuy

ndnhuy Thành viên Mới

Vì topic này đã có quá nhiều tranh cãi và lời nói đi quá mức, nên BQT đóng topic này lại nha anh em.

8. mavanz

mavanz Thành viên Mới

Xin đồng ý với ý kiến của NDNHUY

9. huythanh111

huythanh111 Thành Viên

đóng lại đi mod .

10. chaomaoditdo

:-@ :D Em nói vấn nạn này từ lâu rồi BQT không có phương án triệt để giải quyết, e chỉ nói chung đến tình trạng chim cò lừa đảo, chứ e ko nói riêng vụ của bác killing. Sai đâu sửa đấy thôi, quyết sách đúng đắn của những người cầm cân nảy mực sẽ khiến dư luận đồng tình. Cũng không ít anh em trên diễn đàn đã góp ý về việc mua bán kiểu này, tôi thấy hiệu quả, ví dụ bỏ tình trạng dùng chữ ký bằng số điện thoại và nick chat, nếu hai bên muốn mua bán thì tự liên lạc ở ngoài bằng hình thức PM hay thế nào thì tùy, diễn đàn sẽ ko bị ảnh hưởng. Thứ hai, một số mod yếu kém về đạo đức tư cách, nên khuyens khích họ nghỉ, và thực sự dân chủ sẽ rất hay nếu như BQT, đề cử rồi anh em tham gia bầu cử một số vị chí mod, hoặc có thể là smod, vì những chức vụ này ngoài việc quản lý diễn đàn, còn kiêm một việc là đại diện cho các thành viên ở dưới. Bấy lâu nay chức vụ này chỉ có một chiểu, quản lý xuống dưới, chứ ko đại diện cho anh em , nên dễ gây mâu thuẫn hiểu lầm...Cứ minh bạch, đàng hoàng, không ai còn gì để lăn tăn đôi co như thế này. BQT lại bớt bị đau đầu, giảm xùy troét. Kính bút.

11. ndnhuy

ndnhuy Thành viên Mới

@chaomao...: Ok, tôi nói cho bạn hiểu vấn đề 1 tí, trang này lập ra là để anh em cùng nhau vào giao lưu, kết bạn, học hỏi lẫn nhau. Còn chuyện buôn bán hay chữ kí thì mỗi thành viên có quyền riêng, không thể ép bách người ta phải làm theo mình được. Quyền tự do dân chủ bác Hồ chả nói và dạy nhiều rồi còn gì, nên anh em BQT o thể đụng đến những cái riêng tư của các TV được. Còn mua bán, đó là chuyện thương lượng của 2 bên qua nhiều hình thức, phone, pm, yahoo... không thể cấm cái nào được. Còn về việc MOD thì anh em BQT sẽ có cách giải quyết, bạn o nên lăn tăn làm gì nhiều. Cái gì cũng sẽ có cái kết của việc làm đúng sai. Vậy nhé...

12. ducminhtinh

ducminhtinh Thành viên Mới

trước khi đóng toppic đề nghị BQT nhắc nhở các ae khi có va chạm kg đc phép lôi văn hoá vùng miền ra miệt thị nhau, mà đơn cử là Xen đã có lời thóa mạ ae miền Bắc, cụ duonghn thì nói gộp chung ae ACH, lão Ác ở miền Nam, nhưng nghe thấy thối kg chịu đc. Thân.

13. ducminhtinh

ducminhtinh Thành viên Mới

chuyện mua bán của member thì BQT kg quản, mà quản cũng kg đc, duy chuyện chữ ký, show Y!m, số đt thì vẫn có quyền tự quyết, nhập gia tùy tục, cái đó muốn quản thì kg khó, khó chăng là làm việc có quyết tâm hay kg mà thôi, đừng như chuyện quy định cách đặt nick, xong rồi đâu lại vào đấy! haizz

14. huythanh111

huythanh111 Thành Viên

e cũng cú mấy cha lôi vùng miền ra. cùng là người việt đó . đừng phản động quá . nói thật ai ở miền nào cũng quý hết . chỉ có những người xấu mới ko quý . ở đâu cũng có người xấu .chửi vùng miền của nhau la chửi lên cha me họ hàng tổ tiên của nhau đó .
    thằng nào chửi e trước mặt như thế thì nó ăn dao và vô bv để nằm chửi rồi

15. ndnhuy

ndnhuy Thành viên Mới

@Lão Ác: Chữ kí có YM và Phone number thì có gì là vi phạm hả bác? Em thật tình o biết cái lỗi chỗ nào. Chỉ duy cái lỗi là ở cái tâm của kẻ bán và người mua thôi bác ơi, nên không thể coi vụ đặt chữ kí vậy là phạm vi được. :(:(:(. Nếu có chỗ phạm vi, thì bác chỉ ra lí do vì sao nhé? Em nghĩ hoài cũng thấy chẳng có gì.

16. ndnhuy

ndnhuy Thành viên Mới

@all anh em: Cái việc nói xúc xỉa đến người khác là vi phạm nội qui của diễn đàn, sau vụ này diễn đàn sẽ xử lí nốt tất cả, nên anh em cứ thoải mái mà tin BQT sẽ làm việc chặt chẽ và xử đúng người đúng tội nhé.

17. chaomaoditdo

-------------------
    :D Mod này ngộ, Chữ kí có YM và Phone number, chính vì cái này mà cac mem buôn bán ở đâu ko rõ, vừa ý ko ai khen, ko vừa ý là lên diễn đàn cãi nhau, Hơn nữa diễn đàn là nơi giao lưu trao đổi kinh nghiệm, ko nên để cho những kẻ cơ hội vào lừa đảo, tôi đồ rằng không ít ngưới lập nick vào đây để buôn bán tư lợi chứ chẳng có giao lưu gì cả. Ban quản trị nên xem lại tiêu chí của trang web là để giao lưu hay để buôn bán.

18. Gia_Cat_Du.

Gia_Cat_Du. Thương gia

Tiện nói về cách để tránh hiện tượng trên cháu xin đề bạt vài ý kiến của riêng cháu V/v mua bán trao đổi với người ở xa như sau:
    BQT cho ứng cử mỗi tỉnh 1 mod yêu cầu: Được ae tin tưởng bình bấu, có Tk ngân hàng - Sau đây gọi là Mod đại diện
    Bên A - Bên sở hữu chim (Chủ chim): Sau khi thương thảo thành công, Chủ chim gửi chim cho người mua/đổi qua bến xe và sẽ nhận tiền từ mod đại diện khu vực mình.
    Bên B - Bên mua/đổi : Sau thương thảo thành công sẽ đến nộp tiền cho mod đại diện khu vực (hoặc chuyển khoản). Khi nhận được chim có trách nhiệm báo để Mod chuyển tiền cho chủ sở hữu (hoặc mod của khu vực chủ sở hữu)
    Phí Giao dịch: Bên B chịu phí vận chuyển (Sau thỏa thuận giá vận chuyển với bên A) cùng với phí chuyển khoản của mod đại diện.
    Chắc cũng ổn ổn rồi. Nhưng nhìn lại thì Mod bận rộn quá. Sau đây là một vài ý kiến cá nhân xin các cụ đóng góp cho đúng và đầy đủ :
    _ Mod có trách nhiệm gửi tiền trong vòng 3 ngày kể từ ngày bên B đồng ý gửi.
    _Bên B ủng hộ diễn đàn 1% phí giao dịch để BQT đổ xăng cho Mod và xây dựng diễn đàn.

Trên đây là ý kiến nhất thời cá nhân mong ae xây dựng thêm cho chuẩn chỉ ! Thân

19. ta.phuoc

ta.phuoc Thành viên Mới

to: Gia_Cat_Du. : Đề xuất của bác hay đấy, nhưng em theo thì 1% ít quá, việc này rủi ro nhiều, làm không tốt lại bị lôi đầu ra thì khổ, nếu nhờ qua mod thì em đề xuất hoa hồng chốt khỏag 5%(vì đụng chạm đền tiền bạc anh em hay ngại không nói số tiền hoa hồng muốn thu) chốt 1 số sau này dễ làm việc, ai muốn nhờ mod mua bán thì phải chịu khoản phí này để yên tâm hơn, còn không chịu phí thế này đính đạn ráng chịu.
    Trong 5% trích lại này mỗi mod 2 đầu sẽ được hưởng bao nhiêu %, còn lại để làm quỹ diễn đàn.
    Em có ý kiến đóng góp thế thôi, các bác tham khảo.

20. hue_yeu_chaomao

hue_yeu_chaomao Thành viên Mới

xin lỗi bác , bác đọc kĩ cm cuủaem đi ạ , em nói là giả sưử là em nói câu đó thì có phaải khích bác nhau phân chia vùng miền ko ? coònbác chào mào đít đỏ trích 1 câu thơ ra ko bít của ai ? nhưng đọc vaào bác thấy thế nào ? cháu chỉ góp ý vậy .

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công